Guest viewing is limited

cobacha

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi vậy thì qua tay bạn thì tháng trời đó bạn phải vợt chim sâu của mình càng nhiều là chim sung lắm , chim sâu càng đấu nhiều càng sung bạn ah` nhưng chuyến này bạn chắc phải bỏ chim ở nhà quá hehe
Huynh nói làm em nản chí quá . May mà có A techno nói đỡ cho em. Em tính mang chim đi chủ yếu là để anh em xem dùm coi chim tướng tá ra sao thôi ,chứ đánh được chim hay không thì em nhờ trời thôi, chứ em cũng mới tập chơi vì thấy anh em giao lưu vui quá . Chủ yếu là để gặp anh em học hỏi thôi hà . Mong các anh nhiệt tình giúp đỡ .
Thân ! :a03:

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vài hình ảnh offline 22-08-2010

Thành phần tham gia hôm nay gồm có:
1.Anh Khoa Biên Hòa
2.Anh Thạch- Technoelectric
3.Anh Hưng - tommyhung
4.Anh Đức
5.Q.Anh - cobacha + bạn
7.Thắng - Winno
8+9. Bạn của a Đức
Sau đây là vài tấm ảnh của buổi off hôm nay:
Khung cảnh làng quê thanh bình, yên tĩnh:

Tụ quân:

Xuất quân:

Nhận thấy địch xuất hiện, a Thạch bèn chỉ đạo ae :a20:

Nào ta cùng chiến đấu:

Phần tiếp theo xin mời bạn Cobacha tiếp tục nhé, hihi

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
nói ra thực xấu hổ quá, con chim mang đi chẳng mở miệng tí nào hết chán nản thiệt với lại mùa này chim thay lông nhiều nên ít hót, Thắng T7 hay CN gì rảnh ko dám ra Thuận Kiều dợt thì chạy qua đợt với a cũng đc nhà a có mấy con ae dợt rồi trao đổi chơi lun, sẳn cho a hỏi thăm e nó hqua lội sông có bị gì ko vậy, coi vậy mà e nó bơi giỏi ha. :D

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
nói ra thực xấu hổ quá, con chim mang đi chẳng mở miệng tí nào hết chán nản thiệt với lại mùa này chim thay lông nhiều nên ít hót, Thắng T7 hay CN gì rảnh ko dám ra Thuận Kiều dợt thì chạy qua đợt với a cũng đc nhà a có mấy con ae dợt rồi trao đổi chơi lun, sẳn cho a hỏi thăm e nó hqua lội sông có bị gì ko vậy, coi vậy mà e nó bơi giỏi ha. :D
Hihi, cũng may nhờ a Thạch lao xuống cứu em nó, không là em nó bơi về với ông bà luôn rùi. Chiều hum qua về treo lên thì 1 tiếng sau em nó mở miệng hót lại rùi a, sáng giờ hót cũng lai rai. T7, Cn chắc em đi dợt trước:a01:, còn chim thì để nó xong lông rùi mới mang theo, kaka.

tannhi

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời a sao hình cuối mờ căm vậy :a36: , máy chụp hình có vấn đề rùi

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời a sao hình cuối mờ căm vậy :a36: , máy chụp hình có vấn đề rùi
Tấm cuối là do chụp quá xa, phải zoom lại hết cỡ nên nó nhòe vậy đó bạn àh. Lúc này đang đánh 1 em mái, chim đã xuống ngay đầu treo lụp nên mình không chạy vào, sợ em nó bay đi mất :D. Tất cả những tấm ảnh này mình chụp bằng dế cùi, không chuẩn bị kịp máy chụp hình nên ae thông cảm, hihi.
Cobacha cũng có chụp, chắc vài bữa nữa sẽ có phần tiếp theo đó bạn.
Nhân đây cũng xin cám ơn a Thạch- "Chúa đảo":a01: và a Khoa BH đã nhiệt tình hướng dẫn đàn em trong buổi off thú vị này. Hy vọng lần off bẫy chim sau sẽ có nhiều thành viên tham gia hơn nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hihi, cũng may nhờ a Thạch lao xuống cứu em nó, không là em nó bơi về với ông bà luôn rùi. Chiều hum qua về treo lên thì 1 tiếng sau em nó mở miệng hót lại rùi a, sáng giờ hót cũng lai rai. T7, Cn chắc em đi dợt trước:a01:, còn chim thì để nó xong lông rùi mới mang theo, kaka.
Đi cứ mang e nó theo để cho e nó biết đó biết đây chứ để ở nhà biết ngày nào khôn. Con của a cũng rớt lông quá trời cũng mang theo chơi đừng kè chim là đc.

huuhauns

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hay quá. em là thành viên mới.thấy mấy anh off vui quá.khi nào có đi off nữa thì cho em đang ký 1 vé nha.cò gì alo em nha: 0908602149.chưa có kinh nghiệm gì hết.nhưng nhiệt tình và muốn học hỏi các anh đi trước.

Sóc nhóc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tôi ( Nick ) ko rửa tay gác kiếm như anh em nghĩ đâu . chẳng qua là ở nhà chơi 1 mình tránh đụng chạm phiền phức thui. nếu anh em còn nhớ đến nick thì cứ
LH :0978 894 918 ( Mr Nick ).
hiện ở nhà vẫn còn vài em xanh và đỏ, anh em nào ở Q2 , Q9 or Thủ Đức thì LH mình tổ chức 1 điểm dợt chim sâu chơi .
Hiện nay mình cùng subin và vài người bạn cũng thường dợt chim và bẫy chim cùng nhau tại nhà .
mình tuy dạo này ko còn vào HCS nữa , nhưng anh em trong hội vẫn mãi là anh em của Nick nên nếu như anh em nào có gì cần đến Nick cứ LH Nick . Giúp đc Nick sẽ giúp hết mình. Thân

cobacha

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là số hình còn lại của buổi đi off hôm 22-08-2010<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
Do chụp bằng dt và quên chỉnh kích thước hình nên hình hơi nhỏ mong anh em thông cảm. :a03:

Điểm dừng chân thứ 2 do lần đầu em không có chụp :a24:

Khung cảnh

Hành động

Chờ đợi

Và đây là kết quả,nghe nói là 1 em chuyền . Em thì chã biết gì cả :a43:

Địa điểm thứ 2 , do em đứng xa nên chụp không được anh em thông cảm :a24:

Bế mạc buổi off anh Khoa lập thành tích với 1 chú cá tra giúp tích lũy thêm vào số lượng mồi có hạn của buổi tiệc giao lưu

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
quá là chi tiết, người cứu đói cho ae mình là A Khoa 1 con cá tra thanks A Khoa rất nhiều heeee (hên thôi đúng ko A Thạch)

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Không phải hên đâu Hùng ơi!!! tại anh quá tài năng thôi. Hiiiiiiiiiiiii. Trong ao chỉ có duy nhất 1 con; anh câu xong là hết cá luôn. Nói tóm lại, buổi off đó không thu hoạch được nhiều chim nhưng vui và có thêm những thành viên mới. Hội chim sâu hân hoan chào đón các bạn. A Khoa cảm ơn Ngọc Anh rất nhiều, vì e chu đáo (đi bẫy chim mà mang theo cả lưỡi câu, lần sau, đi tắm biểm mang theo chim để bẫy em nhé. Haaaaaaaaaa) nên anh trở thành anh hùng.

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không phải hên đâu Hùng ơi!!! tại anh quá tài năng thôi. Hiiiiiiiiiiiii. Trong ao chỉ có duy nhất 1 con; anh câu xong là hết cá luôn. Nói tóm lại, buổi off đó không thu hoạch được nhiều chim nhưng vui và có thêm những thành viên mới. Hội chim sâu hân hoan chào đón các bạn. A Khoa cảm ơn Ngọc Anh rất nhiều, vì e chu đáo (đi bẫy chim mà mang theo cả lưỡi câu, lần sau, đi tắm biểm mang theo chim để bẫy em nhé. Haaaaaaaaaa) nên anh trở thành anh hùng.
Tóm lại là vừa hay vừa hên đó a Kh, hay là vì cái lưỡi bé xíu mà a câu được con cá tra bự chảng, đúng là pro thiệt. Lúc sau cả tiếng đồng hồ mà vẫn không câu được thêm em nào cả ==> câu được 1 con là hên, kakaka :a01:

technoelectric

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh cám ơn Ngọc Anh mà quên mồi câu của ku Thắng và sợi dây buột "ấy" của bé An . Cám ơn là phải đủ bộ chứ anh.:a22::a12:
quá là chi tiết, người cứu đói cho ae mình là A Khoa 1 con cá tra thanks A Khoa rất nhiều heeee (hên thôi đúng ko A Thạch)

Tóm lại là vừa hay vừa hên đó a Kh, hay là vì cái lưỡi bé xíu mà a câu được con cá tra bự chảng, đúng là pro thiệt. Lúc sau cả tiếng đồng hồ mà vẫn không câu được thêm em nào cả ==> câu được 1 con là hên, kakaka :a01:

Người ta có câu hay không bằng hên mà phải nói anh Khoa nhà mình hên thiệt. *** ku Hưng rùi *** luôn con cá Tra thiệt là hên quá...
Hum nào đi bẫy típ chắc phải chuẫn bị kỹ lưỡi câu dây câu và mồi câu mới được.
Thay mặt toàn thể anh em hôm off cám ơn anh Khoa đã trổ tài cho tụi em no lòng:a15::a15::a15:

cobacha

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Khoa này chọc em hoài à :a03:
Và em xin đính chính 1 chi tiết nhỏ đó là em tên Quốc Anh mà hic hic !
a Thạch , a Hưng ,a Khoa đều nhầm tên em ,có mỗi Thắng (Winno) là biết tên em hà. Mấy anh gọi em Ngọc Anh mọi người trên forum tưởng em là con gái nhắn tin cưa em thì khổ :a01: . Và em xin cám ơn a Thạch vì cái áo lồng :a44:
1 chi tiết rất trọng em xin tiết lộ mà nhờ nó đã giúp a Khoa trở thành người hùng của buổi off là : Câu cá Tra bằng lưỡi cá rô :a36:
Theo em buổi off đã thành công tốt đẹp, và chúc cho hội chim sâu của chúng ta ngày càng phát triển .
THÂN !

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
KBH cảm ơn tất cả anh em có mặt hôm đó!!! Nêu "Chúa đảo" không nhắc anh quên phéng đi cái vụ mồi dế của Thắng và sợi dây ..."không biết cột chỗ nào" của cô phục vụ nữa. Thật là thiếu sót quá. Nhưng phải công nhận KBH cũng hết sức Pro; dùng lưỡi câu cá rô để câu con Tra tầm 1,5kg. Có phải tự khen mình không ta???
Nếu có off tiếp lần nữa, nhờ anh em "quyên góp" để mua mì gói cho chú Techno thôi. Haaaaaaaaa:a43::a43::a43:
Ps Techno: Anh có 1 tối kiến như thế này. Nếu cần tìm 1 cô để đưa về "đảo", em cứ vô tư đứng trước cổng nhà máy mì Miliket mà chọn; chỉ có như vậy mới đủ mì cung cấp cho em thôi. Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nói đi nói lại A KHoa đúng là có tài thiệt. Không có ảnh là ae tụi mình meo hết rồi heeeee
Anh Thạch cho e hỏi a có cách nào phân biệt được sâu xanh lúc còn đúc không chim đã trổ lông gần xong. Thằng bạn e nó lôi đâu ra đc 1e đưa cho e hồi tối qua làm sáng e fai dậy sớm đút cho nó quá trời.

technoelectric

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
KBH cảm ơn tất cả anh em có mặt hôm đó!!! Nêu "Chúa đảo" không nhắc anh quên phéng đi cái vụ mồi dế của Thắng và sợi dây ..."không biết cột chỗ nào" của cô phục vụ nữa. Thật là thiếu sót quá. Nhưng phải công nhận KBH cũng hết sức Pro; dùng lưỡi câu cá rô để câu con Tra tầm 1,5kg. Có phải tự khen mình không ta???
Nếu có off tiếp lần nữa, nhờ anh em "quyên góp" để mua mì gói cho chú Techno thôi. Haaaaaaaaa:a43::a43::a43:
Ps Techno: Anh có 1 tối kiến như thế này. Nếu cần tìm 1 cô để đưa về "đảo", em cứ vô tư đứng trước cổng nhà máy mì Miliket mà chọn; chỉ có như vậy mới đủ mì cung cấp cho em thôi. Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Ý kiến của anh hay đó. Mà mì miliket dở òm à nhờ con cá tra của anh Khoa ăn mới ngon vậy đó chứ. Mà nói thiệt hôm đó đi vừa ngủ dậy đi ra chưa ăn sáng cafe gì đã phải đưa anh em đi bậy rồi tới 2h chiều mới ăn thì phãi đói là đúng roài. Giận là ăn chưa hết được con cá của anh Khoa phụ lòng anh rồi. thông cảm nghen anh.:a11:

Nói đi nói lại A KHoa đúng là có tài thiệt. Không có ảnh là ae tụi mình meo hết rồi heeeee
Anh Thạch cho e hỏi a có cách nào phân biệt được sâu xanh lúc còn đúc không chim đã trổ lông gần xong. Thằng bạn e nó lôi đâu ra đc 1e đưa cho e hồi tối qua làm sáng e fai dậy sớm đút cho nó quá trời.
Anh ko phân biệt được đâu. mà có 1 con thì sao mà phân biệt. thui chú không nuôi thì chuyển qua cho anh nuôi đi. nuôi cho nó cực thân vậy?:a01::a01::a01:

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
thông báo cho a biết là do e đi làm và vợ e đi khám bệnh, sáng 7h e cho ăn xong tới 10h30 vợ e mới về đinh đút cho nó ăn ai ngờ nó tử nạn, buồn thúi ruột luôn nè, mới có 3 tiếng mà nó chết kỳ thiệt.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom