Guest viewing is limited

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Mình mới vừa được tặng 1 con đại bàng trắng , Chim được bắt từ mấy anh dân tộc .chim con chưa biết bay, bác nào nuôi rồi cho em hỏi cách chăm sóc và huấn luyện, hiện em nó đã biết ăn và tắm và thức ăn chính là thit bò và phổi bò và các loại mồi tươi khác

Cảm ơn.

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con của bác non hay già dồi a.? em chưa nuôi qua đại bàng nhưng đã nuôi qua ưng nếu còn non chưa mọc đủ lông thỳ cho nó ăn thịt chim bồ câu , cút và sẻ say cả xương còn đã già mà cho ăn như thế là đủ dồi nếu có diều kiện thỳ cho ăn hơn cũng được nhưng bác lên định hướng xem nuôi làm cảnh hay dj săn để còn biết đường chăm sóc.Nếu ko muiốn nuôi có ý định bán thỳ thông báo cho em mới nhé

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Tình hình là em nó vừa về tới Hội An hôm qua, đang còn mệt nên không ăn được, phải đút ăn : phổi bò và thịt tươi là chính. khi nào em nó khoẻ sẽ chụp ảnh chia sẻ, chim mình còn non, mới biết ăn, được 4 tháng tuổi, chưa biết bay. Nhìn em nó rất mệt do đi xe xa, hôm qua nằm im nhưng hôm nay đã đi lại được. Mình đang rất lo cho sức khoẻ em nó:a36:

chim chich

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm trước mình cũng rước về 1 em không biết đại bàng hay ó gì vì người nói này người nói nọ thấy em nó khôn nên mua nuôi.Thức ăn của chủ trước là ruột cá, cơm xoài ổi chín nhưng khi về thì mình đổi khẩu phần cho em nó.Vì là chim non nên mình thấy nó ốm sợ thiếu dinh dưỡng nên bồi bổ cũng nhiều.Bạn co nhận thấy cho em nó ăn mồi tươi không mà em no lại ít linh động, ốm và đi phân thì hôi khỏi phải nói luôn đúng ko?.Mình về cho nó ăn cám gà đẻ+ hột vịt lộn bỏ vào máy xay thịt xay nhuyển trộn chung với nhau thành hổn hợp dẻo bỏ vào tủ lạnh cho ăn từ từ.Mình cho nó ăn vậy thấy cũng ổn ị ko hôi nữa nên cho ở chung với mình từ lúc rước nó về tới nay là 1 tháng rồi thấy nó mập lên hẳn và linh động lắm.Nó bây giờ trở thành cái đồng hồ báo thức rồi, báo rất đúng giờ 6h ma ko dậy là ko yên với nó đâu keo mền mổ tay mổ chân .Giờ biết bay rồi nhưng chưa biết săn mồi đang chuẩn bị tập.

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hình ảnh anh dân tộc chơi với nó trước khi về Hội An:a36::a44:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
sặc chơi bời quá cả nhà ơi em sợ.......................

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hôm trước mình cũng rước về 1 em không biết đại bàng hay ó gì vì người nói này người nói nọ thấy em nó khôn nên mua nuôi.Thức ăn của chủ trước là ruột cá, cơm xoài ổi chín nhưng khi về thì mình đổi khẩu phần cho em nó.Vì là chim non nên mình thấy nó ốm sợ thiếu dinh dưỡng nên bồi bổ cũng nhiều.Bạn co nhận thấy cho em nó ăn mồi tươi không mà em no lại ít linh động, ốm và đi phân thì hôi khỏi phải nói luôn đúng ko?.Mình về cho nó ăn cám gà đẻ+ hột vịt lộn bỏ vào máy xay thịt xay nhuyển trộn chung với nhau thành hổn hợp dẻo bỏ vào tủ lạnh cho ăn từ từ.Mình cho nó ăn vậy thấy cũng ổn ị ko hôi nữa nên cho ở chung với mình từ lúc rước nó về tới nay là 1 tháng rồi thấy nó mập lên hẳn và linh động lắm.Nó bây giờ trở thành cái đồng hồ báo thức rồi, báo rất đúng giờ 6h ma ko dậy là ko yên với nó đâu keo mền mổ tay mổ chân .Giờ biết bay rồi nhưng chưa biết săn mồi đang chuẩn bị tập.
Con đại bàng nhà mình nuôi ăn 1 ngày 1 lần, 1 lần là tầm 2 ngàn phổi bò. bạn cho nó ăn bột nữa ah, mình chưa thử qua. Chim nhà mình chưa biết bay nhưng đã biết ăn, nó đang to lần ra mỗi ngày, buổi trưa thì lấy thau đổ nước vào cho tắm và uống nước, nó rất thích tắm và mình thấy lông nó rất lâu ướt do nó thuộc họ lông vũ. Không hiểu sao chim rất hiền, không ăn thịt chuột và gà con, chỉ thích phổi bò và thịt bò:a37:, 1 tuần nên cho ăn 1 ít tỏi để dễ tiêu hoá và tránh cúm dịch. Loài này nên xích chân và cho đứng trên cây để lớn lên dễ thuần, phân của nó ị xa tầm 1 m, sức khoẻ của chim có thể phụ thuộc vào độ bắn xa của phân chim, phân của nó thì hôi phải biết vì nó ăn thịt tươi nhiều mà, người nào không biết đứng gần thì .....

Thân:a04:

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim săn non tốt nhất là cho ăn chim cút hoặc bồ câu và chim sẻ say nhỏ cả xương là tốt nhất để chánh tình trạng bị liệt do thiếu chất còn nếu dã mọc đủ lông cánh và có thể bay thỳ có thể cho ăn thêm thịt lợn chứ đừng cho ăn cơm vói hoa quả gì cả tốt nhất bác nên tim thêm thông tin cham sóc.

Bạn lưu ý không đưa link của trang Web có cùng nội dung với SVCVIETNAM. Tks

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim săn non tốt nhất là cho ăn chim cút hoặc bồ câu và chim sẻ say nhỏ cả xương là tốt nhất để chánh tình trạng bị liệt do thiếu chất còn nếu dã mọc đủ lông cánh và có thể bay thỳ có thể cho ăn thêm thịt lợn chứ đừng cho ăn cơm vói hoa quả gì cả tốt nhất bác nên tim thêm thông tin cham sóc.

Bạn lưu ý không đưa link của trang Web có cùng nội dung với SVCVIETNAM. Tks
Cảm ơn bác đã quan tâm, hiện em nó đang trong chế độ tập luyện hơi khắc nhiệt, thật sự mình có nhân viên chăm sóc nó hằng ngày, mình chỉ vút ve cho nó biết chủ thôi. Hằng ngày nó thường đem ra sân vận động tập săn mồi. Phải đeo bao tay da cho người luyện và chân của đại bàng phải cột dây da, có bao bịt đầu chỉ chừa con mắt thôi. Nên để trên tay cục thịt nhỏ, khi thấy cục thịt từ xa sẽ bay đậu trên tay. Huấn luyện theo kiểu người mông cổ, con nầy có người gọi nó là con điêu, giống con điêu của Quách Tĩnh, hiiiii.

Buổi sáng nên cho uống ít cafe để em nó quen, lỡ có bay xa sẽ nhớ và quay về.

Bọn nó rất trung thành với chủ, nếu đổi chủ thì nó sẽ nhịn ăn 2 ngày, có khi chết. :a25:

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này anh bắt thêm thằng lằng, chàng hiêu cho nó ăn, cải thiện bớt ăn mãi thịt tươi thế đau túi tiền lắm anh à.:a11:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Bác phải cho nó ăn món gì độc độc 1 chút cho nó quen nhà quen chủ chớ.Cho nghiện cafe có vẻ ko ổn lắm.Chim đang bay thấy quán cafe lại xà xuống đòi uống thì dễ mất lắm à.;))
Chúc bác huấn luyện em nó thành 1 Thần điêu săn mồi giữa lòng Thành Phố :a04:

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Wow, chim Đại Bàng mình thích lém đó....loại chim này giống Redtailhawk mình thích lém đó. Chúc mừng bạn nhe...rắng nuôi và tạp cho nó săn thỏ và chồn đi vui lắm đó.
Mình thích nuôi thứ này lém nhưng bên này phải cần giấy phép mới nuôi thứ này được.....èo.

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tốt nhất là ko cho uống cà phê còn nhớ mặt chủ thỳ là việc khác huấn luyện kiểu khác vì huấn luyện ko dễ như chó dâu tốt nhất bác nên tìm cánh khác chứ đừng cho uống cafe

alo19912001

Thành viên mới
SVC$
0
Bác có chắc đây là đại bàng trắng ko, vì theo mình biết đại bàng trắng sinh sống ở biển và ăn cá, thể trọng rất lớn xấp xỉ bằng đại bàng đầu nâu(đại bàng đông hoàng đế). Con này là changeable hawk eagle tức là đại bàng ưng. Chim đẹp nhưng bác nên cho ăn đúng thức ăn của nó, chim cút, thịt bò sát nhỏ hoặc thịt các loài khác có tầm vóc nhỏ, không nên cho ăn thịt bò thịt heo vì quá nóng, mà suy ra thì nó làm gì bắt đc con bò con heo mà ăn thịt

ongbaphi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nghe mấy anh nói mà em thèm một con nuôi ghê .mấy loại ăn thịt nay giá mất không mấy anh .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom