Guest viewing is limited

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hồi giờ nghe nói về rất nhiều sơn ca Huế, Sông Hồng, Đà Nẵng... mà chưa nghe ai nhắc về sơn ca HCM, ko biết là ở HCM ko có sơn ca hay la sơn ca ko hay nen chả thấy ae nhắc tới. nhân tiện cho hỏi ở TP HCM có chỗ nào có Sơn Ca tự nhiên ko? nếu ae nào biết chỉ giùm mình, rảnh chay đi nghe sơn ca tự nhiên thăng hót cho vui đó mà.

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
bênh phú mĩ hưng hôm bữa mình thấy có mấy em chạy lông nhông đó bạn

hdtv

Thành viên mới
SVC$
0
he.bên PMH k phải sơn ca đâu.bác để ý cái đuôi của nó cứ giựt lên giưt xuống.ngày trước em có bắt đc một ổ có 4 con non nhưng k phải sơn ca bác để ý xem nha........

thanghq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy chắc là con sẽ quạt (bà bóng) rồi, chứ sơn ca đuôi đâu có giựt giựt. Trước ở Bà Điểm - Hóc Môn có nhưng bây giờ k biết còn k, đất trống xây nhà hết rồi

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Hồi giờ nghe nói về rất nhiều sơn ca Huế, Sông Hồng, Đà Nẵng... mà chưa nghe ai nhắc về sơn ca HCM, ko biết là ở HCM ko có sơn ca hay la sơn ca ko hay nen chả thấy ae nhắc tới. nhân tiện cho hỏi ở TP HCM có chỗ nào có Sơn Ca tự nhiên ko? nếu ae nào biết chỉ giùm mình, rảnh chay đi nghe sơn ca tự nhiên thăng hót cho vui đó mà.
Q9 có đó bạn,lúc trước hay lên nhà Nick thành viên hội chim sâu,được Nick dẫn vào khu trại quân đội gần đó có thấy tụi nó thăng ca,mình chắc chắn luôn vì lúc trước đi nghĩa vụ trên Phú Giáo trưa nào cũng thếy tụi này thả mình trong không trung hót réo rắt rất đẹp,trên chỗ Nick có cả CM nữa nhưng là chim trận nên ko bắt được,có cà chim vàng anh nữa!:a02:

hdtv

Thành viên mới
SVC$
0
k phải chim rẻ quạt đâu bạn,mình bắt đc 1 ổ có 4 con nhưng k có đốm đen ở lưỡi.vì đi wa thấy con mẹ nó bay lên bay xuống lên mình tìm thấy .nhìn móng giống như sơn ca luôn nhung k co chóp chỉ kêu bit bit.....

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
có thể các con mà các cho là chim sơn ca đó thực ra không phải là sơn ca mà là dã ca đó cũng có thăng có hót nhưng chỉ ríu rít thôi chứ không như sơn ca . hồi nhỏ lúc mình đi vào sân bay biên hòa thấy mấy đứa trẻ ( he he he thực ra lúc đó mình cũng bằng tụi nó ) chăn bò bắt được tổ mua về đưa cho chú mình xem chú mình nói nó là con dã ca đó

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tôi có xem loạt phóng sự hình ảnh về sơn ca ở Tp HCM. Các bạn có thể tìm xem trên diễn đàn, cũng có luôn về sơn ca Sông Hồng (Hà Nội) nửa. Thân !

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0
ở TPHCM có Sơn Ca nhiều chứ. Điển hình ở Khu Q2. Lúc trước mình làm ở dự án Đảo Kim Cương và Capitaland ngay khúc qua cầu Giồng Ông Tố. Ở đó Sơn Ca rất nhiều, thấy chúng thăng thiên & ríu nghe ghiền luôn. Thỉnh thoảng khu vực này cũng có Chào Mào nữa.
Thân

ductuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
TPHCM khu Lê minh Xuân . tháng khô Nông trường mía thu hoặc xong đất trống thấy tụi nó chạy qua trời.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
ờ sg mình cũng ko biết có sc ko chứ thấy ở bình dương toàn dã ca ko à. mình nghĩ là ko có. dã ca mấy bác nào ko rành nhìn tướng tá, lông lá, chạy bộ thăng lên hót líu ríu chẳng khác nào sc cả. bác nào thật sự biết và dã sở hữu hay bẫy được sc ngoài tự nhiên ở sg thì lên tiếng chứ toàn thấy mấy bác nghe nói+ nhìn hình dáng mô tả ko à................................:a39:

[K-One]Gino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lần đầu thấy sơn ca luôn, nhìn giống chim sẻ quá :D. Củ Chi mà có chắc em củng ăn vài con rồi =))

[K-One]Gino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lần đầu thấy sơn ca luôn, nhìn giống chim sẻ quá :D. Củ Chi mà có chắc em củng ăn vài con rồi =))
à vụ này em đính chính lại, hôm nay em hỏi mấy chú gần nhà thì nói gần nhà em có Sơn Ca, nó giống chim sẻ hay chạy bộ rồi tung lên cao, thả người quay vòng vòng và hót. Nhưng không biết bắt bằng cách nào

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom