Guest viewing is limited

kubjluan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ở chổ em đang là mùa đông nhưng chú CL của em mới vừa xong lông được 3 tuần rồi . Không có lửa tình hình là em định bắt bóng đèn tròn màu vàng . Thay vì phơi nắng cho em nó , thi bật đèn độ khoảng 15phut 20 phút mổi ngày có tốt không các bác , có mau có lửa không máy bac . Mong các bác góp ý hộ em...thank các bác nhiều...

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hì! việc bắt bóng đèn rất tốt vào ban đêm đó bạn,nhưng nhớ ánh sáng vừa đủ, cỡ đèn ngủ là đc. thứ nhất khi có ánh sáng vừa phải con chim có thể ăn vào buổi tối đặc biệt là chim trong thời kỳ thay lông hay mới vừa thay lông xong. không làm sáng quá chim khó ngủ. Thứ 2 là có ánh sáng vào ban đêm khi có tiếng động đặc biệt là thằng lằn, hay những con côn trùng khác gây ra tiếng động chim có thể nhận biết mà ko hoảng, bay loạn xạ làm hư lông mất sức. Còn việc bạn dùng bóng đèn sưởi ấm đó có thể là 1 ý kiến. Mình chưa thử và cũng đọc một số diễn đàn họ chỉ để cho có ánh sáng cho chim giống đèn ngủ chứ chưa nghe nói việc sưởi ấm để lên lửa. hơn nữa tia sáng của mặt trời khác với tia sáng của bóng đèn nên mình nghĩ nó cũng ko có tác dụng. Nếu bạn muốn lên lửa cứ cho ăn uống đầy đủ. ngày 3 lần mồi tươi sáng nào cũng có cào cào. trưa và chiều bạn có thể cho ăn thịt bò, dế, sâu gạo, trứng kiến, dán, cá bảy màu, mỗi thứ 2 lần/ 1 tuần. Lửa sống ở rừng rậm khe suối, nên phơi nắng cũng cần thiết nhưng không cần nhiều như than. cụ thể bạn có thể tắm nằng cho nó khoảng 7h 30 đến 8h mỗi lần 15 phút

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,
.
Chim nuôi lồng rất nhạy cảm với thời tiết, Nếu nhà có điều kiện bạn quây quần nhiều lồng chung trong một khu vực kín và sưởi đèn ban đêm, chỉ một bóng nhỏ là đủ. Bạn nên để bóng đèn thấp hơn lồng để ánh sáng không làm ảnh hưởng đến chim. Việc hong bóng đèn chỉ đảm báo sức khỏe chứ không có tác dụng làm chim lên lửa. Do điều kiện địa lí nên bạn phải chịu thôi,. có thể nuôi xen Họa mi để thay thế chơi những lúc trời lạnh. Chim thấy mồi di động ban đêm và mổ ăn là do bản năng, không xuất phát từ nhu cầu ăn ban đêm. Tuy nhiên, nếu có đk hãy hong đèn còn không bạn treo nơi khuất gió cũng được.
.
Thân

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hong băng bóng đèn là việc làm chẳng đừng do không có nắng và trời quá lạnh. Bạn đừng hong bằng bóng đèn để đem lại hơi ấm cho chim mà mua thanh tỏa nhiệt để sưởi ấm sẽ tốt hơn, vì chim cần ngủ sơm, chim mỗi ngày cần ngủ khoảng 12 tiếng bạn hong bóng đèn thì nó không ngủ được dẫn đến yếu chim đó. Còn bóng đèn cũng không có tác dụng giống ánh nắng mặt trời, nó chỉ cung cấp nhiệt mà không cung cấp các tia có tác dụng đến sức khoẻ, không làm cho cơ thể chim cứng cáp lên được. bạn vẫn phải cho chim có ánh nắng mặt trời dù nó là không nắng mà chỉ là ánh sáng. Bóng đèn thì chỉ tỏa nhiệt được một phía dẫn đến việc cung cấp nhiệt cũng không đều. Chúc bạn có những chú chim hay. Thân

kubjluan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vâng thank các member....:a15:..... thank các member nhiu`...:)

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Nếu bật bóng đèn vào ban đêm để sưởi âm cho chim thì sơn bóng đèn với màu đen hay màu sơn nào có màu đậm một chút thì sẽ bảo đảm không làm sáng quá để chim ngủ không được mà vẫn giữ ấm cho chim.

dulong

Thành viên tích cực
SVC$
0
có thể chiếu đèn uva hay uvb thay thế ánh mạt trời không các bạn ?( loại đèn chiếu cho bò sát ):a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom