Guest viewing is limited

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
Ðề: Tiêu chí thi tiếng hót Chào mào thế nào?

Chào bạn dungqn theo như mình được biết thì chấm thi cm có 4 tiêu chí chính:

1/ dáng thế: 25 điểm

2/ giọng đấu: 25 điểm

3/ nước đá: 25 điểm

4/ bền chim: 25 điểm
còn bạn muốn biết chi tiết thì bạn xem ở mục thông báo thi cm ở TN -HP. Về ban giám khảo thì cần1 số ae biết về chào mào và là người công tâm trung thực là được. còn về vấn đề tổ chức sao cho thành công thì mình hẹn bạn sau cuộc thi cm ở TN-HP diễn ra thành công tốt đẹp thì mình sẽ trả lời bạn.

thân

Đó là theo ý bạn thôi, nói cho vui, chứ chấm như thế rất mất thời gian và rất khó. Bạn thử tưởng tượng nếu cuộc thi có 400 con mà chấm theo thang điểm của bạn thì mất bao thời gian để công bố kết quả mỗi vòng thi. Thực tế các cuộc thi diễn ra gần đây và cho đến hiện nay vẫn chưa thấy trọng tài nào chấm thi theo thang điểm nầy, mà chủ yếu chấm theo cảm nhận thực tế con nào chơi hơn con nào. Từng vòng, con naò nghỉ chơi sớm thì bị loại, chứ có ai công bố con đó vòng nầy chấm được 60 điểm (ví dụ) nên rớt còn con kia 75 điểm thì được vào vòng trong!
Xem ra chấm theo thang điểm hay cảm quan đây? Vài trao đổi cho vui chứ ko có ý gì khác.

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Vừa rồi ở hội an thi do hội liên hiệp Chào Mào việt nam gì đó ở hà nội vào chấm thì có kết quả là con giải 2 và giai 3 cùng bằng điểm nhau và cuối cùng phải treo 2 con lên so lo để tranh giải 2 và giải 3, thế này thì mất thời gian thật các bác ah, chưa kể sẽ xảy ra gây tranh cãi cao. Mình nghĩ cũng thật là hiếm khi nào 2 con bằng điểm nhau. Nếu 3 con bằng điểm nhau thì 3 con phải thi lại ah, he he. Nói cho vui thôi chứ không có ý gì đâu nha.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom