Guest viewing is limited

lkq852

Thành viên mới
SVC$
0
AE cho mình hỏi: mình mới nuôi cá đĩa và tự làm tim bò cho cá ăn, m nghe nói trộn tim bò với Carophyll Pink® 10 % CWS thì cá ăn sẽ lên màu đỏ đẹp. m ko biết nó có ảnh hưởng j tới cá ko nếu ăn 1 tg rồi bỏ thì cá có bị xuống màu ko? AE nào có kn share m với?

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
AE cho mình hỏi: mình mới nuôi cá đĩa và tự làm tim bò cho cá ăn, m nghe nói trộn tim bò với Carophyll Pink® 10 % CWS thì cá ăn sẽ lên màu đỏ đẹp. m ko biết nó có ảnh hưởng j tới cá ko nếu ăn 1 tg rồi bỏ thì cá có bị xuống màu ko? AE nào có kn share m với?

Nếu bạn cho cá đĩa ăn thức ăn có trộn Carophyll, nhất định cá sẽ lên màu, nhưng lên màu như thế nào là điều không biết được?
Vì Carophyll ở thị trường, có bán nhưng không đảm bảo hàng đúng chât lượng, cho cá đĩa ăn màu để lên màu là môt việc khá khó đối với anh em mới chơi, cần theo dõi cá thật nhiều, nhất là khi cá chớm màu thì cho ăn màu là tốt nhất.
vài thông tin gởi bạn tham khảo.

chúc bạn có cá đẹp

lkq852

Thành viên mới
SVC$
0
thanks bạn, nhưng nếu ăn 1 tgian rồi bỏ nó thì cá có bị xuống màu ko ban? vậy thì nên hay ko nên trộn vào?

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
thanks bạn, nhưng nếu ăn 1 tgian rồi bỏ nó thì cá có bị xuống màu ko ban? vậy thì nên hay ko nên trộn vào?

Nếu bạn dùng màu chất lượng (hàng đúng của Sing) khi cho cá dùng, màu sẽ tươi và đẹp, và thời gian màu lưu lại trên thân cá cũng chỉ dài hơn 1 năm, và còn tùy thuộc vào chế độ chăm sóc của ngừoi nuôi: như việc thay nước, cân chỉnh pH, thức ăn cung cáp đủ dinh dưỡng ...các yếu tố` khác: thời tiết, dịch bệnh ... Nói chung là đảm bảo các yếu tố thuận lợi, cá mới giữ đựoc màu sắc tươi đẹp và lâu trên thân cá.

trộn màu nhằm làm tăng thêm màu sắc của cá, nhằm làm cho cá có màu đẹp, bắt mắt ngừoi xem, mục đích chính của người kinh doanh là buôn bán, còn dân chơi nghiệp dư cũng có thể dùng để làm cảnh đẹp trong nhà, khi rảnh thì ngắm cá đẹp cùng với gia đình.

Như vậy, việc nên hay không nên trộn Carophyll vào thức ăn cho cá đĩa, bạn suy nghĩ và quyết định.

Chúc bạn có cá đĩa đep.

UT9

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom