Guest viewing is limited

chjmcai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: hỏi tiêu chuẩn lồng nuôi CCL sinh sán

cám ơn bác đã chia sẻ . em tiến hành công việc có j em sẽ post lên hởi mọi người tiếp ạ háo hức quá

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
cần anh em tư vấn ổ đẻ cho chòe lửa trong avary của em

mới sửa lại cái avary 1m*3m*2m (rộng,cao,dài) để nuôi Chòe Lửa sinh sản.avary của em để ở bên hông nhà nên cũng có người qua lại (nhưng ít).em cần anh em tư vấn vị trí gắn ổ đẻ như thế nào mà em có thể qua sát được mà không ảnh hưởng đến việc chim sinh sản và nuôi con( hi vọng là có chim con để nuôi)
có 1 số hình ảnh cho anh em xem và tư vấn dùm em.

chúc anh em một ngày vui vẻ :a12::a12::a12::a12::a12:

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
Ðề: cần anh em tư vấn ổ đẻ cho chòe lửa trong avary của em

Avi của bạn cao quá,bạn nên đặt tổ khoảng 1m5 so với mặt đất là được, bạn nên đặt tổ bên phải cạnh cái thang và hướng vái tổ ra nơi bạn phơi quần áo vì nơi đó gần ánh sáng,kiểu tổ thì bạn nên tham khảo ace trên diễn đàn nhưng nhìn chung thì kiểu tổ mà ccl khoái thì bạn làm bằng cái hộp giấy hoặc gỗ:

Đó là kiểu tổ mà mình làm bằng gỗ, ccl khá là khoái kiểu như vậy, chúc bạn thành công

Blackberry8520

Thành viên mới
SVC$
0
e đang tính làm 1 cái avi nuôi lửa đẻ kíh thước cao-rộng-dài 2m-1,5m-1,5m
các bác thấy thế hợp lý chưa ạ

tinhbuon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy anh cho em tí kinh nghiệm

e có dự định cho CL ss thử. và làm cái aviary thì có thể bão đảm ko thấy ngừoi luôntrừ thời gian cho ăn cho uông. nhưng lại có tiếng tivi và ngừoi nói chuyện hầu như là suốt ngày vậy ko biết chỗ đó có dc ko mấy bác.và chim mái là chim chuyền lên 2 năm. trống thuộc trên 2 năm. mong mấy anh. cho y kiến giúp đỡ với ah.

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: mấy anh cho em tí kinh nghiệm

Nếu vị trí đặt Avi như vậy,trống mái thuần hết,thì ok. Quan trọng là chúng có chịu nhau hay ko thôi. Nhưng giờ cũng chưa vô mùa sinh sản,nên chưa nên ghép bây giờ,giờ cứ tập trung xây Avi cho ok hết đi,qua Tết hãy tính tới chuyện cho sinh sản.
Mà bạn ở đâu thế nhỉ?

tinhbuon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: mấy anh cho em tí kinh nghiệm

e ở ĐN hic lửa e nuôi ko bao h căng . lúc mới mua về treo ngoài cây thì chơi suót từ trưa tới chiều. sáng hôm sau thì ít lại và sau nưa thì tuột luôn tối nay dc hơn năm. chì nuôi vậy thôi chứ chả dc nghe hót:a02: thôi thì làm cái aviary cho 2 đứa vào xem có nên cơm gạo j ko.

thaencyd

Thành viên mới
SVC$
0
anh chị em cho mình hỏi 1 tí ah,con lửa em đẻ được 3 trứng rùi,hôm qua mang lồng ra cho nó tắm,tắm xong nó vào ăn luôn 3 cái trứng luôn,em hoãng quá,
ah,em cho nó đẻ trong cái lồng bình thường thui,nó vẩn làm tổ và đẻ như thường,lồng tròn,loại 76 nan đó,với lại,con trống em nuôi 3 mùa rùi,con mái là con chim con,nhưng cũng nuôi 3 mùa rùi,hôm trước em thã chung vào 1 lồng thấy nó giao phối nên em để vào trông lồng cái lon,nó tự làm tổ và đẻ luôn đó,
bây giờ làm răng để khắc phục tình trạng ăn luôn trứng vậy bà con
xin chân thành cám ơn

nguyenkhang284

Thành viên mới
SVC$
0
kinh nghiệm thì mình ko có nhiều! mình chỉ cản dc 3 lứa thôi! tổng cộng 11 con chim con! lồng thì nền đất là tốt nhất! tổ thì mình thấy tốt nhất là mấy cái bọng cây! ko có thì lấy tĩnh cũng dc! mình cản tĩnh và bọng đều đẻ hết! lồng thì mình thấy ko cần quá rộng! 2 2 2 là được rồi!nên làm chuồng nữa kín nữa hở! đặc biệt là đặt lồng ỡ chỗ yên tĩnh ít người làm phiền! nếu ko nó mắc cỡ ko đẻ đâu! hihi

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mới làm xong aviary cho cặp lửa cần tư vấn??

tình hình sau 2 tuần nay mới làm xong cái aviary nuôi lửa đẻ do đam mê thấy các b trên dđ ghép thành công quá nên ghiền hjx aviary ngang 1m5 dài 1m5 theo các b thì được chưa? mới thả vào hồi sáng thì e mái đuôi 15 của mình có dấu hiệu chju trống kêu liên tục e trống đuôi 20 thì nhảy vào cái ổ đẻ mình làm để dụ mái vào k thấy hiện tượng trống đuổi mái mà mái dí trông chắc là muốn ấy ấy đây> k biết khi nào mới tha rác đây......... thiếu hình để mai chụp hinh aviary và cặp lửa cho các b xem.

NguyeN Trien

Thành viên mới
SVC$
0
làm aviary cho CL sinh sản

Bên sườn nhà em có 1 còn khoảng 1m đất em định lam cái aviary để nuôi Lửa sinh sản rổng chí có 1 m thui nhưng dài thì kha khá không biết có làm đc không. Bác nào cho em hỏi với.
Thân

Ta Trung

Moderator
SVC$
0
Ðề: Mừng quá em đã ghép được Lửa đẻ aviary 2013

Bên sườn nhà em có 1 còn khoảng 1m đất em định lam cái aviary để nuôi Lửa sinh sản rổng chí có 1 m thui nhưng dài thì kha khá không biết có làm đc không. Bác nào cho em hỏi với.
Thân

Được bạn, bạn làm rộng 1m, cao 1.5-2m, dài 2m là đẻ vô tư, quan trọng là chim mái phải dạng một tí và bạn cung cấp đầy đủ mồi tươi cho chúng.

KẻBaoĐâm

Thành viên mới
SVC$
0
hỏi về avi chòe lửa sinh sản

cho e hỏi mái tôn che mưa lúc nắng nó nóng z thì Chòe Lửa có thể sinh sản đc ko.ha là phải nệm mút vô

Duy KHải

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: hỏi về avi chòe lửa sinh sản

cho e hỏi mái tôn che mưa lúc nắng nó nóng z thì chòe lửa có thể sinh sản đc ko.ha là phải nệm mút vô

Chòe Lửa là loài chịu mát , càng mát càng tốt bác , nhưng phải có nắng cho em nó tắm nhé ! nói chung là thoáng và mát .

khoaitay

Thành viên mới
SVC$
0
mình đã cản thử nhưng khó quá. chim mái tha rác rồi thấy ấp nhưng không có trống. nuôi đẻ thì khó thật

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom