Guest viewing is limited
SVC$
0
Em được 1 ông bác chó cái hồ khá lớn nên đột nhiên có hứng nuôi cá rồng ! nhờ các bác tư vấn dùm em loại cá rồng nào dễ nuôi ? hồ cần phải trang trí như thế nào ? Hiện giờ trong đầu em đang nghĩ tới Huyết Long không biết loại này nuôi thế nào có khó không mong các bác chỉ giáo Thân !!!

genta

to be or not to be
SVC$
0
oh ho! si phụ, mới chơi HL là đại cao thủ vì HL rất khó nuôi để lên màu và nhất là giá khá đắt :1000 usd trở lên 1 em. DB phải nói xem kích thước hồ ra sao thì mới rõ được vì hồ nuôi cá rồng ít nhất là 1m5 chiều dài. nếu thích thì hãy chơi Highback hay còn gọi là cao lưng kim long hồng vỹ (khoảng 4tr3 trở lên) để lấy kinh nghiệm rồi sao đó từ từ nâng cấp lên cũng không muộn, chứ chơi HL đối với người mới chơi thì dễ nản lắm, vì nhiều khi nuôi 2,3 năm mà chưa lên màu đỏ
p/s: có 1 anh ở Nhật nuôi 9 năm mới lên màu! nếu DB đã quyết và có kiên trì để nuôi HL thì anh và các anh em sẽ tư vấn thêm cho em

SVC$
0
oh ho! si phụ, mới chơi HL là đại cao thủ vì HL rất khó nuôi để lên màu và nhất là giá khá đắt :1000 usd trở lên 1 em. DB phải nói xem kích thước hồ ra sao thì mới rõ được vì hồ nuôi cá rồng ít nhất là 1m5 chiều dài. nếu thích thì hãy chơi Highback hay còn gọi là cao lưng kim long hồng vỹ (khoảng 4tr3 trở lên) để lấy kinh nghiệm rồi sao đó từ từ nâng cấp lên cũng không muộn, chứ chơi HL đối với người mới chơi thì dễ nản lắm, vì nhiều khi nuôi 2,3 năm mà chưa lên màu đỏ
p/s: có 1 anh ở Nhật nuôi 9 năm mới lên màu! nếu DB đã quyết và có kiên trì để nuôi HL thì anh và các anh em sẽ tư vấn thêm cho em

nghe anh nói vậy thì anh có thể cho em biết loại nào giá rẽ mà dễ nuôi chút được không anh HL chắc em ko thể mơ tới nữa rồi !!! hii Thân !

ntieungunhi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
HELLO,bạn DB ah nếu bạn mới chơi thì mình xin mạng phép tư vấn cho bạn nha.Bạn nên nuôi loại nào rẽ tiền đóa,nếu ko lỡ chết thì uổng lắm đó.Bạn nêu mua em THANHLONG mà nuôi trước đi nha,sau đó nếu có tiền thì mới mơ đến các em đắc tiền khác....mình chỉ nói thế thôi,còn quyền quýt định là do bạn.Chúc bạn thành công nha,BYE THANK

CAVAYXANHS

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn đã từng nuôi cá gì chưa? nếu bạn đã nuôi qua cá đĩa thì cá rồng rất oke :D
bạn muốn chọn loại nào cũng dc
nếu chưa nuôi con cá nào thì mod Gen nói đúng đấy bạn hãy kham khảo lời khuyên của mod Gen và 1 số bài trên điẽn đàn :D
chúc bạn có cá đẹp

28vuthang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình không biết mọi người nuôi cá rồng như thế nào chứ với mình nuôi thì thấy quá đơn giản và rễ cứ một tuần thì mình thay nước mội lần và cho ăn toàn tôn\m ướp lạnh mà em nó cứ lớn vùn vụt

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom