Guest viewing is limited

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em viết topic này để các ace trong diễn đàn cùng nhau chia sẻ cách phòng/tránh cho chim cảnh bị trúng gió.Vì hiện nay miền Trung nơi em ở đã bắt đầu mưa dài ngày và thời tiết đã bắt đầu trở lạnh kéo dài.Mong nhận được đóng góp từ các ace. Thân!!!!

Chichchoethan_2808
:a44::a45:

thanhnghia.dba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thì nên cho chim uống kháng sinh và vitiamin để chim có sức đề kháng cao, ,tránh dc các bệnh về thời tiết.

+ Tham khảo:

Kháng sinh: coli-terravet
Vitamin: Vitamino

2 loại trên là của hãng Virbac. và có tác dụng phòng bênh hơn là chữa bệnh.

Source: GoldenCanary

Chỉnh sửa lần cuối:

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Mùa mưa bão ..lạnh và ẩm độ cao ,các bạn chú ý giữ ấm cho chim bằng cách trùm kín gió cho chim ,tạo độ ấm bằng cách treo lồng trong nhà ,hay bếp ..tuy nhiên nơi đó phải có không khí luân chuyển trong lành ..tranh thủ khi có nắng phải phơi nắng ngay (dù có rất ít thời gian)..ban đêm các bạn nhỏ vào bố lồng 2,3 giọt dầu xanh tạo hơi ấm cho chim ,cho ăn thức ăn nóng 1 tí ( sâu tươi ,điu điu ..) trong bột cho 1 ít sâu khô tán nhuyễn .Đồng thời bổ sung thuốc bổ ,vitamines (có thể đặt mua ở cửa hàng online svc ) còn ở xa các bạn ra tiệm thuốc thú y tìm mua thuốc ANTI-GUMBO để phòng chống bệnh và tăng cường đề kháng cho chim ....THÂN MẾN

thanhhungvcbmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mùa mưa bão ..lạnh và ẩm độ cao ,các bạn chú ý giữ ấm cho chim bằng cách trùm kín gió cho chim ,tạo độ ấm bằng cách treo lồng trong nhà ,hay bếp ..tuy nhiên nơi đó phải có không khí luân chuyển trong lành ..tranh thủ khi có nắng phải phơi nắng ngay (dù có rất ít thời gian)..ban đêm các bạn nhỏ vào bố lồng 2,3 giọt dầu xanh tạo hơi ấm cho chim ,cho ăn thức ăn nóng 1 tí ( sâu tươi ,điu điu ..) trong bột cho 1 ít sâu khô tán nhuyễn .Đồng thời bổ sung thuốc bổ ,vitamines (có thể đặt mua ở cửa hàng online svc ) còn ở xa các bạn ra tiệm thuốc thú y tìm mua thuốc ANTI-GUMBO để phòng chống bệnh và tăng cường đề kháng cho chim ....THÂN MẾN
Mình thấy thế này!Bạn nói cho ăn đồ nóng như sâu khô với điu điu mình thấy chưa chuẩn lắm.Vì nóng ở đây k phải là sinh nhiệt sưởi cho chim.Cách sinh nhiệt hiệu quả giúp chim qua mùa lạnh là bổ sung thành phần thức ăn thêm tinh bột sẽ tạo nhiều năng lượng sưởi ấm cho chim.
ANTI-GUMBO là thuốc trị bệnh.Theo như tên thuốc này thì đây là một chế phẩm trị bệnh Gumporo.Thật ra nó chỉ trị được đúng một bệnh nêu trên thôi.Mình đồng ý với bạn là nên sưởi ấm bằng các cách bạn nói như để nơi ấm tránh gió lùa và bổ sung Vitamin là thiết yếu.Còn dầu gió xanh giúp tạo hơi ấm trong lồng là không thể.Chỉ tác dụng khi bạn cho tiếp xúc với da của vật nuôi thôi.

nttlove

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thì nên cho chim uống kháng sinh và vitiamin để chim có sức đề kháng cao, ,tránh dc các bệnh về thời tiết.

+ Tham khảo:

Kháng sinh: coli-terravet
Vitamin: Vitamino

2 loại trên là của hãng Virbac. và có tác dụng phòng bênh hơn là chữa bệnh.

2 loại đó mua ở đâu vậy bạn? giá bn? liều lượng dùng như thế nào? và chòe lửa uống được ko?:a01:

Thuốc này cho chòe lửa được ko anh? liều dùng như thế nào vậy?:a01:

Mình thấy thế này!Bạn nói cho ăn đồ nóng như sâu khô với điu điu mình thấy chưa chuẩn lắm.Vì nóng ở đây k phải là sinh nhiệt sưởi cho chim.Cách sinh nhiệt hiệu quả giúp chim qua mùa lạnh là bổ sung thành phần thức ăn thêm tinh bột sẽ tạo nhiều năng lượng sưởi ấm cho chim.
ANTI-GUMBO là thuốc trị bệnh.Theo như tên thuốc này thì đây là một chế phẩm trị bệnh Gumporo.Thật ra nó chỉ trị được đúng một bệnh nêu trên thôi.Mình đồng ý với bạn là nên sưởi ấm bằng các cách bạn nói như để nơi ấm tránh gió lùa và bổ sung Vitamin là thiết yếu.Còn dầu gió xanh giúp tạo hơi ấm trong lồng là không thể.Chỉ tác dụng khi bạn cho tiếp xúc với da của vật nuôi thôi.

Bệnh Gumporo là bệnh gì vậy bạn?:a01:

Mỗi người mỗi ý ko biết ai đúng ai chưa đúng nữa, hj:a02::a36::a01:
Dù sao thì cũng cảm ơn mọi người
Thanks!:a01:

nghidt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Coli-tetravet là thuốc kháng sinh tổng hợp giữa Colistin và tetramycine có kèm thêm một số vitamin.(Virbac - Công Ty TNHH Virbac Việt Nam - Virbac Vietnam Co., Ltd.
Vitamino (Virbac - Công Ty TNHH Virbac Việt Nam - Virbac Vietnam Co., Ltd.) là tổng hợp các loại vitamin. Cả hai loại này đều do hãng Virbac (pháp) sản xuất. Dùng trong thú y.
Thuốc này dùng cho gia cầm (chòe lữa cũng thuộc lớp chim= gia cầm).

Bệnh gumboro là bệnh trên gà (chỉ xảy ra trên gà). Xem thêm: Bệnh Gumboro ở gà (Infectious Bursal Disease) ,Marphavet

Dầu gió xanh không thể tạo ra nhiệt. Để cung cấp nhiệt bạn có thể lắp 01 đèn công xuất 45W cạnh lồng chim; treo lồg nơi kính gió.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom