Guest viewing is limited

banchu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hết mưa tới lũ, hết bão tới ấp thấp... không đi bẫy được ! chắc cũng ngứa ngáy tay chân lắm đây.
Tặng các cụ clip nhỏ xem bậy bậy cho đỡ ghiền :D

<iframe width="640" height="480" src="//www.youtube.com/embed/D9bkxPKjzv0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Thân

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...hay thật...xem mà hồi hộp...lúc thì rất gần...lúc có khoảng cách...Bùm...đã nẵm trong lưới...cám ơn a banchu đã chia sẻ...

banchu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tiếp một clip nữa nè pà con, coi đỡ nghiền vậy.

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/RG95gkq2vy4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Thân,

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...trước khi bị tóm cổ...chú gáy phồng cổ gáy...rồi tức giận...lao thẳng vào...một cách thiếu tỉnh táo...BÙM...vào lưới...cám ơn a banchu đã chia sẻ...

banchu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thằng địch này nước non dỡ tệ, mồi chửi tay đôi với nó, thì nó không chịu qua, chán quá, đến khi mồi rỉa lông, nghĩ ngơi... lợi dụng có thế, qua đánh "lén" liền.

Thân,

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn bác banchu!

:D hihi clip đánh Gáy và nhiều thế treo độc thì em có thấy, nhưng treo nơi cây chuối vậy là lần đầu tiên.
Quá độc! Không nhảy thì thôi... mà nhảy buộc phải nhảy lên cầu tử.

Thanks bác đã chia sẻ clip hay và giúp các cụ mới chơi học hỏi thêm!

banchu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây 1 clip nhỏ cho các ae xem vui trong những chuyến đầu năm mới.

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/fEEFxnSHrXU" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Thân,

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Thích hật đấy! úp thêm clip cho AE chiêm ngưỡng đi bạn! trước đây mình cũng đi bẫy cu cu vài lần, nhưng đi cho vui cho có là mình cũng từng đi bẫy cu cu thôi:a21:, chứ ko biết chi lắm về chuyện bẫy cu. Mà ko biết bạn quay clip bằng cách nào mà rõ thế! mình thấy hễ có tiếng động chút hoặc xa xa có bóng người là bổi nó bay vèo liền à! Cảm ơn bạn đã chia sẻ!

banchu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Một clip nữa nè, xem cho vui bà con. Nước ngoài hay lắm, nhưng vào trong thì ...

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/ogjPAq_n-H8" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Thân,

banchu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 clips mùng 6 tết cho ae xem vui.

Chiến đấu:

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/QGP3ZJSJb-0" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>

Chinh phục:

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/RTDZ-_h6Jy8" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>

Thân,

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bác banchu!

Chà từ clip cuối năm ngoái dương lịch tới giờ vẫn không thấy clip mới của bác! Nhưng mới đây lại được thấy vài clip mới đã quá bác à!

Dạ vâng, có lần đọc bài của bác bảo là kỵ treo nhánh thế to.... vì vậy em xem trên dĩ nhiên những người anh và bạn của bác có tay nghề thì có lý do để treo nhánh thế to. Vì vậy, bác có thể giải thích tại sao kỵ treo nhánh thế to được không bác?
Em có xem và suy nghĩ có phải vì nhánh to chim trời nó có thế vững chuyền nhiều và đá mãi không chịu nhảy?

thanks bác nhiều!

Đề

banchu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tôi mà đánh thì không bao giờ đánh những nhánh thế to tổ chản như những clip trên.
Thỉnh thoản tôi có than phiền anh bạn sao mà đánh thế to, nghịch hoài vậy; thì anh ta nói rang: có như vậy mới biết được nước của bổi rồi sau đó mới chỉnh chu lại, lúc ấy con bổi mê rồi trước sau gì nó cũng đá. Như 2 clips trên như cụ Đề đã thấy.
Còn về đánh thế to thì dĩ nhiên con bổi gù nhiều và thường dập con mồi te tua trước khi nó đá (trừ những con quá sung) ... nên hạn chế con bổi gù dập te tua con mồi (có khi bể mồi) nên rất ít khi tôi dùng thế to.

Thân,

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng cảm ơn bác đã chia sẻ vài thắc mắc!

Như em có nói là có đọc qua bài cảm nhận cũng như chia sẻ khá chi tiết về cách nhìn cu gáy của bác.. và mồi gáy.
Qua đó, em thấy kỹ thuật... cánh đánh tầm nhìn cũng khá tương tự con chim Mào Mào mà em đã đánh bẫy. Vì rứa mà :D
khá kết.

Bác nói đúng lắm...!!! Cho dù chim mồi hay cở nào đi nữa... cá nhân em cũng không chơi dao như vậy. Hành quân đánh trận phải tốc chiến tốc thắng, bởi cò cưa với chim trời cho dù mồi hay cũng bị hạn chế khá nhiều so với vài con bổi trận hay và chịu đấu thì mồi có mà....

Vì vậy, hạn chế tổn thất cho phe ta thì hay hơn hihi. Hơn nữa với dòng chim khôn đôi khi chả có second chance đâu! Vì lúc đầu nó căng đấu tả tới... sau ta đổi thế thì không bắt được. Thời này đánh con bổi đâu phải dễ như xưa là hẹn lần sau. Lần này không được lần sau lên thì có kẻ đã bợ trước mất thì sao hihi.

thân mến,

Bạch Đề

banchu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Một clip nữa đây, con bổi nín. Các cụ xem vui.

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/ew4s7jmhXio" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Thân,

banchu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Môt clip nhỏ cho các pác xem con mái "ham zai" nhưng mà lại chê lụp cấp 4...

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/PPRvwcD1G3g" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Thân,

banchu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Còn đây clip mà con bổi khỏi cần giấu lụp, hay nhánh thế đẹp, sung lên là chơi liền. Nhưng như thế thì mất hứng lắm phải không các cụ .

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/0K6qdN4vbaw" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom