Guest viewing is limited

cugayquangngai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay tôi xin được up vài tấm hình về những em bổi và mồi tôi đặc biệt yêu quý lên diến đàn để chia sẽ cùng anh em , với tinh thần chia sẽ giao lưu học hỏi nên anh em cứ nhận xét , bình luận , góp ý thoải mái

- Về những chú bổi :

+ Bổi Thanh Quét

+ Bổi Thổ Bình

+ Lãnh chúa Ba Điền

- Về những chú mồi

+ Mồi lỡ Thổ Cụt

+ Mồi lỡ Mang Cà

+ Mồi mới lên Tam Điệp

còn tiếp ...

thân chào !

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim của bạn đẹp mà ngon wa' nhìn mà thèm:a44:
mình củng tính nuôi nhưng nghe nói khó lắm nên từ bỏ ý định thhui!
chúc bạn ngày càng có những chú chim đẹp và hay

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
chim của bạn đẹp mà ngon wa' nhìn mà thèm:a44:
mình củng tính nuôi nhưng nghe nói khó lắm nên từ bỏ ý định thhui!
chúc bạn ngày càng có những chú chim đẹp và hay

cu nuôi không khó đâu bạn à,cu nuôi dễ nhất mà,bạn chỉ cần bỏ thóc và thỉnh thoảng cho ăn thêm ít đậu xanh và vừng đen (hay còn gọi là mè)thế là nó sống thôi,chơi cu nuôi sống gáy gù thì dễ (miễn là trống :D) quan trọng nhất kiếm con cu thổ gay hay và to mới khó bạn à

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
thích con bổi thổ bình với con mồi tam điệp quá cườm nổi bật tướng tá đầu bi cảnh vẩy đều đẹp

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chú gáy vừa đẹp...vừa dữ,giá mà đươc nghe giọng ...thì tốt quá...cám ơn a cugayquangngai đã chia sẻ

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
em mù tịt về chim cu, mà nhà có ai chơi đâu mà hỏi. nghe nó gù cũng thích, gật cái đầu nhìn thấy đả lắm, o pit ace nào ở biên hoà nuôi cu cho em theo học với!

thanhlong.vt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em công nhận về những chú chim anh đang sỡ hữu.. chim đẹp, trông thích thật. Cảm ơn anh đã cho anh em mở mang tầm mắt.

dong_pham

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn anh đã cho xem dàn cu nhà anh,thật là khủng,con cuối cùng gấu quá nó gù có dạt chim không anh.

cugayquangngai

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn các bạn đã quan tâm và chia sẽ
con cuối cùng ko biết có dạt chim ko mà dễ bổi nào về mà chịu gù với nó thì 10 con thì vô túi đựng hết 9 con rồi , nói chung nước gù rất chịu bổi
thân chào !

cugayquangngai

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào Duy! mình mún kiếm 1 con mồi khá!mong Duy giúp giùm!chả là mới chơi mua mối về đi bẫy,mà chả ra hồn gì hết!chim mồi mua về đi đánh 2,3 kèo là chỉ gáy gọi ko,mặc dù bổi ngoài thúc,gáy gù ầm ầm,tức điên người!con thì như bổi ko gáy gù gì,chỉ dc dạn người!kè bổi chỉ ngó!co gì pm yahooxx
chào bạn
rất vui khi được làm quen với bạn , hiện nay đang vào mùa bẫy nên việc tìm mồi rất khó bạn ah , tìm mồi hay thì lại còn khó mà giá cả khá đắt đỏ nữa , nên mình sợ ko giúp được bạn mong bạn thông cảm !
thân chào !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nguyen ngoc - sau xanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
tên của các chú cu gáy ý là theo địa phương hay là đặt thế nào z bác, em k rành về tên cho lắm, nghe người ta gọi: Thổ, Xoan, Sấm,... mà chẳng hiểu thế nào

cugayquangngai

Thành viên tích cực
SVC$
0
tên của các chú cu gáy ý là theo địa phương hay là đặt thế nào z bác, em k rành về tên cho lắm, nghe người ta gọi: Thổ, Xoan, Sấm,... mà chẳng hiểu thế nào
chào bạn
cái bạn nói là chất giọng của con cugay có 3 chất giọng chính là : thổ , đồng , kim và từ 3 chất giọng chính trên nó pha tạp lẫn nhau tạo nên nhiều chất giọng khác như : thổ đồng , thổ pha đồng , đồng thổ , đồng pha thổ ...
con mấy con chim của tôi là tên gọi của nó do tôi đặt, tên gọi được đặt theo địa danh bắt được nó hay những đặc điểm lạ có trên bản thân con cugay .
thân chào !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom