Guest viewing is limited

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
em theo dõi con sơn ca bổi mới mua thấy thỉnh thoảng nó cuống quýt chạy khắp lồng, dựng mào kêu những tiếng nghe hơi cụt kiểu "cho..oét...oẹt...!!"(tiếng kêu liền nhé không dời như em viết đâu) thế là sao hả các bác??? Sơn ca có kêu kiểu đó không ạ???:a40::a40::a40::a36::a36::a36::a02::a02::a02:

huy31101984

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn thử xem xung quanh có chó mèo gì ko đó là biểu hiện nó sợ cái gì đó

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
Như vậy bạn nên tìm những anh em chơi sơn ca để họ chỉ dẫn cho.

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0
em theo dõi con sơn ca bổi mới mua thấy thỉnh thoảng nó cuống quýt chạy khắp lồng, dựng mào kêu những tiếng nghe hơi cụt kiểu "cho..oét...oẹt...!!"(tiếng kêu liền nhé không dời như em viết đâu) thế là sao hả các bác??? Sơn ca có kêu kiểu đó không ạ???:a40::a40::a40::a36::a36::a36::a02::a02::a02:
Bạn quan sát lại nếu là chạy quanh lồng, mào dựng và mồm kêu choét choét (tiếng kêu choét choét có người gọi là em đó đang thử mic để chuẩn bị hót bài thánh ca đấy) thì nó chuẩn bị hót và nếu bạn có con mái thì sẽ được nhìn cảnh nó ve gái hay lắm, mào xù lên cánh xòe ra chạy quanh lồng và còn nhiều cảnh hay lắm... Còn nếu em sơn ca của bạn mà chạy cuống quýt và nhảy loạn xạ thì nó không dựng mào đâu và đó là lúc nó sợ gì đó, bạn kiểm tra lại xem chỗ treo có gì ảnh hưởng đến nó không nhé.

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà em không nuôi chó mèo gì cả và thái độ lúc nó kêu cũng không có vẻ gì là sợ hãi cả... đúng là lúc kêu em có thấy nó xoè cánh nữa. Chẳng lẽ con còn lại là mái à???:a09: em mua 2 con mà:a09:(cái con kêu là cái con cánh trắng hôm trước em post đó ạ)

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0
Nhà em không nuôi chó mèo gì cả và thái độ lúc nó kêu cũng không có vẻ gì là sợ hãi cả... đúng là lúc kêu em có thấy nó xoè cánh nữa. Chẳng lẽ con còn lại là mái à???:a09: em mua 2 con mà:a09:(cái con kêu là cái con cánh trắng hôm trước em post đó ạ)
Bạn cứ theo dõi thêm xem em nó có biểu hiện gì nữa không nhé, và tốt nhất là bạn chụp vài kiểu ảnh cho anh em xem và bình luận giúp cho nhé

Ong lai do

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nếu là mái thì, con kia đang ve vãn đó, sắp mùa xuân rồi, chim ở ngoài tự nhiên chắc cũng đang kết đôi để đẻ trứng,
bạn nuôi chung 2 em nó, có khi nó sẽ đẻ :a04:

toanthuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mùng xalung nhé đó là dấu hiệu bạn sắp được nghe em hót rồi đấy.vãy cánh nhảy tưng tưng miệng kêu choét choét choét....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom