Guest viewing is limited

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay mình may mắn thắng giải Vô Địch giải đá Họa Mi ở Thiên Ân, phần lớn thắng do may mắn và rất cảm ơn SVC Shop cụ thể là anh TDP & anh Bạch Đề đã không quản ngại tìm mua giùm mình các loại thuốc & Vitamin cũng như hướng dẫn mình sử dụng để chăm sóc & bồi dưỡng cho chú chim của mình.
Sơ lược về diễn biến giải hôm nay: Tổng số chim tham dự: 24, chia làm 2 phe chẵn & lẽ bốc thăm loại trực tiếp.

Vòng 1: Theo bốc thăm, chim mình đá trận khai mạc, đánh được khoảng 2 phút thì con chim đối phương chui qua lồng mình nên rơi vào kèo đánh thông lồng, sau 4 phút thông lồng thì chim mình may mắn chiến thắng.
- Các trận tiếp theo toàn cọp gặp nhau, trận lâu nhất có tổng thời gian thi đấu khoảng 20 phút, số điểm là 860 điểm, tương đương thời gian 2 chú chim thật sự giao đấu là gần 9 phút (100 điểm bằng 1 phút)

Vòng 2: May mắn tiếp theo của mì là vòng 2 không phải đá trận nào, được đặc cách vào vòng 3

Vòng 3: Lại may mắn tiếp vì con chim đối thủ sau 2 vòng đấu đã hết lửa & lực nên không xuống cửa

Vòng bán kết: Theo bốc thăm thì chim mình lại tiếp gặp may không phải đánh bán kết

Vòng chung kết: Gặp chim của một người bạn, con này đánh 4 trận nhưng chỉ có trận bán kết là tốn chút sức, lửa thì hừng hực, 2 chim vừa giao đấu thì chim mình bị chấp ăn 5 do sau trận thông lồng, chim mình hao tổn khá nhiều sức lực & thương tích. Nhưng lối đánh của đối thủ là lối đánh bóp, chim mình thì đánh lơi cửa, chỉ canh đối thủ đưa gì qua thì đánh vào đó, một may mắn không gì có thể tưởng tượng nổi là chim đối thủ đưa 2 cái gối qua, thế là chim mình đánh liền mấy phát vào 2 gối, máu chảy ròng ròng, sau đó hình như đánh gấy một móng, vì cả 2 đều thấy có gì đó văng ra như móng chân khi con chim của mình vặt móng con kia. Tổng thời gian giao đấu là 5 phút 30 giây, thời gian giao đấu thật sự chỉ khoảng 1 phút, vì 2 con đều đánh lối, không con nào chịu áp sát đánh nên phần lớn thời gian là lửa miếng nhau. Kết quả cuối cùng là chim mình thắng do chim kia bị thương tích quá nặng, máu nhuộm đỏ cả chim & lồng của minh.

Kết quả: Chim mình thắng giải Vô Địch (miền Bắc gọi là giải Điện Quân) với số điểm 678, tiếp theo là á quân (không biết bao nhiêu điểm), giải nhất 860 điểm, tiếp theo là nhì & ba cũng không kém điểm hơn bao nhiêu.

Một lần nữa xin cảm ơn bạn Nghi_PhapSu đã cho mượn con mái, vì 2 con mái của mình đều đang thay lông, cảm ơn SVC shop, anh TDP, anh Bạch Đề đã giúp đỡ.

Đôi dòng khoe khoang với các bác chút :a11: cảm giác có chim đoạt giải phê thật các bác ạ.

Merry Christmast to you all!

Quốc Vũ

suhamvui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng anh Vũ, sáng nay nghe trên thiên ân đấu giải có vài người ở gv tham gia mà k biết chim họ đánh thế nào

ana_pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đọc bài của bác tui cảm tưởng như trận đấu võ đài vậy...hic hồi hộp kinh!:a36: chúc mừng bác có chú chim dũng mãnh !:a20:

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Xin chúc mừng @ toilavu

Nhân đây cũng xin nhắc nhở cụ là lần sau có những cuộc thi đấu hay như vậy thì không lên post bài toàn bằng chữ mà phải có ảnhclip chú thích:a01:

Thân_Thuận

micaebao2004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng có coi giải nầy
công nhận con mi của anh vũ tóc dài
đánh xâu thật
coi phê lắm
ông anh e dem 2 con đi vô vòng hai là out rồi
con 14 và 16 đó hihihihi
chúc mừng anh nha

Chỉnh sửa lần cuối:

Hồng Ngọc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng bác giành giải nhất. Lần sau cố quay lấy cái cờ líp cho mọi người cùng coi nhé.

hqhaiaka2002

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chà chà chà, lần này bác Vũ sướng tê người rồi. Hihihi, đố a biết e là ai? a Vũ giờ nổi tiếng cả trên SVC và ABV luôn rồi nhé, sáng giờ topic chiến thắng tràn ngập... Chúc mứng chúc mừng. Hẹn gặp lại a vào chiều mùng 1 nhé, mở tiệc ăn mừng nhà tân vô địch. hehehe

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình có đi xem qua..Nói chung con chim của Bác khá may mắn...dù sao cũng chúc mừng ...chim áo lồng nghìn năm thăng long.

khoant

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hay cộng với may mắng thì ắc hẵng sẽ thành công mà.chúc mừng bác.:a14::a14::a14:

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
nhớ lại thời nhà chỉ có radio nghe tường thuật tại chỗ ..hi hi .đọc đã thấy máu rồi ,cám ơn bạn đã tường thuật cho anh em thưởng thức ,giá mà có tí hình ảnh để anh em xem tí máu me thì ác liệt hơn nhỉ ...cám ơn bạn đã sẻ chia .thân :a15: :a15: :a15:

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
@ALL: Ở TA không cho quay video & chụp ảnh các bác ạ, vì lý do các chủ chim không muốn người khác biết mặt chim của họ. Cảm ơn sự ủng hộ động viên của các bác rất nhiều!

Quốc Vũ

itguy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có giải hay vậy mà không biết, nếu biết thì không thể bỏ qua rồi
bác tường thuật hấp dẫn ghê
chúc mừng tân vô địch

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng anh Vũ, sáng nay nghe trên thiên ân đấu giải có vài người ở gv tham gia mà k biết chim họ đánh thế nào
Chim của các anh em ở Gò Vấp đánh khá tốt, nhưng không gặp may

Chúc mừng bác . Bác cho e hỏi có bác Hoàng bên Lê Văn Sĩ đá ko ạ
Hình như anh Hoàng không có con nào tham gia giải

em cũng có coi giải nầy
công nhận con mi của anh vũ tóc dài
đánh xâu thật
coi phê lắm
ông anh e dem 2 con đi vô vòng hai là out rồi
con 14 và 16 đó hihihihi
chúc mừng anh nha
Đúng rồi bác, mình dùng cặp áo lồng khác người & cặp lồng cũng khác người nên không treo được chim trên sào, phải đặt chim dưới đất

Chà chà chà, lần này bác Vũ sướng tê người rồi. Hihihi, đố a biết e là ai? a Vũ giờ nổi tiếng cả trên SVC và ABV luôn rồi nhé, sáng giờ topic chiến thắng tràn ngập... Chúc mứng chúc mừng. Hẹn gặp lại a vào chiều mùng 1 nhé, mở tiệc ăn mừng nhà tân vô địch. hehehe
thấy chữ AKA ở nick là không dám nhận người quen rồi :D

Mình có đi xem qua..Nói chung con chim của Bác khá may mắn...dù sao cũng chúc mừng ...chim áo lồng nghìn năm thăng long.
cặp áo lồng đó đã đem lại may mắn cho mình :a11:

hay cộng với may mắng thì ắc hẵng sẽ thành công mà.chúc mừng bác.:a14::a14::a14:
Cảm ơn bác, bác có chơi ở Hội quán Khánh Hòa không?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hề hề em cũng xin chúc mừng anh!

Thế thì cũng đủ hiểu rồi anh nhỉ! Giỏi nhưng cũng cần may mắn nữa anh nhỉ.
Cho dù giỏi mà thiếu may mắn cũng chưa chắc thành công. Vì vậy, thú chơi luôn cần có sư may mắn là vậy. Hoặc :D đôi khi còn phải cần chút xíu "tay sát nữa." Em còn nhớ từ ngày anh vào diễn đàn cũng đã luôn tìm tòi cách này nọ từ cám cho mi chiến cho tới các kỹ thuật. Như vậy cũng không uổng công rồi.

em chúc mừng anh!

Bạch Đề

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nghề chơi gì mà chẳng phải tìm tòi học hỏi phải không Bạch Đề, tính mình thì lại hay nghịch, chim đang đá tốt mình đổi cám khác là chuyện bình thường, thuốc thì ôi thôi đủ thứ, trên SVC Shop không có sẵn thì réo anh TDP & Bạch Đề tìm giúp :D Thành công bước đầu như vậy cũng cảm thấy phấn khởi rất nhiều. Hy vọng may mắn sẽ tiếp tục đến với mình và các chú chim trong thời gian tới :a11: :a21:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom