Guest viewing is limited

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tình hình là nhà em có em đất , nuôi từ chim non lên , đã đc 1 năm và 7 tháng lồng rồi .
Hình dáng em nó thì cũng ok , ăn uống cũng tốt , tắm táp cũng đc , nói chung em đều ưng nhưng có 1 vấn đề làm em đau đầu suốt thời gian qua là :
-Do nhà em nuôi Chào Mào và xóm cũng toàn nuôi chào mào thôi thêm vào nhà em ko có chim thầy kèm cho em nó nữa nên em nó đã ...... đi dọng chào mào , haiz đau đầu thật , đi chuyện thì dọng than , đất nhưng đôi khi lại xổ dọng chào mào , nghe não ruột lắm kìa , hix .
Nay post bài kínhh mong ace ai đã có kinh nghiệm thì chỉ em với :( làm sao để loại đc cái dọng Chào Mào trong người em nó bây giờ , hiện tại em nó 1 năm và 7 tháng tuổi rồi :( :( :( mang cội thì em ko có thời gian , chỉ còn cách cho nghe mp3 thôi , nhà em hiện tại chỉ nuôi mình em đất và ngoài ra ko còn chim nào khác .
p/s : lâu rồi mới ghé lại diễn đàn thấy mọi thứ thay đổi quá , nhiều thư mục và tiện ích hơn . Xin chúc diễn đàn sinh vật cảnh ngày càng lớn mạnh và phát triển để tạo thành một sân chơi lành mạnh và bổ ích cho tất cả mọi người :)

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
có 1 cách là phóng sanh e nó đi và mua 1 con đất thuộc đầy đủ giọng về chơi rồi từ từ kèm đất con như Chào Mào vậy đó

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...dễ chữa thôi có điều phải kiên trì...nhà mang Chào Mào đi gửi để chim không nghe thấy tiếng chào mào...nuôi bên cạnh 1 chú chòe than hay,hoặc 1 chú đất giọng hay ...mất một mùa chim sẽ học giọng ...chúc bạn có được chú chim ưng ý

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Tình hình này bạn nên cho em nó sống trong aviary và cho nghe file mp3 hàng ngày để đến lúc chim căng sẽ chơi tiếng than và quên tiếng Chào Mào . Mà nhà hàng xóm có chào mào thì nó nghe lịa hót theo thôi . Làm cách nào mà nó không nghe tiếng chào mào và chỉ nghe tiếng than là tốt nhất . Đúng là nuôi than mà nghe hót tiếng chào mào là buồn không thể tả . Bạn cố gắng để em nó học giọng nhé .

thangem

Thành viên mới
SVC$
0
Không sao đâu bạn ah, Mình cũng có một em đất nuôi từ non lên vẫn hót tốt, giọng đất bình thường mặc dù nhà toàn nuôi chích Chòe Lửa.

============

Ko sao đâu ban ah minh cung co 1 em đât nuôi tu non lên vân hot jong đât binh thuong mac du nha toan nuoi chich choe lua

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
có 1 cách là phóng sanh e nó đi và mua 1 con đất thuộc đầy đủ giọng về chơi rồi từ từ kèm đất con như chào mào vậy đó
bạn nghĩ sao khi chim non nuôi lên thả về môi trường tự nhiên sẽ sống đc ??? khả năng chim chết là rất lớn đấy vì chim non do con người nuôi lên và chim chưa có kinh nghiệm sinh tồn trong thế giới tự nhiên !
...dễ chữa thôi có điều phải kiên trì...nhà mang chào mào đi gửi để chim không nghe thấy tiếng chào mào...nuôi bên cạnh 1 chú chòe than hay,hoặc 1 chú đất giọng hay ...mất một mùa chim sẽ học giọng ...chúc bạn có được chú chim ưng ý
vâng chào mào nhà e thì e cho đi hết rồi bác . giờ nhà chỉ còn đất thôi , cơ mà nghe dọng chào mào hàng xóm thì e nó cũng ko hót theo chỉ đôi lúc ngẫu hứng rồi làm vài dọng thôi , còn đi gió thì hoàn toàn là dọng đất :D
Tình hình này bạn nên cho em nó sống trong aviary và cho nghe file mp3 hàng ngày để đến lúc chim căng sẽ chơi tiếng than và quên tiếng chào mào . Mà nhà hàng xóm có chào mào thì nó nghe lịa hót theo thôi . Làm cách nào mà nó không nghe tiếng chào mào và chỉ nghe tiếng than là tốt nhất . Đúng là nuôi than mà nghe hót tiếng chào mào là buồn không thể tả . Bạn cố gắng để em nó học giọng nhé .
vâng , giờ em đang tính tìm thầy kèm em nó mỗi ngày nhưng bận quá sợ ko chăm đc chim thầy xuống lửa thì buồn lắm nên em cố gắng cho em nó nghe file mp3 hót mỗi ngày thôi , hix .
Có nên làm cám hay bổ sung cào cào , trứng kiến mỗi ngày để em nó lên lửa cho sổ tiếng ko nhỉ mọi người :)

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn o nuôi thì chia lại cho ai thích đi nhiều khi hàng đồ bỏ của mình là thứ quý giá với người khác.

phucfive

Thành viên mới
SVC$
0
bạn kiên tri cho nghe mp3 tiêng choe đat hot nhieu la duoc mà . chứ nuôi lâu rui bỏ đi thì phí lắm. chuc bạn thang công

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn o nuôi thì chia lại cho ai thích đi nhiều khi hàng đồ bỏ của mình là thứ quý giá với người khác.

@@ mình tìm cách khắc phục chứ mình có nói bỏ chim ko ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom