Guest viewing is limited

namsapa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi là nguời mới tập chơi hoạ mi đá được hơn 2 năm , nên vẫn còn lơ mơ trong vấn đề chọn chim , rất khó để nhận biết một chú chim đã bị vỡ đòn ' hay còn gọi là vỡ trân bị thua trận ,

tôi lập topic này mong muốn các anh em trong làng yêu thích ham mê nuôi hoạ mi đá có thâm niên ,giúp đỡ chúng tôi những người mới chơi đam mê chim hm đá đỡ lấm lẫn khi mua phải những chú chim hm bị vỡ đòn

theo nhận biết của tôi những chú hm vỡ đòn thường có những biểu hiện như
rất sợ người . khi nghe tiếng con chim khác nó bù lông đầu ,
về nhận biết qua bề ngoài
trân móng thương tích lông tả tơi ,đi tiêu chảy phân màu sanh và bị khàn tiếng

rất mong các anh em cùng chia sẻ góp ý

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
Một con chim bị vỡ đòn, mới đá xong mình nhìn còn ra chứ để 1 thời gian dài sau đó thì không còn nhìn ra đâu anh ạ. Còn những biểu hiện như anh nói thì thật sự cũng chưa đúng lắm, mà mình còn phải xem nó thua thế nào nữa anh ạ (thua do hết lực lên cầu, thua tạt lồng, thua do bị bóp kêu tiếng heo hay thua thông lồng). Tóm lại, khó mà nhìn được con chim đó có bể hay không, chủ yếu là dựa vào sự thành thật của chủ trước thôi. Thân!!!

niemvuinho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi là nguời mới tập chơi hoạ mi đá được hơn 2 năm , nên vẫn còn lơ mơ trong vấn đề chọn chim , rất khó để nhận biết một chú chim đã bị vỡ đòn ' hay còn gọi là vỡ trân bị thua trận ,

tôi lập topic này mong muốn các anh em trong làng yêu thích ham mê nuôi hoạ mi đá có thâm niên ,giúp đỡ chúng tôi những người mới chơi đam mê chim hm đá đỡ lấm lẫn khi mua phải những chú chim hm bị vỡ đòn

theo nhận biết của tôi những chú hm vỡ đòn thường có những biểu hiện như
rất sợ người . khi nghe tiếng con chim khác nó bù lông đầu ,
về nhận biết qua bề ngoài
trân móng thương tích lông tả tơi ,đi tiêu chảy phân màu sanh và bị khàn tiếng

rất mong các anh em cùng chia sẻ góp ý
Theo cá nhân mình thì chim vỡ là những con chim thua thông lồng ( Minh ở Nam Định toàn chọi thông lồng ) Nhưng cũng chưa hẳn là chim vỡ nhìn thấy người đã sợ, nghe tiếng chim khác bù đầu hay kêu rinh rích đâu bạn à
Về nhận xét bề ngoài chim vỡ để nhận biết 1 con chim đã vỡ hay chua thì nói thật với bạn mình chơi Mi gần 20 năm nay vẫn mua nhầm như thường ( Chắc tại mình dốt hihihi) Dù bị thông lồng vỡ sâu, Kêu eng éc nếu đươc nuôi tốt, ôp mái hợp lý con chim đó chỉ 3 tháng sau vẫn dí ráp tốt nếu đem đi thử đòn để mua vẫn dính chấu mua vào như thường. Nhưng ngược lại chua phải con Mi nào vỡ cũng là chim vứt đi dâu bạn à vẫn có thể ra xới được nhưng tỷ lệ ko cao thôi
Chúc bạn sơm mua đươc con Mi lý lich trong sạch
Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom