Guest viewing is limited

nguyenhoangkha1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lúc trước mấy em gà mái tre nhà em cứ tới lứa đẻ thì đẻ rải rác , ba bốn ngày mới đẻ một trứng có khi cả tuần trong ổ mới có thêm một quả trứng .Sau thời giang dài tìm hiểu và học hỏi nhiều kinh nghiện của các tiền bối , và câu hỏi lớn đã có lời đáp . Là do đàng gà mái của em bị thiếu dinh dưỡng trong thời kỳ sinh sản .
Nguyên nhân : với điều kiện nuôi nhốc , sân choi cho gà hẹp thiếu ánh sáng trực tiếp nên gà mái đẻ không tổng hợp được các vitamim và các chất dinh dưởng cần thiết để tạo thành trứng đây là nguyên nhân chính , ngoài ra chế độ dinh dưởng trong quá trình sinh sản củng ảnh hưởng nhiều đến quá trình đẻ trứng của gà ...
Cách khắc phục : nên bổ sung dinh dưỡng thực phẩm tươi sóng như thịt cá cho gà trong quá trinh sinh sản . ngoài ra hàng ngày nên đưa gà ra sân tấm nắng tốt nhất chọn khoản sân vừa có nắng vừa có nhiều cỏ cho gà tự ăn thêm cỏ bổ sung thêm khoáng chất từ tự nhiên ...cho thêm các vitamim vào nước uống như vitamim c và canxi , chuồng trại cần phải sạch sẻ và khô ráo ...
nhờ làm như vậy mà các em gà mái nhà em mùa rồi để rất tôt .

Có vài kinh nghiệm nhỏ chia sẽ cùng anh em , có gì sai sót anh em đừng cươi nha !!!!!!!: a03:

Chỉnh sửa lần cuối:

khanh_dao1977

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng đang gặp trường hợp này,cảm ơn bạn nhiều nhé:a01::a01::a01:

aikin

"Aikin - yêu chim cảnh"
SVC$
0
Cảm ơn bạn rất nhiều, đàn gà mái nhà mình cũng đang gặp hoàn cảnh tương tự!

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chúc mừng đã đóng góp vài lời hay ý đẹp.giúp cho các nghệ nhânnuo6i gà ngày một phát triển

thân

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn bác.gà nhà em thì đẻ trứng xong ko ấp.chẳng biết phải làm sao nữa.các bác giúp em với.

nguoicodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn bác.gà nhà em thì đẻ trứng xong ko ấp.chẳng biết phải làm sao nữa.các bác giúp em với.

Bạn cho nó ăn no rồi bắt nó bỏ vô ổ rồi bạn lấy cái rổ ụp lạ đừng cho nó bay ra. bạn để như vậy khoản 4-5 ngày là nó quen. bạn cũng nhớ cho nó uống nước và ăn nha. chúc bạn thành công.

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng em cám ơn.e đang tính làm 1 cái máy ấp trứng nhưng ko biết kết quả ra sao.đề phòng trường hợp gà lại bỏ trứng nữa ấy mà.ae nào đã từng làm cái máy này thì chỉ dẫn em với nhé.

aikin

"Aikin - yêu chim cảnh"
SVC$
0
Vấn đề là gà của bạn có quen đẻ trứng trong ổ ko?!
Nếu gà quen đẻ trong ổ rồi thì hoặc là gà chưa đẻ hết lứa nên chưa ấp. Còn nếu bạn có thể ước đoán gà sắp đẻ hết lứa rồi thì hãy đặt vào ổ trứng chừng 4,5 quả trứng ( Đừng lấy hết trứng đi). Và hàng ngày khi gà đẻ hãy úp gà lại, nhằm mục đích giữ gà nằm ổ lâu hơn, việc ủ trứng với số lượng lớn và thời gian dài hơn sẽ kích thích bản năng ấp trứng của gà.
Chúc bạn thành công!

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0

có trường hợp nữa là ổ gà nhà bạn có nhìu người thò tay vào chọc ổ không, hoặc nguyên nhân khác chọc ổ. nếu bạn thò tay vào chọc ổ nhiều thì gà cũng bỏ ổ không ấp.

hoặc gà bạn đẻ chưa hết trứng, gà ấp khi đẻ hết trứng vài ngày lận bạn àh

tanh07

Thành viên mới
SVC$
0
Gà chưa ấp là gà còn đẻ,hoặc ổ không có trứng.Muốn hết đẻ bạn ngừng hoặc giảm cho ăn.

minhkhoa_2603

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng em cám ơn.e đang tính làm 1 cái máy ấp trứng nhưng ko biết kết quả ra sao.đề phòng trường hợp gà lại bỏ trứng nữa ấy mà.ae nào đã từng làm cái máy này thì chỉ dẫn em với nhé.
ấp nhân tạo gà đá ko đc đâu bạn,vì ko có gà mái mẹ dạy cho nó cách đá,phải ấp bằng gà mái bạn ak`,sau này nó mới đá hay.
:a24:

kenpham1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ae cho mình hỏi gà mình cứ 2-3 ngày đẻ 1 trứng như vậy có ổn lắm không? khi gà nó ấp thì sao trứng nở đều được ?

nhockty7

Thành viên mới
SVC$
0
-Gà nhà mình trong bầy có 1 con đẻ dc 14 trứng rồi. Bữa trước nó đẻ thêm 1 trứng rồi ko hiểu tại sao mà nó phá 1 trứng ăn mất đi. Mình sót nên đem 8 trứng kia ra chỗ khác để.. Nay đã dc 16 trứng và có dấu hiệu ngừng đẻ nhưng nó lại ko chịu ấp.... Hix hix

trangiang999

Thành viên mới
SVC$
0
hay quá ban ơi minh nuôi ga ma k biết tình trạng đó khắc phuc ra sau giờ có bài viết của bạn lảm mình học được kinh nghiệp.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom