Guest viewing is limited

levinh

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác trong forum giúp cháu với ?
ai biết về chim xanh tím thì pm cho cháu piết về nơi bán loại chim này ở sg
cho cháu cái địa chỉ rõ rõ
cảm ơn nhiều....................................................

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
ở thuận kiều như có bán đó bạn.mình ở bình duơng xanh tím có giá là 120k nhưng lâu lâu mới về vài con.
loài này cũng dễ nuôi và dễ vào cám, cho chuối hoặc cam cũng ăn tuốt.

minhq9

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác trong forum giúp cháu với ?
ai biết về chim xanh tím thì pm cho cháu piết về nơi bán loại chim này ở sg
cho cháu cái địa chỉ rõ rõ
cảm ơn nhiều....................................................

Mình có vài em thanh tím. Bạn chưa tìm được thì mình có thể chia cho bạn. Tks

vuhai247

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim xanh tím cần giúp đỡ gấp

Tình hình là 2 hôm trước em phơi con xanh tím ngoài sân,không ngờ hôm đó trời đột nhiên chuyển mưa nhanh quá nên em chạy không kịp,thế là em nó bị ướt nguyên con. Bây giờ em nó cứ run run lẩy bẩy,ăn uống thì vẫn bình thường,nhưng không còn hót nữa(em nó hót dữ lắm). Có anh em nào giúp đỡ giùm mình tình huống này được không? Chứ không thì 2,3 hôm nữa chắc em nó không qua nỗi đâu. Thanks anh em nhiều lắm

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Chim xanh tím cần giúp đỡ gấp

Chào bạn,
.
Nếu chim ăn uống bình thường thì không sao. Giờ cứ phơi nắng nhẹ nhàng, ngưng tắm, chim Thanh tím chũng bền bỉ lắm không sao đâu bạn. Mấy hôm nay đang mùa mưa bão nên hầu hết chim cò không sung. Thanh tím kè kiếng kêu/ đánh đuôi vui vui. Chúc mau khỏe mạnh.
.
Thân

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Anh phơi nắng cho nó ấm , tối thắp 1 bóng đèn trái ớt cho nó ấm là ok , cho ăn trứng kiên1 -3 ngày là hót như thường thôi anh ak .

vuhai247

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Anh phơi nắng cho nó ấm , tối thắp 1 bóng đèn trái ớt cho nó ấm là ok , cho ăn trứng kiên1 -3 ngày là hót như thường thôi anh ak .

Chỉ vậy thôi hả pro? Không cần uống thuốc gì cả sao? Thanks pro

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Chỉ vậy thôi hả pro? Không cần uống thuốc gì cả sao? Thanks pro
Cả ngày rồi mà chim chưa khỏe hả anh , chim không cần dùng thuốc đâu . Nếu chưa hót thì cho ăn trứng kiến 100 % ,v ài ngày là nó hót thôi anh , loại này nhanh lên lửa lắm .

vuhai247

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thanks anh em rất nhiều. hiện giờ em nó đã khỏe lại rồi,nhưng cho mình hỏi chim xanh tím thì ngoài thức ăn la trứng kiến 100% thì có thể thay thế thức ăn gì khác để cho chim giữ lửa không,vì trứng kiến cũng không co thường xuyên. với lại chim này ăn trứng kiến hao quá,nó cứ dũ ra ngoài không ah.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
thanks anh em rất nhiều. hiện giờ em nó đã khỏe lại rồi,nhưng cho mình hỏi chim xanh tím thì ngoài thức ăn la trứng kiến 100% thì có thể thay thế thức ăn gì khác để cho chim giữ lửa không,vì trứng kiến cũng không co thường xuyên. với lại chim này ăn trứng kiến hao quá,nó cứ dũ ra ngoài không ah.
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <o:shapedefaults v:ext="edit" spidmax="1026"/> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <o:shapelayout v:ext="edit"> <o:idmap v:ext="edit" data="1"/> </o:shapelayout></xml><![endif]--> Mình chia sẽ 1 công thức cám mình nuôi rất tốt .
Dùng máy xay sinh tố xay cám ba vì mịn , đậu phụng rang chín xay mịn luôn , đường cát trắng xay mịn , trứng gà ta hoặc trứng vịt luộc chín lấy lồng đỏ .
Tỷ lệ cám ba vì 50 % + đậu phụng 50 % , đường chiếm 1/4 lượng cám và đậu phụng . Trứng thì càng nhiều càng tốt , tất cả trộn đều phơi khô , cho ăn trong 1 tuần .
Mình bẩy chim về trộn cám và trứng kiến cho ăn trong 1 - 3 ngày là biết ăn cám , chim ăn cám này chơi bền , hót bình thường không có dấu hiệu mất sức . Nếu 1 tuần cho ăn thêm 2 lần trứng kiến là ok .
Nếu mua chim ngoài tiệm về mà thấy nó sù lông thì khả năng chim đã ốm và yếu rồi , nên bạn nên cho ăn trứng kiến khoảng 1 tuần để chim khỏe mạnh rồi mới tập ăn cám sẽ an toàn hơn .
Mình thấy xanh tím là loài chim nuôi nhanh lên nhất , tại mình bẩy về 1 -2 ngày là hót tốt rồi .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom