Guest viewing is limited

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
em đang đi học,muốn mang theo để nuôi mà chổ học xa quá hơn 300km làm sao mang đi được.có cách nào không em di xe khách làm sao mang theo đây chỉ em với

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Ðề: vận chuyện chào mào

Hihi, rất đơn giản, mình cũng ở BL, mình nuôi 6 em, mỗi khi về là cho vào lồng tự tạo gồm 6 ngăn, mỗi ngăn có kích thước 10x10x20, cho vào thêm 1 miếng chuối thế là xong.

cuden_daklak

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn đem nhiều hok ? thì bạn lấy cái lồng nhỏ thôi bạn bỏ vào bịt kín lại cho thêm chút trái cây nữa ,khi xe chạy ngừng ăn cơm chổ nào thì bạn bạn cho tí nước vào là được thôi hihihi

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0

hihihihi cảm ơn nhìu nha,vậy là làm cái lồng 6 ngăn như Chào Mào BL nói là như thế nào a,chỉ em làm được ko

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Dễ lắm, lúc nào rảnh ghé mình chơi nhìn qua là làm được thôi, hoặc mình để mình chụp hình gửi cho Bạn xem.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Làm lồng nhỏ loại ngăn cách, 6 con ở trong đó 6 ô riêng biệt và để mỗi ô một trái chuối không cần có nước cũng OK, 300KM nếu đi xe ôtô thì mất vài tiếng đồng hồ không sao, thoải mái luôn á...Chúc vui...Thân.

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn nhìu nha,hihihihi cảm phiền anh chụp hình gửi cho em xem mẫu

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
vậy để rảnh rồi anh chụp cho em xem nhé! Rất đơn giản chỉ cần ít kẽm và nửa mét lưới là ok.

chaomao_dt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng ở xa nè bác,hôm bữa em đem 5 con xuống 1 lần nhưng ko em nào die hết.Bác ra mua cái lồng tắm khuyên 35k,rồi mua nhựa dẻo(nếu ko có bác có thể dùng giấy cac_tông) chia làm 4 ngăn hoặc 6 ngăn tùy ý,em nghĩ với cái lồng tắm khuyên thì nên chia làm 4 ngăn thôi vì hôm bữa em chia nhiều wa diện tích nó nhỏ nên lông đuôi sơ hết.Ah bác có thể cho vào 1 miếng cam thay cho chuối cũng được vì cam có nhiều nước hơn.Thân

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihihi cảm ơn,cuối tháng về nhà,lam thử xem,hôm bữa mới xổng 1 con tiếc ghê,giọng hợp chim lém

duybeo

Thành viên tích cực
SVC$
0
EM hay chuyển chim từ miền trung vào,thường thì lấy cái thùng giấy nào nhỏ nhỏ chừng 20*20*20 cm,cho vào miếng cam,với cóng nước,đục lổ nhiều vào.Em nó đi đường bị xơ lông tí thui,ko sao cả.Đã chuyễn nhiếu lần rùi.okie hết.

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
trời có 300m mà.mỗi khi đi học nghĩ hè nghĩ tết mình điều mang theo cả,vì để lại nhờ người thân cho ăn mình sợ rùi,chim hok chết nhưng quên đóng cửa bay mất mặt dù mình viết chữ" NHỚ ĐÓNG CỬA" dán ngay cửa lồng.pó tay :a12:.hành trình của minh gần 700m luận, mình lấy lòng chim sâu rùi cho từng em vào lồng nhớ bỏ nước+trái cây và trùm áo lồng kỹ lại, cố định các lồng với nhau để tránh tình trạng xe chạy làm ngã lồng,nếu đem nhìu ko có lồng thì lấy cái bịch giấy bỏ vào đi một đêm ko sao cả.nhưng mà trước khi lên xe nhớ cho chim ăn một hai ngày trứng kiến cho chim có sức nha.
thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom