Guest viewing is limited

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thật ra thì đây là 2 con mồi của mình nhưng vào đêm 18/6/2011 cả hai thầy trò đã ra đi mà không hứa hẹn gì hết với cuộc bẫy chim vào sáng ngày 19/6/2011. mất 1 lúc 2 con mồi nên em lập topic này để có 1 chút là nhớ nhung với chú chim đầu tay mong BQT thông cảm cho em. xin cảm ơn

Đây là con già 13 mùa (mua lại)

đây là chim tơ 1,5 mùa (chú chim đầu tay)

tạm thời up vài cái trước:a45:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Mất trộm hay em nó bị chết vậy bạn ? Con già kia hót giữ quá nhỉ, có lẽ là già quá nên lông lá ko còn đc mượt mà cho lắm rồi.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Thật là đáng buồn....chim 13 mùa mà nó vẫn phong độ quá nhỉ....mà Bạn mất 2 chú nó vì lý do gì vậy?

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chắc chim bị mèo hay chuột ăn bạn nhỉ!bạn để chim ở trên cao như vậy thì khó mà bắt trộm được! mất 2 nhân tài rồi! hay quá không có gì để nói nữa!mình xin gởi đến bạn lời chia buồn :a03:!

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
cả hai vẫn được trùm áo ngủ bình thường như mọi khi. nhà em không có con chuột nào hết vì lúc sáng hôm sau thấy 1 em nằm ngữa 1 em nằm úp em trong tình trạng đầy đủ các bộ phận và nhà em ghét meò kinh khủng. nên mèo và chuột là không thể. em nghỉ nó trúng gió chết
cứ vào mỗi sáng lúc 4 giờ thì cả 2 em đã hót um sùm đòi mở áo lồng ra , sau 1 đêm mưa mình không còn nghe được tiếng chim Chào Mào hót nữa buồn quá tự tay chôn hai con chim luôn. tiếc nhất là con già ra trận biết bao nhiêu và bẫy không ít con chim trận vậy mà ra đi đau đớn quá. giờ em cảm thấy lúc nào cũng thiếu thiếu cái gì đó là dợt chim và bẫy chim hic:a09:

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim bi trúng gió độc rồi! trước đây mình cũng bị như vậy! cũng không hiểu sao nữa!có người bảo do trời mưa giông ,sấm sét ,chúng sợ cắn lưỡi chết nhưng mình thấy vô lý quá nên không tin.chắc do gió độc thôi! hồi trước mình đi dạo trong vườn thì đột nhiên trúng 1 cơn gió nôn nói chóng mặt và ngất tại chỗ may mà có người ở nhà.....:a03: người còn bị nữa là chim!

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Chia buồn cùng bạn,
Mình cũng đã trải qua nỗi buồn như bạn khi một đêm mất 3 chú CM, sáng mai ko thấy hót, lên thấy 3 chú năm ở 3 lông tơi tả, quá đau xót. nguyên nhân là mấy hôm tc đấy m phát hiện có một gia đình chuột sục sạo cóng cám và hũ cám, m mới mua thuốc về đánh, kết quả là 4 đứa con của gia đình nhà chuột này ra đi trong 1 đêm, nằm la liệt trên sân thượng, đêm hôm sau là 1 chú nữa (chả biết là con mẹ hay con bố nữa) đến 2 hôm sau thì nó trả thù, cắn áo lồng chui vào cắn chết 3 chú Cm của em ko thương tiếc, cắn chết ko ăn, ko làm gì hết. đau xót quá,

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Xin chia buồn cùng bạn nhé. Mất đi những chú chim mình đã nuôi nấng nhất là nuôi được đến lâu như thế và gắn liền với mình bao kỷ niệm đúng là làm cho chúng ta ra ngẩn vào ngơ. Nhưng thôi biết làm sao được dù sao hai em nó cũng đã đi rồi bạn hãy làm lại với những em khác nhé biết đâu lại có những chú hay hơn nữa. Nhưng cũng xin rút kinh nghiệm từ đây nhé, nhớ cất kỹ vào nhà tránh gió lạnh ...để các em nó ở mãi với mình. Thân

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
e 13 mùa của bác khủng thật, căng quá đi mất
chia buồn cùng bác nhé
trước đây khi mà chim của e chết e cũng buồn lắm nên e hiểu đc cảm giác của bác lúc này !
lần sau bác nhớ cẩn thận hơn nhé!
:a36::a36:

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Eo ôi chim của bác dzữ thiệt... rất hâm mộ bác..
Xin chia buồn cùng bác vì đã mất đi những chú chim như thế !
Thân !

khuyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
13 mùa thì khủng quá rồi ! mèo với chuột kẻ thù ko đội trời chung với CM nhưng phải công nhận 2 em chết cùng một lúc có thể là do ngộ độc ji đó chứ trùng gió thì hơi khó hiểu thừơng sẽ chỉ 1 con bị thôi :( chia buồn cùng gia khuyến !

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
trước tiên em xin cảm ơn lời động viên và lời an ủi đầy chân thành của các anh em trong diễn đàn, chim già đã chết nhưng rất may là em còn có 1 bổi trận đó là tù binh của con già sau 3 tiếng vây đánh. mong sau em nó cũng có thể trở thành mồi.(em sẽ post hình nó lên sau )
Chân thành cảm ơn các bác đã quan tâm

minhhung2507

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chia buồn cùng bác nhé, huấn luyện 1 chú mồi đã khó rồi, nay muốn giữ nó lại càng khó hơn nữa.........

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
chú chim mồi hay đấy.chú ta 13 năm thì hơi là hay rồi,sổ bọng ra giọng chuông rất nhanh và hay,chú ta là mồi thì khi đánh chim chú ta có nước rút hay và bền,thật buồn và mong nhớ chú chim của bạn.Hẹn gặp lại chú chim khi baj gầy lại dàn chim nhé

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú chim mồi hay đấy.chú ta 13 năm thì hơi là hay rồi,sổ bọng ra giọng chuông rất nhanh và hay,chú ta là mồi thì khi đánh chim chú ta có nước rút hay và bền,thật buồn và mong nhớ chú chim của bạn.Hẹn gặp lại chú chim khi baj gầy lại dàn chim nhé
Em xin cảm ơn anh Đức đã quan tâm. chính xác thì ngày xưa chim vùng em là chơi giọng chuông,nhưng hiện giờ thì hầu như không thấy nữa. tuy cùng chung 1 vùng bẫy nhưng giọng hót của chim vùng này(bảo bình) thì ra giọng khá nhanh nhưng âm lại nghe không tròn và độ vang không có.chỉ nhửng ai nuôi chim gốc xưa (trên 6 năm) thì vẫn còn.

honghoandc

Thành viên mới
SVC$
0
Chim Chào Mào rất hay sợ, một nguyên nhân mà chim chết là do nhồi máu cơ tim mà chết.
Mình đã kiểm tra bằng cách phẫu thuật tử thi một chú CM đang ngủ bị mình bắt được. Nó giãy giụa liên hồi, khi mình không cho giãy nữa thì nó đờ ra .. rồi chết. Mình phân tích logic thì thấy rằng khi chim đang ngủ hệ tuần hoàn và hô hấp làm việc ở mức thấp nhất. Khi mình bắt nó, hoặc nó hoảng loạn khi có tiếng động lớn như sấm, chớp chẳng hạn làm cho cơ tim và hô hấp làm việc quá công suất dẫn đến vỡ mạch máu hoặc đông mạch tim mà chết. Khi mình mổ khám nghiệm chú CM chết đó thấy vùng quanh tim tràn ngập máu tươi, Loại bỏ nguyên nhân tác động ngoại lực vì mình bắt nó bằng vượt lưới dù và giữ im nó trong vòng bàn tay. NHƯ 2 con chim của bạn chết có lẽ vì bạn chụp kín bằng bố lồng khi có tiếng sấm chớp nó hoảng loạn dẫn đến nhồi máu cơ tim hay vỡ động mạch vành gì đó. Nếu ngoài lồng co ánh sáng chắc ko buồn như đã sảy ra.
Mong trong diễn đàn của ta khi bạn nào gặp chim bị "gió" như vậy thì để chim lạnh ngắt cơ thể sau đó mổ tử thi xem có kết quả như tôi không nhé. Đừng mổ ngay vì máu chưa đông sẽ không biết chỗ nào xuất huyết hay chảy máu trong
Mạo muội bình luận, chờ mọi người tham gia tiếp

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom