Guest viewing is limited

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy anh em có ai biết về thanh tước cho mình hỏi tí,ngoài mồi tươi là cào cào sâu và trứng kiến có bổ sung thêm gì cho thanh tước ko?và công thức bột cho thanh tước phải làm sao?cám ơn anh em đã bỏ chút time hướng dẫn

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Hi... Chào bạn nguyenvu , chim Thanh Tước ni thì k khó nuôi lắm đâu, bạn chỉ việc chăm tắm nắng nước, mồi tươi, và cho ăn thêm trái cây nữa nhé, nó cũng nghiền trái cây như Chào Mào vậy, còn thêm chút dinh dưỡng nửa là bạn mua cám Chào Mào cho e nó ăn nhé, k cần phải làm cám cho mắc công đâu, vì nó tương đương với họ nhà CM nghiền trái cây. Nó hót đc nhìu thứ tiếng và bắt chước khá là nhanh đấy... Mình có nuôi 2 con gần 1 năm trời sau đó phóng sanh luôn rồi... hihi.. Nó líu chuyện hơi bị dzữ àh, k thua chim vành khuyên đâu, hót cũng ác chiến lắm... Bạn muốn nó thêm xung mãn thì bạn mua 1 bịch cám đậu dành cho chích Chòe Lửa ấy, nó ăn cũng đc nhưng cho ít thui nhé, 1/3 cóng thui, khi nó ăn hết rùi cho tiếp... Bạn muốn giữ màu lông của nó thêm sặc sỡ k bị phai nhạt thì bạn cho e nó uống mật ong pha loãng nhé, nếu mật ong mua tiệm thì bạn pha 1 mật ong với 4 nước, còn mật ong rừng thì 1 mật với 6 nước... Mật ong thì cũng dễ mua thôi k khó đâu, bạn cứ ra tiệm thuốc Bắc nói bán 1 lọ mật ong thì họ đưa bạn 1 lọ nhỏ khoảng 13-15k, trong này mình mua có 13k/lọ àh.. Bạn đem về pha 1 mật với 4 nước cho nó uống, mà ít thui nhé, 1 tuần bạn cho nó uống 2-3 lần thui, mỗi lần 2-3 muỗng cafe thôi.. Cho uống hết trong ngày, k hết thì đổ đi nhé, đừng để qua hôm sau nó dễ bị bệnh đi ngoài lắm... Chút hiểu biết chia sẽ với bạn, có gì sai xót mong bỏ quá..
Thân !

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi... Chào bạn nguyenvu , chim Thanh Tước ni thì k khó nuôi lắm đâu, bạn chỉ việc chăm tắm nắng nước, mồi tươi, và cho ăn thêm trái cây nữa nhé, nó cũng nghiền trái cây như Chào Mào vậy, còn thêm chút dinh dưỡng nửa là bạn mua cám Chào Mào cho e nó ăn nhé, k cần phải làm cám cho mắc công đâu, vì nó tương đương với họ nhà CM nghiền trái cây. Nó hót đc nhìu thứ tiếng và bắt chước khá là nhanh đấy... Mình có nuôi 2 con gần 1 năm trời sau đó phóng sanh luôn rồi... hihi.. Nó líu chuyện hơi bị dzữ àh, k thua chim vành khuyên đâu, hót cũng ác chiến lắm... Bạn muốn nó thêm xung mãn thì bạn mua 1 bịch cám đậu dành cho chích chòe lửa ấy, nó ăn cũng đc nhưng cho ít thui nhé, 1/3 cóng thui, khi nó ăn hết rùi cho tiếp... Bạn muốn giữ màu lông của nó thêm sặc sỡ k bị phai nhạt thì bạn cho e nó uống mật ong pha loãng nhé, nếu mật ong mua tiệm thì bạn pha 1 mật ong với 4 nước, còn mật ong rừng thì 1 mật với 6 nước... Mật ong thì cũng dễ mua thôi k khó đâu, bạn cứ ra tiệm thuốc Bắc nói bán 1 lọ mật ong thì họ đưa bạn 1 lọ nhỏ khoảng 13-15k, trong này mình mua có 13k/lọ àh.. Bạn đem về pha 1 mật với 4 nước cho nó uống, mà ít thui nhé, 1 tuần bạn cho nó uống 2-3 lần thui, mỗi lần 2-3 muỗng cafe thôi.. Cho uống hết trong ngày, k hết thì đổ đi nhé, đừng để qua hôm sau nó dễ bị bệnh đi ngoài lắm... Chút hiểu biết chia sẽ với bạn, có gì sai xót mong bỏ quá..
Thân !
cám ơn bạn nhiều lắm,mình hiện tại đang cho ăn cám mi vì cám mi mính cũng sử dụng các loại đậu,cho mi Chào Mào ăn cũng ok lắm,thank bạn đã chia sẽ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom