Guest viewing is limited

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
Hôm nay đang chuẩn bị về, đi qua cái cây này nghe thấy liếp chiếp he he ngó lê y như rằng có một tổ ấm của mẹ con nhà em khuyên ở đó post lên cho các bác xem nhá! mấy cái hính này từ dưới em bắn lên hj hj mai lại từ tầng 6 bắn xuống coi có nhìn rõ mấy em chíp ko hí hí

Em không cấm theo giá máy nên hơi rung hj hj rình mãi mới thấy em nó nằm trong ổ thò đầu ra này

và chim mẹ mớm mồi,,,

mai em chụp từ trên xuống hj hj các bác đợi nhá!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenphuong

Để suy nghĩ cái đã
SVC$
0
Tổ chim thế này tầm 5 ngày nữa chim con sẽ lớn và theo mẹ (chuyền) , nếu bạn có ý định nuôi chim non thì 30.4 -1.5 bắt ổ là vừa.

Khoai bi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn lấy tổ chim, sau đó cho vào lồng bẫy, chỉ một lát là bắt được cả đôi đực mái ngay ấy mà, đực thì giữ lại còn mái phóng sinh:a43:

Chỉnh sửa lần cuối:

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo em bạn có thể cho tổ vào lồng chim sao cho K mẹ nhìn thấy là đ.c , chim mẹ sẽ tiếp tục nuôi chim non và bạn thích khi nào bắt nó thì bắt và bắt nó khi nó chưa mở mắt nhé .
Mấy mà bạn lại có những chú K trên tay của mình đi dạo chơi :a04:

kimcuongplt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đâu ra mà có mấy tấm hình hay quá bạn, chúc mừng 1photographi mới, ráng siêu tầm thêm nha bạn

RuaTayGacKiem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
phải bắt khẩn cấp bạn ah:a30:.giờ là mốt nuôi chim non bạn ah!:a06:

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
cái tổ này nó làm ngay ở sân trường em. mấy cái ảnh kia chụp từ chiều hôm trước. sáng hôm sau em mang chân máy lên tầng 6 zoom xuống nhưng mà nó làm kín quá kho coi được gì. chỉ nhìn từ dưới lên được thôi. ra choi nhòm lại thì thấy 2 em nó đã đứng vẫy cánh ở cành bên cạnh rồi theo mẹ bay ra cây đa mất tiêu. lúc đó mải nhìn quá quên ko bấm máy hj hj

mấy cái này chụp trong lúc quay nên ko nét, anh em coi tạm. chỗ em đánh dấu là tổ nó đấy. hj hj thi xong về nhà em cố gắng kiếm mấy cái tổ mới làm phóng sự ảnh chim non cho các bác coi...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom