Guest viewing is limited

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi all,

Sau một thời gian ko nuôi TM bây giờ quay lai với một em bạch đề móng sau chan trái keke:a08::a08::a08:

Ae xem kỹ mới thấy nhé.

Sự Tích như sau: Chiểu 3h 26/12/2012 trốn việc đi ra Thuận Kiều mua chim, đến nơi mở giọng mái ra có 2 con đáp lại là em nó và 1 con bên cạnh trong lồng khoảng > 10 em TM khác (tất cả nhốt riêng 1 em 1 chuồng ai đi thuận kiều đều biết vụ này) ngồi 1 tý thấy con kia lao vào hũ tắm khí thế mặt khá ngầu + đầu to, còn em này nhỏ nhắn nhưng được cái thấy sạch sẽ nên bắt với giá 140k trả giá 120k chắc nó cũng bán luôn mà thôi kệ sút 140k luôn.

Về nhà bỏ vào lồng cũng không để ý lắm đến rối ngồi ngồi rảnh rảnh ngắm nghía tí và phát hiện có 1 móng trắng sau trên trai kaka.

Hết

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Lâu ngày quá mới gặp anh , dạo này chơi nhiều chim không anh . Em cũng thích tiểu mi mà bên dak lak không có chim để mua , chắc cuối năm có dịp qua Đà Lạt mua mấy em về nuôi cho đã mới được . Bên đó có nhiều chim đẹp anh nhỉ .

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Dạo này mình cũng nuôi ít thôi (1 CM + 1 TM ) TM SG ra TK đảm bảo ngày nào cũng có - hôm qua cũng thấy có 2 con hút mật Đà Lạt đuôi dài đỏ mà Châu từng hậm mộ đó tuy là chim bổi nhưng hót rit khá nhiều.

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thông báo với ae là em nó về nhà được 1 tuần mà toàn chép thôi ko thấy hót nghi em nó là mái quá. Nếu đúng mái chắc phải mua thêm con nua thôi kaka

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
TM mái mà 140k là giá rẻ rồi. Ra mua thêm 1 con TM trống nữa là ngon lành

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
TM mái mà 140k là giá rẻ rồi. Ra mua thêm 1 con TM trống nữa là ngon lành
Hên thôi anh trai, hiện tại em nó chép xuốt sáng nào treo ra cũng chép. Đã tậu thêm 1 em chim cồ nữa rồi về nhà nghe mái chép đã hót ì sèo luôn. đã đã

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lâu ngày quá mới gặp anh , dạo này chơi nhiều chim không anh . Em cũng thích tiểu mi mà bên dak lak không có chim để mua , chắc cuối năm có dịp qua Đà Lạt mua mấy em về nuôi cho đã mới được . Bên đó có nhiều chim đẹp anh nhỉ .

tại bác ko gặp thui chứ thiếu gì. bác thích ll mình dắt đi mua chim thuần đã hót ì xèo. mình dưới đạt lý

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom