Guest viewing is limited

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc Lập-Tự Do-Hạnh Phúc
oo0oo​

Thông Báo
"Hội Thi Chim Cu Gáy CLB Huyện Thủy Nguyên Mở Rộng"
-Nhân kỷ niệm ngày: Giải Phóng Miền Nam Thống Nhất Đất Nước 30-4

-..............................: Quốc Tế Lao Động 1-5

-..............................: Giải Phóng Hải Phòng 13-5
CLB chim Cu Gáy huyện Thuỷ Nguyên_TP Hải Phòng sẽ tổ chức" Hội Thi Chim Cu Gáy CBL huyện Thuỷ Nguyên Mở Rộng"

-Thời gian:7h30 ngày 9-5-2010

-Địa Điểm: Tại Vườn SVC TT Minh Đức-Thuỷ Nguyên-HP

Cơ cấu giải thưởng:
-01 giải Nhất:Gồm cờ,giấy chứng nhận và 01 lồng Cu Gáy gỗ Trác hồng trị giá 1.800.000vnđ

-01 giải Nhì :Gồm cờ,giấy chứng nhận và 01 lồng Cu Gáy gỗ Gụ trị giá 1.000.000vnđ

-01 giải Ba : Gồm cờ,giấy chứng nhận và 01 lồng Cu Gáy gỗ Dổi trị giá 500.000vnđ

-02 giải Khuyến Khích: Gồm cờ và giấy chứng nhận.

Lệ phí tham gia: 100.000vnđ/1 lồng

BTC Kính mời quí vị đại biểu,quí vị Nghệ nhân,quí vị khách mời và toàn thể các bạn yêu thích Cu Gáy về tham dự để hội thi đạt kết quả tốt nhất

TM Ban Chủ Nhiệm CLB
Chủ Nhiệm CLB
Đỗ Ngọc Phát​
(Đã Ký)​

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Sau đây xin gửi đến quí vị giấy mời về tham dự Hội Thi

Các bạn về tham dự hội thi có thể liên lạc với anh:

Hoàng Hồng Hoà
Nick:hoahongvang_tn
Phone:0983674659

Để được biết thêm chi tiết về hội thi

Thân_Thuận

cunbong68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sau đây xin gửi đến quí vị giấy mời về tham dự Hội Thi

Các bạn về tham dự hội thi có thể liên lạc với anh:

Hoàng Hồng Hoà
Nick:hoahongvang_tn
Phone:0983674659

Để được biết thêm chi tiết về hội thi

Thân_Thuận

Đề nghị bác Hoàng Hồng Hoà làm một phóng sự bằng hình ảnh và âm thanh có video clip về hội thi trên đây để thoả lòng mong mỏi của anh em chót đam mê cu gáy. Nếu Hội thi của các bác thực sự hay và hấp dẫn thì chúng tôi cũng muốn tham gia để giao lưu học hỏi, xin nhờ bác hỏi Ban Tổ chức xem những người ngoại tỉnh có được tham gia thi không?
Kính!

hoahongvang_tn

"không giận không hờn không oán trách"
Thành viên BQT
SVC$
0
Thưa anh cunbong68!
CLB chim cu gáy Thủy Nguyên-HP tổ chức cuộc thi chim cu gáy lần này là cuộc thi mở rộng vì vậy rất hoan nghêng những đại biểu tỉnh ngoài về dự thi.và sau hội thi mời ae ở lại dự bữa tiệc giao lưu cùng CLB.

thân

cunbong68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thưa anh cunbong68!
CLB chim cu gáy Thủy Nguyên-HP tổ chức cuộc thi chim cu gáy lần này là cuộc thi mở rộng vì vậy rất hoan nghêng những đại biểu tỉnh ngoài về dự thi.và sau hội thi mời ae ở lại dự bữa tiệc giao lưu cùng CLB.

thân

Cảm ơn các bác ở Thủy Nguyên- Hải Phòng đang đi đầu trong việc tổ chức giao lưu trao đổi kinh nghiệm chăm sóc, nuôi dưỡng, huấn luyện chim cu gáy và đặc biệt là tôn vinh và biểu dương những người có công sưu tầm, nuôi và huấn luyện chim gáy tài hoa. Tôi và bạn chơi của tôi xin phép được tham gia hội thi trong một dịp thuận tiện nhất (có thể là năm sau) nhưng cũng xin bác cho biết tiêu chí đánh giá chấm điểm của Ban Giám khảo để chúng tôi mang đến hội thi những chú chim gáy tiếp cận được với các tiêu chí trên để góp vui!
Trân trọng!

MrJohnny

Thành viên tích cực
SVC$
0
Công nhận hội chơi chim của Thủy NGuyên mạnh thật, mới thi Chào Mào xong giờ lại thi cu gáy, chúc cho hội thi thành công tốt đẹp, chúc cho chủ nhân của những em cu gáy sẽ giật giải tặng lại cho e ( đùa thôi, đừng trách e mà tội ) và chúc sức khỏe toàn thể ae hội thủy nguyên và ae tham gia thi cu gáy.
Thân.

kameroko1310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đề nghị bác Hoàng Hồng Hoà làm một phóng sự bằng hình ảnh và âm thanh có video clip về hội thi trên đây để thoả lòng mong mỏi của anh em chót đam mê cu gáy. Nếu Hội thi của các bác thực sự hay và hấp dẫn thì chúng tôi cũng muốn tham gia để giao lưu học hỏi, xin nhờ bác hỏi Ban Tổ chức xem những người ngoại tỉnh có được tham gia thi không?
Kính!

xin thưa với bác là ở đây thi ngoài BGK thì theo em được biết còn lấy ý kiến của khán giả nữa đó .không có chuyện bán độ đâu.
vì vậy hồi hộp và rất gay cấn------>thực sự hay và hấp dẫn
vài lời chia sẻ .thân

dieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bạn jonhny đã động viên thay mặt những người đam mê cu gáy thủy nguyên cảm ơn bạn lần nữa các cụ mình xưa có câu mạnh gạo bạo tiền mà giá như bạn có thể đến được để tham gia hoặc du lịch sinh thái mới hay cơ còn trên diễn đàn thì không thể lột tả hết cho bạn thấy còn nhiều điều[ví thụ lắm] chúc bạn mạnh khỏe hẹn gặp lại trên diễn đàn

hoahongvang_tn

Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn các bác ở Thủy Nguyên- Hải Phòng đang đi đầu trong việc tổ chức giao lưu trao đổi kinh nghiệm chăm sóc, nuôi dưỡng, huấn luyện chim cu gáy và đặc biệt là tôn vinh và biểu dương những người có công sưu tầm, nuôi và huấn luyện chim gáy tài hoa. Tôi và bạn chơi của tôi xin phép được tham gia hội thi trong một dịp thuận tiện nhất (có thể là năm sau) nhưng cũng xin bác cho biết tiêu chí đánh giá chấm điểm của Ban Giám khảo để chúng tôi mang đến hội thi những chú chim gáy tiếp cận được với các tiêu chí trên để góp vui!
Trân trọng!
Chào anh cunbong68!
Tiêu chí chấm điểm,bảng điểm và cách chấm điểm em sẽ nói ở mục "hướng dẫn chơi chim cu gáy ở đồng bằng duyên hải bắc bộ"mong a thông cảm và chờ xem sau

thân

dieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lần này mong rằng ban tổ chức hãy làm hoành tráng hơn đợt 25-10-2009 nhé.dù sao địa điểm lần này tổ chức tại MINH ĐỨC nên không những chỉ là giao lưu mà Ban tổ chức và anh em Thủy Nguyên trong ban hãy chứng minh cho các anh em gần xa về đây thấy được sự đổi mới của que hương Quật khởi và sự lớn mạnh về chất cũng như về lượng của các câu lạc bộ chim THủy Nguyên,Hội quán Hải Phòng.mình rất tin tưởng vào các anh em.mình xin chúc cho cuộc yhi sẽ thành công hơn sự mong đợi!:a21:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoahongvang_tn

Thành viên BQT
SVC$
0
Chào ace!Mình vừa cập nhật được hình ảnh của 3 chiếc lồng giải thưởng đưa nên cho ace được biết;
giải thưởng lần này BTC chọn là lồng chim gáy bán nguyệt(mẫu lồng truyền thống của Thủy Nguyên)
- đây là cả 3 chiếc; từ phải sang trái là lồng giải nhất-nhì-ba

-lồng giải nhất;lòng gỗ trắc hồng cù đuôi công bằng sừng trâu móc bằng gỗ phíp

lồng giải nhì được làm bằng gỗ dổi cù sừng đuôi công móc gỗ phíp

-lồng gải ba được làm bằng gỗ dổi cù sừng tiện móc bằng sừng trâu

thân

philong

Thành viên mới
SVC$
0
bac thuận oi em ở uông bí rất mê cu gáy . em mong được sang xem các bác thi như thế nào . bac có thể post vài hình ảnh chim cu gáy đẹp lên ko / cám ơn bác nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom