Guest viewing is limited

pitchu212

Thành viên tích cực
SVC$
0
cạnh nhà em hôm nay phát hiện con Chào Mào đệp nên mang lồng CM nhà ra và treo lên thêm cái lồng bãy bên cạch nhưng lúc sau phát hiện ra có 1 đôi chòe than hót quanh khu đó , con trống hót rất nhiều và chóe tai nó thường hay đứng cạnh chỗ con chào mào khoảng 10>20m nhưng rồi lại bay đi, kết quả một buổi chiều thất bại nữa :a43::a43::a43:. Cho em hỏi cách để bẫy chú than này với. Lúc tối em đã lấy than nhà cho vào lồng bẫy khổ nỗi than em nó o hót mặc dù thuần rồi em cho ăn cám 8k 1 lạng mua ở chỗ giảng võ + sâu quy ( chim đươc 5 tháng lồng ùi em mua bổi ) . em chưa bẫy được chim bao h :a02:mọi người nói kĩ cho em nha em gà loắm:a09:

ghetnhindeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn cần có 1 chú than mồi hót ác và đã cứng chim mới bẫy được. Bẫy than đâu phải cứ đặt con than của mình ra mà bẫy dc đâu chứ! hên thì còn được nhưng chắc còn lâu lém.
Con than của bạn nên cho đi dợt chim nhiều vào cho nó học giọng và ăn uống tốt để chim nó sung. Khi nào căng chim rồi đi bẫy thì Cool lém.
Chúc may mắn:a15:

pitchu212

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng như cậu nói ấy tớ mang đi bẫy mồi o hót nó cứ đứng nhìn chứ ko nhẩy vào lụp . cách khoảng 10m như hôm con Chào Mào thôi . chán quá mang về nhà ùi mà dợt thì chim nhà mình fai hót 1 ít chứ con chòe than nhà mình nó có hót đấu cứ khè khè . như mái mặc dù trống

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
tại thời gian này lạnh than nó chưa phân lãnh thổ và chưa căng đó bạn. đợi khoang 2 tuần nữa trời nắng ấm và than có con cái rùi thì dùng mồi ji cũng bẫy được hết bạn a. không cần hót mình huýt sáo cũng được nó nhìn thấy mồi của bạn là lao xuống oánh ngay.

ngmhcuong

Thành viên mới
SVC$
0
Trước đây mình học lớp 12 , nuôi được em than 2 năm từ bé, nhìn em ý thì có tướng đá là nhiều, Năm thứ 2 ra giêng em ý căng lửa cứ treo lên là hót suốt ngày, chỉ mỗi tội là lộn mèo như nghệ sĩ ưu tú, nào là căng dây xung quanh, rồi thì tháo cần, em ấy nhào lộn đủ kiểu, Hồi đó ở nhà làm gì có sâu mà cho ăn, cứ lúi húi đi bắt cào cào,Thời kỳ em ý căng lửa một vùng xung quanh gặp chim trời con nào nó củng oánh, Em tự hào quá xách về quê bẫy,Ngày đầu tiên em bẫy được 5 con, cứ móc chuồng lên, chòe em hót vài cái+ xù lông là được 1 chú, ngày thứ 2 em đưa nó vào núi :a10: phát đầu tiên củng làm một em:a45:. Đi vào trong hẻm một chút, vừa móc lồng bẫy lên chòe vừa kêu chiu chiu được mấy cái thì Nguyên con chim bổi to đùng bay thẳng từ cành cây lao xuống cái Rầm. Làm con chòe mồi của em bạt vía nhảy tùm lum:a36:, đầu sứt đuôi cụt nhìn mà em xót, nhưng em nó vẫn căng vẫn hót căng,được một thời gian đến mùa thi đại học em cứ suốt ngày nằm nghểng cổ ngắm chòe rỉa lông, lộn cầu. Ba em thấy thế ra quyết định:a10: .Một là thả chòe chặt lồng chim. Hai là tao để tao ra bóp :a36: .Bất công Ba em nuôi 1 dàn chim em nuôi có mỗi 1 em ... Cuối cùng em hạ con dao chặt đôi 2 cái lồng, ngậm ngùi thả con chòe :a09: .

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trước đây mình học lớp 12 , nuôi được em than 2 năm từ bé, nhìn em ý thì có tướng đá là nhiều, Năm thứ 2 ra giêng em ý căng lửa cứ treo lên là hót suốt ngày, chỉ mỗi tội là lộn mèo như nghệ sĩ ưu tú, nào là căng dây xung quanh, rồi thì tháo cần, em ấy nhào lộn đủ kiểu, Hồi đó ở nhà làm gì có sâu mà cho ăn, cứ lúi húi đi bắt cào cào,Thời kỳ em ý căng lửa một vùng xung quanh gặp chim trời con nào nó củng oánh, Em tự hào quá xách về quê bẫy,Ngày đầu tiên em bẫy được 5 con, cứ móc chuồng lên, chòe em hót vài cái+ xù lông là được 1 chú, ngày thứ 2 em đưa nó vào núi :a10: phát đầu tiên củng làm một em:a45:. Đi vào trong hẻm một chút, vừa móc lồng bẫy lên chòe vừa kêu chiu chiu được mấy cái thì Nguyên con chim bổi to đùng bay thẳng từ cành cây lao xuống cái Rầm. Làm con chòe mồi của em bạt vía nhảy tùm lum:a36:, đầu sứt đuôi cụt nhìn mà em xót, nhưng em nó vẫn căng vẫn hót căng,được một thời gian đến mùa thi đại học em cứ suốt ngày nằm nghểng cổ ngắm chòe rỉa lông, lộn cầu. Ba em thấy thế ra quyết định:a10: .Một là thả chòe chặt lồng chim. Hai là tao để tao ra bóp :a36: .Bất công Ba em nuôi 1 dàn chim em nuôi có mỗi 1 em ... Cuối cùng em hạ con dao chặt đôi 2 cái lồng, ngậm ngùi thả con chòe :a09: .
Đau nhĩ! Mình cùng từng như thế! Mà khi mình học lớp 9 cơ! Khi đó phải xa nhà, đành thả mấy con cu của mình đi hết. Sau gần mười năm mình mới chơi lại chim.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom