Guest viewing is limited

phulip273

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mới chơi cần các huynh trong làng cu chỉ giáo

Số là em mới tậu 1 em cu gáy, híc !! Mua cua 1 người bán dạo (100k), Luc 2h sáng em mới mò tìm ra đc cái diễn đàn wa hay này. Nghiên cứu đến 3h sáng, em rút ra nhận định : cu em có lẻ là cu ấp nở đem đi bán !!! Em nó còn non lắm . em mới nuôi nó khoảng 1 tháng, Sáng sáng thì nghe gáy nhưng hơi nhỏ !!! Kinh mong mấy mấy anh Cu chỉ bảo em với. Có nên nuôi tiếp hay là tậu em khác !!
Và o HCMiinh thì mua o đâu là đảm bảo!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

canh_cut

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giúp em với !!! EM moi zo nghề mấy anh oi !!!!!!!

Bác hỏi mấy anh em trong diễn đàn ấy, coi có bác nào dư thì nhượng lại cho. Thân,

phulip273

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bác hỏi mấy anh em trong diễn đàn ấy, coi có bác nào dư thì nhượng lại cho. Thân,
Cảm ơn bác đã up bài của em nha !!! Híc mới tập tẹ chơi !!! em cũng giền Cu gáy lâu rồi !!! nhưng chẳng có kinhnghiem em up hình em noá anh em Bình noá hộ em cái nha !!!!!!!!!!
em có up vài ảnh của em nó !!! anh em chỉ giáo với nha !!!!!!!!!!
:a36:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Mới chơi cần các huynh trong làng Ku chỉ giáo

Mình không rành cu gáy!
Tuy nhiên, về cách nuôi chim cảnh chung thì mình cũng có chút ý chia sẻ. Mới nuôi con gì thường ta khó mà có kinh nghiệm như các anh em đi trước, cho nên khó mà nhận biết sao là hay đẹp. Theo mình bạn cứ từ từ nuôi và chia sẻ nghiên cứu từ diễn đàn, từ các anh em nuôi trước và rồi trong lúc nuôi sẽ lãnh hội được cái thú đam mê.

Chúc bạn thành công và kiên trì trong lúc đầu!

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
Ðề: Mới chơi cần các huynh trong làng cu chỉ giáo

mình thấy cu gáy của bạn phulip 273 cũng đẹp đấy chứ mình bắp chuối ,chân son ,lông có tông phớt hồng ,rất tiếc nhình ảnh mình không nhận xét được gì nhiều chứ nuôi cu gáy chủ yếu để lấy tiếng gáy chúc chim của bạn gáy thật hay
thân chào

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cảm ơn bác đã up bài của em nha !!! Híc mới tập tẹ chơi !!! em cũng giền Cu gáy lâu rồi !!! nhưng chẳng có kinhnghiem em up hình em noá anh em Bình noá hộ em cái nha !!!!!!!!!!
em có up vài ảnh của em nó !!! anh em chỉ giáo với nha !!!!!!!!!!:a36:
Bạn phulip273 ơi.Không ai nuôi cu gáy bằng lồng như bạn đang nuôi chim CG đó đâu.Lồng chim gáy là lồng hình quả bí.Chỉ vừa chổ cho chim đứng thôi. Bạn nên mua cho em nó một lồng nuôi chim CG.Tất cà các chổ bán chim cảnh đều có bán.Chúc bạn nuôi chim CG thàng công. Thân !

nothing01

Thành viên mới
SVC$
0
Mới tập chơi Cu Gáy.

Chào các anh em, mình vừa mua được con chim Cu đất , ở trên lưng nó có chút màu nâu...

Lồng, cách nuôi, cách chăm sóc cũng chưa biết nốt...

Anh em nào có gì chỉ giáo dùm tiệu đệ này nhe. ^_^

nothing01

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Mới tập chơi Cu Gáy.

anhdasai178

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào Bạn ! Bạn muốn nuôi cu gáy thì nên kiếm chim bổi của những người đi bảy về rồi nuôi . cách thuần chim dễ lắm, bạn có thể tham khảo trên diễn đàn mà anh em cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm mà học hỏi nha...còn nếu như bạn muốn nuôi chim non thì chỉ để làm chim kiểng thôi chứ hok thể làm chim mồi dc...Thân chào bạn. mình củng nói cho bạn biết mình chơi chim củng dc 15 năm rồi vì ít tham gia cùng diễn đàn nên mong anh em trên diễn đàn thông cảm nha ...! chúc anh em trên diễn đàn mỡ rộng vòng tay chia sẽ những kinh nghiệm để những anh em đi sau cùng nối bước nhá...

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mong các cụ cho ý kiến!

Em chưa bao giờ nuôi cu cả, vừa rồi được ông anh gửi tặng 1 em cu gáy. Em cũng không biết là em nó hay dở thế nào và cũng không có clip nào để các cụ đánh giá!
Chỉ biết em nó mỗi lần mình đưa tay lên rồi cụp bàn tay xuống là em nó cũng cúi theo và gáy
Em nó gáy như thế này ạ: Cúc.. cù..cu..cu..cu.... 5 lần liền. Mỗi lần gáy như thế em nó lại ngẩng cổ lên rồi lại cúi xuống! Các báo có thể giải thích dùm em được không ah?
Rất cảm ơn các bác đã đọc bài và giúp đỡ em! 1 nhân mới tập tành chơi cu ạ!

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Mong các cụ cho ý kiến!

Chào bạn @The_Umborn.

Con Cu Gáy của bạn gáy thế gọi là bóng chồng.
Bạn có thể vào Topic "Hướng dẫn chơi Cu Gáy ở Đồng Bằng Duyên Hải Bắc Bộ" để tìm hiểu thêm vì trong đó @hoahongvang_tn đã hướng dẫn khá chi tiết.

Thân_Thuận

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Vâng cảm ơn cụ Thuận rất nhiều! Vì em là người mới nên chưa có kinh nghiệm!

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0

bác THịnh dạo này chơi nhiều loại thế,kiểu này bác sẽ mệt đó:a01:,em cu của bác chắc nuôi từ nhỏ lên thấy người là gù chào khách(cu khách)nuôi con này thì nó thuần dễ nuôi nhưng giọng ko được hay cho lắm.chúc mừng bác có thêm chim mới,thêm cái mệt:a44:

dieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Từ bóng chồng rất khó hiểu với người mới chơi.hơn nữa bạn ấy lại ở ninh bình,nên cách gọi theo từ địa phương e rằng ????.Theo tôi góp ý thì giải thích theo kiểu chung củ miền bắc như sau.Gáy 5 tiếng có thể gọi là bổ đôi,4 tiếng bổ 1,6 tiếng bổ 3(quý hiếm lắm).Hoặc là 4 tiếng gọi là gáy đủ 5 tiếng gọi là gáy thừa còn dùng tay ra hiêu mà chim gật theo thì gọi là cu khách,chim gù chào khách,còn mỗi vùng đều có danh từ địa phương mong bạn tìm hiểu thêm nhé.Xin chúc bạn siu tầm được nhiều chim đẹp!

linhls389

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn nên mua cho em nó cái lồng để ở, ai lại nuôi chim vào hộp giấy thế bao giờ. Con của bạn chắc là chim non, nhìn không thấy cườm đâu cả. Em nó đang thay lông đấy bạn ạ, chăm sóc chu đáo chút nhé.

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mới tập chơi cu gáy nên nhờ mọi người tư vấn:
Mình mới nhờ thợ chim mua giùm 1 cu khách gốc nam định ( mình hiểu là cu nuôi non lên) và 1 cu bổi già rừng nuôi được 2 năm gốc hưng yên hải dương. Khi giáp lồng thì chỉ con hưng yên hải dương là gù đấu, con cu khách nam định không đấu tý nào. Xịn hỏi cu khách mặc định khi giáp lồng nó không đấu hay là tại con cu khách này chưa căng hoặc là cu hèn nên nó không đấu?
thứ 2 là nếu phân biệt đực cái bằng cách sờ ghim ( thợ chim sờ) có khẳng định được 100% không ( có kết hợp nhìn cườm và ngắm con chim). vì rất kết 1 con cu khách giá cao 3,5tr lấy về thợ sờ kết luận chim mái nên phải trả lại chấp nhận bị phạt tiền - giờ vẫn tiếc
thứ 3 là xin các bác thẩm hộ con cu hưng yên hải dương này giọng là giọng gì

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/HSg9QIzs_nY" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Xin chân thành cảm ơn
.................................................

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mình mới tập chơi cu gáy nên nhờ mọi người tư vấn:

có thêm clip nhờ các bác thẩm hộ, cám ơn
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/qUCEEZsxmfA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mình mới tập chơi cu gáy nên nhờ mọi người tư vấn:

nhờ các bác bói dùm
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/gS8UVCXYhAs" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom