Guest viewing is limited

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Vấn đề là mình nuôi mấy em CT, trong số đó có 3 em có tật là hay đậu lên cóng và ị luôn vào cóng cả thức ăn lẫn nước uống. Mình đã phải chuyển cóng hết vị trí này đến vị trí khác, có em thì hạn chế được ít hơn, nhưng có em nó vẫn như vậy. AE trong diễn đàn ai có kinh nghiệm trong chuyện này cho mình hỏi cáchh đặt cóng và làm thế nào để những chú chim của mình không đậu trên cóng và khỏi ị vào cóng nữa! Mình ghét cái tật này quá, nó làm mất thêm thời gian, còn ko đảm bảo vệ sinh cho chính chúng nữa chứ.:a02:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,
.
Cóng chim vừa mới thay nước bị dính ngay cục mìn, mỗi ngày thay 3-4 lần nước là cực hình. Chim ị vào cóng nói chung ở TQ người ta cũng có quan tâm đến. Họ tạo ra một cây nho nhỏ rất đẹp, cong cong như cần câu gắn phía trên cóng mục đích để chim không có không gian để đậu lên trên. Nguyên nhân chim thường chọn cành cao mà đậu để hót thị uy hoặc lúc ngủ. Vô tình miệng cóng lại là nơi thích hợp nhất. Vậy bạn nên bố trí lại sao cho miệng cóng thấp hơn cầu bằng cách: hạ cầu, hạ cóng, dùng cần đậu hình Cầu (vòng cung), dùng lồng rộng hơn chút xí. Chúc bạn vui .
.
Thân chào

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim ị vào cóng thường là do cóng để cao hơn cầu đậu, bạn thử chuyển cóng nằm thấp xuống xem tình hình có gì khác không nhé !!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom