Guest viewing is limited

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Nhân dịp chào mừng 36 năm ngày thống nhất đất nước (30/04/1975 - 30/04/2011) và Quốc tế lao động 01/05; nhằm khuấy động lại phong trào chơi sâu, anh em chim sâu tổ chức offline. Nội dung cụ thể như sau:
1. Thời gian: Từ 7h00, ngày 24/04/2011 (Chủ nhật)
2. Địa điểm: Củ chi - Đất thép, thành đồng.
3. Các loại chim phổ biến:
- Sâu đỏ (nhiều nhưng hơi trận)
- Sâu xanh (thưa nhưng đánh cũng được)
- Ốc mít (nhiều nhưng cũng trận mạc)
- Hút mật 5 màu (loại như Thanh tím mỏ hơi cong - bao la)
- Ngoài ra còn một số loại như: Quành quạch ta, đầu trắng,...
4. Kinh phí: Đóng góp theo khả năng, ưu tiên cho học sinh, sinh viên.
5. Quý anh em đăng ký tại đây nhé.
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ
Làm 1 phát đầu tiên nhé.
1. Khoa biên hòa (01662.316.163)
...........................................................
???????????????????????????
* Chương trình cụ thể KBH sẽ thông báo sau.
Thân./.

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bắn phát thứ 2:
2. WINNO ( Thắng 09.09.58.58.44)
Sâu đỏ ở Củ Chi không trận đâu a Khoa ui, hôm rồi e đi, đấu chưa được 1 phút là bay vô đá rồi, có con em đang chạy xe cũng bay theo đá nữa, hihi. Nhưng chắc phải sắm 1 con khá khá dợt lên mồi thay thế em tử nạn hôm bữa, chứ xài mồi mượn hoài kỳ quá, kaka :a03: :a08:

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Phát thứ 2 nè
Tommyhung 0909382090, ae nhào vô đăng ký đi, off 1 bữa thôi lâu rồi không off.

technoelectric

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Máu me quá nhá ... lâu rùi mới thấy khí thế như vậy. chúc anh e đi chơi bẫy được nhiều chim nhé.:a01:

Hellboylk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thấy các anh tổ chức off hào hứng quá ,nhưng hiện tại thì e chưa có chim với lại củng ko có điều kiện để đi .Chắc vài bữa nữa đi kiếm 1em về nui mới dc ,hihi .Chúc các anh đi vui vẻ và bẩy đc nhìu chim .

rongthan

Thành viên mới
SVC$
0
phát thứ 3 nè:
mình tên Tuấn
địa chỉ: ngã tư bà điểm - hóc môn
phone: 091.8858.091 - 0907907911:a15:

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Được 4 thành viên rồi, hihi. Em xin đăng ký thêm 1 người nữa - ông ngoại em, kaka :a21:, ông cũng khoái bẫy chim lắm.
Một thành viên nữa lâu rồi không vào diễn đàn: Quốc Anh - Cobacha.
==> Thêm được 2 người nữa. Ae tiếp tục đăng ký nào. Càng đông càng vui, hihi
Mời a Khoa cho thời gian và địa chỉ gặp mặt cụ thể nhé. Cho em hỏi mình sẽ đánh ở xã nào của Củ Chi vậy a?

Khoa Bien Hoa

SVC$
0
Chào các anh em!
KBH vô cùng cáo lỗi cùng các anh em. Theo chương trình phát động thì Chủ nhật này, chúng ta tổ chức offline tại Củ Chi. KBH cũng đã cố thu xếp lịch để anh em ta gặp nhau cho vui; nhưng do điều kiện công tác đột xuất nên không thể góp mặt cùng anh em được. Vô cùng cáo lỗi anh em.
Giờ có 2 biện pháp tình thế:
1. WINNO rành khu vực Củ Chi, vậy e làm tiên phong giúp anh em đi bẫy chim vui chơi.
2. Chúng ta thống nhất dời buổi off lại sau lễ.
Không biết ý kiến anh em thế nào???
Một lần nữa KBH hết sức cáo lỗi cùng anh em.
Trân trọng./.

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em không rành Củ Chi đâu a Khoa ơi, e chỉ đánh ở khu đất của ông bà ngoại thôi, xã Tân Phú Trung, qua cầu An Hạ 1 tí đó a. Vòng vòng chỗ đó thì có 1-2 cặp, còn vào sâu trong Củ Chi, khu địa đạo thì em chưa đi bao giờ và cũng hổng biết đường :a36:
Giờ chắc chỉ còn cách dời lại thôi. Tiếc thật, sáng nay dậy sớm đi mượn con mồi của thằng em, kaka, giờ làm mồi nhậu luôn quá :a24: :a21: :a21:

phamlethebao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em tên Bảo
em có con sâu xanh chơi cũng được nhưng chưa bẫy lần nào để bữa đó cho em nó thử 1-2 kèo xem sao
01217388412

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
hi! thật tiếc là đến phút cuối, bác Khoa chủ xị lại bị kẹt, Lần sau anh em mình làm 1 chuyến về Cai Lậy ( Tiền Giang) hoặc Trảng Bàng ( Tây Ninh ) đi anh Khoa, chim tương đối nhiều. Về Tây Ninh thì chim mồi phải chịu nắng tốt, về đó hốc lắm:D, ưu tiên cho bạn nào có mồi kêu to nha, tại mùa này ve sâu kêu kinh khủng :D. Anh em chim sâu vô báo danh làm 1 chuyến đí :D

Khoa Bien Hoa

SVC$
0
Những địa điểm này thì KBH cũng chưa rành lắm nhưng hôm 24/4 vừa rồi đi công tác ở Vĩnh Long, có ghé Long An và một số điểm trên đường đi thì thấy rất nhiều sâu đỏ và sâu xanh. Hay hôm nào sắp xếp làm chuyến miền tây sông nước đi.

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Những địa điểm này thì KBH cũng chưa rành lắm nhưng hôm 24/4 vừa rồi đi công tác ở Vĩnh Long, có ghé Long An và một số điểm trên đường đi thì thấy rất nhiều sâu đỏ và sâu xanh. Hay hôm nào sắp xếp làm chuyến miền tây sông nước đi.
Có anh bạn gần nhà em, cũng rủ đi Long An bẫy, nghe bảo đi chừng 1 tiếng thôi (cỡ như đi Củ Chi), chim cũng khá nhiều. Nên nếu đi gần gần thì LA là ok, còn xa như Tiền Giang, Bến Tre phải chuẩn bị kỹ lưỡng, thuê luôn xe 7 hoặc 15 chỗ đi cho nó lành, hehe. Góp ý vậy thôi, chờ a Khoa lên kế hoạch nhé :D.

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi! theo mình biết thì LA chim chặn khá nhiều, có thể nói gần bằng Củ Chi, Chỉ có khu vực Mộc Hóa là chim ít chặn, vì đi đánh ở đây phải mướn xuồng đi, tại sông nước ko à :D. Theo tình hình mình biết thì chim sâu đỏ còn tập trung khá nhiều ở Địa Đạo Củ Chi, nếu đánh 2-3 tiếng chắc cũng dc 20 em ( trường hợp nhiều người đánh nha :D )

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom