Guest viewing is limited

xuantruong1509

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác cho mình hỏi hiện mình mới mua được 1 chú than bổi cũng được khoản 1 tuần.....chú này cũng khôn lắm nhảy không *** mặt vào lồng chỉ khi hoảng wa thì có chút ít,mình có một thắc mắc về mỏ của chú em nó....mình thấy trên youtube thì hầu như chú nào hót hay thì mỏ cũng dài va mỏng ,còn chú chòe than của minh thì mỏ hơi ngăn một chút ( phía dưới thì mỏng nhưng ở trên thì hơi dầy một chút) như vây không biết mỏ dài hay ngắn là do ở mổi vùng miền khác nhau hay là sao ? .....liệu như vậy chú chòe than của mình có hót được không vì mình mới chơi nên không rành cho lắm,....mình thì đang o thủ đức...thank các bác nhiều.....

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Người ta nói ấy là kinh nghiêm đa số thôi cũng có trường hợp ngoại lệ mà. Không phải mỏ ngắn và dày là không siêng hót đâu bạn à. Tùy bản bản chất con chim siêng hót hay không thôi. Than bổi mới có 1 tuần mình nghĩ là chưa hót đâu. Than bổi có con 1 tháng hót, có con 2 tháng hót...... có con 1 hay 2 mới hót. Nói chung là tùy con! Mình có một con mỏ dày và ngắn + nhỏ con nữa nhưng cực siêng hót, hót cả ngày không nghỉ luôn. Cố mà chăm sóc nó nha bạn. Than bổi mà hót lên là cực mê, bao nhiêu cực nhọc sẽ tan biến hết.
Chúc bạn có chú chim hay!

hienlinh90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình xin đóng góp ít quan điểm về vấn đề này.Theo quan điểm chung của các cụ từ xưa tới nay thì Chòe Than mỏng mỏ thì mau miệng và người ta thường nhìn mỏ dưới để đánh giá.Với Than Đá thì người ta thường chọn chim mỏ dày và ngắn.Còn đối với Than Hót thì mỏ dài hay ngắn mình thấy vấn đề này không quá quan trọng lắm.Mỏng mỏ và mỏ chim dài nhìn cân đối với thân chim là được.Mình nói sai thì mong AE có ý kiến đóng góp thêm.Thân.:a03:

xuantruong1509

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thank các bác nhiều nha....vì lần đầu mới chơi chòe than nên cũng ít kinh nghiệm.các bác nói như vậy thì mình cũng yên tâm lắm rồi.tại vì mình chỉ chủ yếu là nuôi hót thôi chứ không cần đá,mình thấy giọng chòe than thật hay nên cũng muốn mua một chú để chăm sóc vì biết là chòe than khoản 1 đến 2 năm mà cũng có thể hơn mới hót..nên hỏi các bác cho chắc ăn để đở mất thời gian trong sóc trong 1 hay 2 nam đó ma chú nó không hótt chắc buồn chết mất.......hihi:a01: sẳn các bác cho minh hởi thêm nhà minh cũng chật nên định là mua thêm một chú nữa để chăm sóc cho nó có cặp,mà đằng nào thì cũng mất đến 1 hay 2 năm mới nghe được chú than hót nên sẳn mua thêm một chú nữa nhưng mà lại ngại sợ chúng nó lại đè nhau thì không hót ........mình có nên mua thêm không các bác......................................................................thank .....................!

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
Nếu bạn mua thêm 1 em chim mộc nữa thì cả 2 đều nhát, chưa cậy quen thổ mà đè nhau đâu.
Tuy nhiên, các loài chim dữ (như họa mi, than, ngay cả Chào Mào) chim khỏe vẫn đè chim yếu. Đặc biệt đè nhau khi treo các em gần nhau, giáp mặt. Vì vậy nếu có điều kiện môi trường rộng rãi mà nuôi vài ba em cùng một loài thì nên treo cách xa nhau (càng xa càng tốt). Trường hợp không thể được thì dùng tấm che khuất mặt nhau cũng tạm ổn.
Chúc bạn thành công!

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
nh? m?nh nu?i 10 con than ... treo b?nh thường h?t h?t b?nh thường, chưa t?nh đến khoảng 4 con bổi m?nh nu?i lu?n ngo?i cội, ng?y n?o cũng gi?p mặt chim, cũng bị chim dữ h?t h?t um x?m m? c? sao đ?u ... b?nh thường bạn ?h, cứ nu?i thoải m?i đi , con than n? đ? chơi th? n? sẽ chơi l?c đ? bạn sẽ c? con than hay, c?n n? đ? kh?ng chơi, đ? kh?ng h?t th? bạn y?n t?m m? thanh l? n? đi nh?. m?nh nu?i bổi thường l? nu?i một l?c 5 con lu?n . cho khỏe, cũng một lần mua đồ ăn cho ăn lu?n cả bầy, rồi qua m?a l?ng ... sẽ giữ được 2 - 3 con chơi tốt .. c?n lại th? thanh l?. l?c đ? nghe n? h?t sướng lắm, ở nh? bung ?o l? chơi k? nhau suốt

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom