Guest viewing is limited
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn MinhDinh nên thay cầu, theo mình cầu bạn đang sử dụng hơi lớn so với chim, nếu để nuôi than thì hợp hơn. Chào Mào mà nuôi bằng lồng đáy liền thì sợ hơi bất tiện cho việc dọn lồng vì chào mào ăn trái cây nên đi phân nhiều, lồng đáy rời thuận tiện cho vệ sinh lồng thường xuyên nên sẽ bớt hôi hơn.

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
chuyện dọn lồng thì không sao đâu vì em cho chim sang lồng tắm rồi mới rửa lồng ,làm như vậy cho chim bớt hoảng.bữa nay em ép mãi nó mới chịu tắm.con này cũng khá là mau miệng.nhưng mà em vẫn chưa nghe đỗ bọng.chất giọng trong ,thanh

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
chuyện dọn lồng thì không sao đâu vì em cho chim sang lồng tắm rồi mới rửa lồng ,làm như vậy cho chim bớt hoảng.bữa nay em ép mãi nó mới chịu tắm.con này cũng khá là mau miệng.nhưng mà em vẫn chưa nghe đỗ bọng.chất giọng trong ,thanh

Chào bạn minhdinh!
Muốn nghe bổi đổ, trừ khi con này thật hay và vẫn còn sung. Chớ không thì cũng phải nuôi với mồi ở nhà. Mồi sung siêng hót cũng khiến cậu mau mở miệng. Chớ nuôi riêng mình nó, theo tôi nghĩ thì cũng phải tốn vài tháng. Một khi nó dạn và quen với môi trường chung quanh thì giọng sẽ vững và chắc hót dài thêm, về đổ hay không đổ. Thì phải thuộc vào con chim có hay đổ nhiều ít, hoặc có giọng đổ hay không.

Thân chào bạn,

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
em có nuôi 1 mồi nữa.em đang lo là em bổi đó nó bị sợ mồi.từ bữa lấy em nó về em phải tủ mồi lại cho bớt sung.con mồi đó mà nghe tiếng chim lạ là nó làm rầm râm liền ah.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn cũng không cần trùm áo lồng làm gì.
Chỉ cần treo khuất chúng, đừng cho chúng thấy nhau. Con mồi hót sung cũng kích con bổi lên. Đúng là nó sẽ không dám đấu hoặc hót sung lại với mồi ngay lúc này. Nhưng, khi qua một thời gian quen thuộc, thoải mái. Nó sẽ chơi sung lên. Bạn thử cho nó nghe chim lạ, như chờ người bạn mang tới con chim lạ nó sẽ hót căng ngay. Như vậy sẽ giúp nó lên lẹ mà tự tin để hót sung với con mồi ở nhà. Những thứ như thế này cũng tốn cở 4 tháng.

Thân,

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Em thấy ông nghệ nhân kia ( theo em thì ổng cũng chơi CM ghê gớm lắm ) , thấy ổng cũng nhiều CM chiến lắm cũng bán đc nhìu con vài chục triệu , ổng nói : chim có giọng rừng thì hok đc hay lắm , cho dù con chim hay mà lai cũng chán . Em thấy anh em trên diễn đàn thích giọng rừng thì phải . CÓ gò sao xin chỉ giáo

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em thấy ông nghệ nhân kia ( theo em thì ổng cũng chơi CM ghê gớm lắm ) , thấy ổng cũng nhiều CM chiến lắm cũng bán đc nhìu con vài chục triệu , ổng nói : chim có giọng rừng thì hok đc hay lắm , cho dù con chim hay mà lai cũng chán . Em thấy anh em trên diễn đàn thích giọng rừng thì phải . CÓ gò sao xin chỉ giáo
theo em thì ổng chắc có 1 em mồi giọng chuẩn rồi nên ổng chỉ cần ép giọng bổi lên là được.nhưng chơi Chào Mào ai cũng thích giọng chim rừng cả,và giọng già rừng thì còn tuyệt hơn nữa,còn chuyện nhát ,dạn hay đẹp xấu chỉ là vấn đề thời gian.

Hieutc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn minhdinh nuôi nhiều chim nhỉ.Bạn ở TPHCM mà ở đâu vậy hôm nào có dịp tới nhà bạn giao luư và học hỏi 1 chuyến nha.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Theo như hoangvpb nghĩ thì bạn MinhDinh đổi chú qua lông nhỏ hơn cỡ 1/2 lồng tròn đó để dễ thuần hơn, chú này là chú đã đổ giọng rồi, mình bắt lúc có Huy ở quán chim , thi thoảng vẫn có chơi 1 số giọng ngắn nhưng nó chơi giọng dài khá đó bác MinhDinh à....Với lại bổi tháng này la tháng vừa xong lông nên nhìn được , ức ướm ok rồi.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
em có nuôi 1 mồi nữa.em đang lo là em bổi đó nó bị sợ mồi.từ bữa lấy em nó về em phải tủ mồi lại cho bớt sung.con mồi đó mà nghe tiếng chim lạ là nó làm rầm râm liền ah.

Chú mồi ở nhà như là 1 lãnh thổ riêng của nó, nên có đối tượng lạ là nó làm ầm ỉ đương nhiên rồi bác nhỉ. hihi MinhDinh có thể treo chú mồi khuất mặt và hơi xa 1 tí so với chú Bổi, chỉ để chú bổi vừa nghe thoang thoảng tiếng đổ của chú Mồi thôi thì chú Bổi sẽ bắt đầu quen dần và dần dần đáp trả lại đó bác MinhDinh à... Chúc MinhDinh thành công nhé...:)

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn minhdinh nuôi nhiều chim nhỉ.Bạn ở TPHCM mà ở đâu vậy hôm nào có dịp tới nhà bạn giao luư và học hỏi 1 chuyến nha.
em hiện đang ở trọ anh ah,em nuôi có 4 con thôi.em mang đi dợt thì được chứ đến sợ bà chủ không cho.

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
em hiện đang ở trọ anh ah,em nuôi có 4 con thôi.em mang đi dợt thì được chứ đến sợ bà chủ không cho.
Chim bạn chắc dữ lắm hén?
Có Lửa chơi đc rẻ rẻ thì nhường mình 1 con nuôi chơi nhe!!

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Anh Hoàng nhận xét giúp em con mồi với!Do nó chưa xong lông nên chưa sung lắm, không biết chơi thế nào?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Việc bạn hỏi Hoàng thì chờ cậu ấy trả lời.

Mình thấy là chim mồi mang đi chỗ lạ thường cần có thời gian thích nghi từ: mồi trường do thời tiết. Cũng ảnh hưởng con chim phần nào. Hai nữa là chim đang thay lông. Độ sung chưa căng lại. Các fans cần cho nó thay lông xong rồi mới tính. Không nên vội đấu hót, đấu đá vào lúc này.

Thân,

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
em xin đăng ký một con được ko các bác. em mới chơi nhưng mê lắm . em là đại ở hn. các bác cho em đăng ký nhập hội luôn với nhá. trước em hay vào dđ c-cá cảnh , giờ mới được anh mạnh hùng giới thiệu sang đây. mong các bác giúp đỡ nhiều nhiều. số dt của em 0915563459. mail dailinh@yahoo,com, nếu được các bác thông tin cho em với.

@Đại:
- Bạn cố gắng viết có dấu nhé, sửa bài dùm bạn mệt muốn đứt hơi luôn.
- Bạn có thể đưa địa chỉ email nhưng hạn chế phổ biến số điện thoại - tránh những sự việc đáng tiếc có thể xảy ra.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
em đại đăng ký một chú nhé. em mới tham gia mong các bác giúp đỡ.

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
hi , ai có nhiều chim tặng em 1 con với nhen , em là Tân Binh mong mọi người giúp đỡ,Thanks

phuonglinh

IAM ME - Hãy tự tin vào chính mình!
SVC$
0
Tặng chim Chào Mào thiện sao???/

E đăng ký 1 chân nha ^_^ có được ko nhỉ?

Nhưng e ko bít nuôi T_T

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào meokitty hihi!
Bạn thích mào mà nhà nuôi mèo lại nuôi chim e rằng nguy hiểm lắm.

Vâng bạn à, đợt tới anh em SVC khi có đủ số chim khá để tặng thì sẽ thông báo. Lần trước chúng tôi đã tặng cho fans ở Sài Gòn phía Nam. Đợt tới sẽ tặng cho anh em mê chim Chào Mào ở phía Bắc.

Chuyện chăm cho các chú CM cũng dễ không có gì khó. Loài chim rất vui mắt và tai, lại dễ chăm lo. Nếu bạn có hưng thú tới lúc đó khi có đủ khá chim sẽ thông báo. Bởi số chim phần đông là được qua lựa chọn, từ tướng chim đẹp cho tới giọng. Hiện nay, phong trào chơi CM rất chi là rộ. Nên muốn sưu tầm chim khá đẹp rất khó.

Cảm ơn bạn đã quan tâm!

phuonglinh

IAM ME - Hãy tự tin vào chính mình!
SVC$
0
E thích mèo nhưng giờ ko nuôi được vì toàn bị vô quán tiểu hổ rùi hu hu T_T....

Còn chim thì e chưa nuôi bao giờ chỉ thích ngắm nó thui vì thấy lạ và hay ^_^

Nhưng có lẽ ko bít nuôi ko nên mang về nhỡ làm chít nó thương lém. E nói cho vui thui, xem các a nói chuyện bàn luận về nó để có thêm kiến thức cho mình và hiểu hơn về động vật

Thân mến!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom