Guest viewing is limited

hoangson992001

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Câu Lạc Bộ Chim Cảnh Huyện Củ Chi<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
THÔNG BÁO<o:p></o:p>
(V/v thi Chim Chích Choè Than Hót)<o:p></o:p>
Để tạo điều kiện cho Quý Nghệ Nhân yêu thích bộ môn Chích Choè Than hót có dịp cùng giao lưu. Câu lạc bộ Chim Cảnh Huyện Củ Chi tổ chức cuộc thi Chích Choè Than hót vào lúc 9h00 ngày 4 tháng 12 năm 2011.<o:p></o:p>
Địa điểm: Ngã 4 Cầu vượt Củ Chi, đối diện nhà Thờ Củ Chi ( Sau lưng nhà Truyền thống Huyện Củ Chi)<o:p></o:p>
Trân trọng mời các Quý Nghệ Nhân trong và ngoài Huyện Củ Chi về tham dự.<o:p></o:p>
Cơ cấu giải thưởng vào số lượng lồng chim tham gia dự thi.<o:p></o:p>
Trân trọng!<o:p></o:p>
<o:p> </o:p>
Củ Chi, ngày 20 tháng 11 năm 2011<o:p></o:p>
Chủ nhiệm Câu Lạc Bộ<o:p></o:p>
Huỳnh Trung Danh<o:p></o:p>
ĐT: 098.417 5824<o:p></o:p>

atulathienlong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
AE lưu ý hội chim này vì có tiêu cực thật sự và rất lộ liễu (hội thi chòe than 18-12-2011). Chú chim mình chơi rất tốt có điều sợ xe nên khi xe lớn chạy qua chim hoảng bỏ miệng nhưng xe vừa qua là xòe đuôi hót tiếp...vào vòng 8 con chim mình chơi xuất sắc thuộc loại nhất (vì chim mình đã lấy giải 1 tại hội thi này ngày 6-11-2011) nhưng 2 trọng tài đánh rớt chim mình vào chung kết xếp hạng 1,2,3 với lý do ít hót trong khi chim mình dáng bộ đẹp hơn hẳn 3 con vào chung kết, đuôi xòe hết bản chạy cầu, tạt lồng hót xòe. Ba con vào chung kết thi chú chim 30(giải 1) là khá tốt còn 2 con còn lại: một con phá lông cánh, nhảy phá đuôi tưa lông đuôi đứng hót không xòe đuôi lấy giải 2, con còn lại khép đuôi đúng hót lấy giải 3. Điều làm mình bức xúc là 2 trong tài chấm thi ngày 18-12-2011 hợp tác đánh rớt chim mình để hỏi mua chim mình giá thấp kiếm lời, khi vừa công bố chim số 27 chơi linh động xòe tốt nhưng hơi chậm miệng lấy khuyến khích thì liền nhờ e trai chuyên mở áo lồng chim dự thi lại ngã giá mua chim mình, mình nói không bán e trai liền chạy lại báo với 2 trong tài đang chung đầu xì xầm về phi vụ làm ăn dơ bẩn dưới sự chứng kiến của tất cả ae dự thi. Đã thế khi hội thi kết thúc trên đường về ai đó còn dùng dt giấu số dt hỏi lại lần nữa. Xin góp ý cùng a. Danh: nếu thực sự a đam mê sân chơi vì nghệ thuật và cái đẹp thì a nên thay đổi suy nghĩ và hướng ae trọng tài theo hướng tích cực vì hội thi chim không phải là nơi để kiếm tiền. Khi mình lấy giải 1 ngày 6-11-2011 mình cũng rất vui vẻ gởi tặng BTC một số tiền bồi dưỡng tuy không lớn nhưng nó nói lên sự tông trong tinh thần làm việc công bằng vì cái đẹp nghệ thuật của BTC. Hội thi đã tiêu cực lại không chu đáo: tổ chức thi mà không có cờ để trao giải. Mình xin tặng cờ giải kk của chú chim số 27 cho BTC để 2 anh trọng tài kinh doanh kiếm chút kinh phí trang trải cho phi vụ chấm thi nhơ nhuốc bất thành. Ngày 24-12 này hội sẽ tổ chúc thi lửa: ae lưu ý hội thi này nha!

Mong Ban Quản Tri SVC để bài viết này cho ae tham khảo và mong a. Danh có đôi lời cùng ae nếu có thắc mắc!

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangson992001

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Huyện Củ Chi tổ chức thi chim chích chòe lửa hót 25/12/2011

Câu Lạc Bộ Chim Cảnh Huyện Củ Chi<o:p></o:p>

THÔNG BÁO<o:p></o:p>
(V/v thi Chim Chích Choè Lửa Hót)<o:p></o:p>
Để tạo điều kiện cho Quý Nghệ Nhânyêu thích bộ môn Chích Choè Lửa hót có dịp cùng giao lưu. Câu lạc bộ Chim CảnhHuyện Củ Chi tổ chức cuộc thi Chích ChoèLửa hót vào lúc 9h00 ngày 25 tháng 12năm 2011.<o:p></o:p>Địa điểm: Ngã 4 Cầu vượt Củ Chi, đốidiện nhà Thờ Củ Chi ( Sau lưng nhà Truyền thống Huyện Củ Chi)<o:p></o:p>Trân trọng mời các Quý Nghệ Nhân trongvà ngoài Huyện Củ Chi về tham dự.<o:p></o:p>Cơ cấu giải thưởng tuỳthuộc vào số lượng lồng chim tham gia dự thi.<o:p></o:p>Trân trọng!<o:p></o:p>
<o:p></o:p>
CủChi, ngày 10 tháng 12 năm 2011<o:p></o:p>
Chủ nhiệm Câu Lạc Bộ<o:p></o:p>
Huỳnh Trung Danh<o:p></o:p>
ĐT:098.417 5824<o:p></o:p>

johnynhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
AE lưu ý hội chim này vì có tiêu cực thật sự và rất lộ liễu (hội thi chòe than 18-12-2011). Chú chim mình chơi rất tốt có điều sợ xe nên khi xe lớn chạy qua chim hoảng bỏ miệng nhưng xe vừa qua là xòe đuôi hót tiếp...vào vòng 8 con chim mình chơi xuất sắc thuộc loại nhất (vì chim mình đã lấy giải 1 tại hội thi này ngày 6-11-2011) nhưng 2 trọng tài đánh rớt chim mình vào chung kết xếp hạng 1,2,3 với lý do ít hót trong khi chim mình dáng bộ đẹp hơn hẳn 3 con vào chung kết, đuôi xòe hết bản chạy cầu, tạt lồng hót xòe. Ba con vào chung kết thi chú chim 30(giải 1) là khá tốt còn 2 con còn lại: một con phá lông cánh, nhảy phá đuôi tưa lông đuôi đứng hót không xòe đuôi lấy giải 2, con còn lại khép đuôi đúng hót lấy giải 3. Điều làm mình bức xúc là 2 trong tài chấm thi ngày 18-12-2011 hợp tác đánh rớt chim mình để hỏi mua chim mình giá thấp kiếm lời, khi vừa công bố chim số 27 chơi linh động xòe tốt nhưng hơi chậm miệng lấy khuyến khích thì liền nhờ e trai chuyên mở áo lồng chim dự thi lại ngã giá mua chim mình, mình nói không bán e trai liền chạy lại báo với 2 trong tài đang chung đầu xì xầm về phi vụ làm ăn dơ bẩn dưới sự chứng kiến của tất cả ae dự thi. Đã thế khi hội thi kết thúc trên đường về ai đó còn dùng dt giấu số dt hỏi lại lần nữa. Xin góp ý cùng a. Danh: nếu thực sự a đam mê sân chơi vì nghệ thuật và cái đẹp thì a nên thay đổi suy nghĩ và hướng ae trọng tài theo hướng tích cực vì hội thi chim không phải là nơi để kiếm tiền. Khi mình lấy giải 1 ngày 6-11-2011 mình cũng rất vui vẻ gởi tặng BTC một số tiền bồi dưỡng tuy không lớn nhưng nó nói lên sự tông trong tinh thần làm việc công bằng vì cái đẹp nghệ thuật của BTC. Hội thi đã tiêu cực lại không chu đáo: tổ chức thi mà không có cờ để trao giải. Mình xin tặng cờ giải kk của chú chim số 27 cho BTC để 2 anh trọng tài kinh doanh kiếm chút kinh phí trang trải cho phi vụ chấm thi nhơ nhuốc bất thành. Ngày 24-12 này hội sẽ tổ chúc thi lửa: ae lưu ý hội thi này nha!

Mong Ban Quản Tri SVC để bài viết này cho ae tham khảo và mong a. Danh có đôi lời cùng ae nếu có thắc mắc!
những bức xúc không chỉ riêng ai, k sao a V bữa sau k thi chỗ này nữa hjhj,chim mình hay ai cũng biết mà :)

tg_thiện

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chuyện gì cũng có nguyên nhân nhưng theo em đã là trọng tài thì phải biết nhìn nhận sự thật chứ , mua được con hót múa đã khó nuôi em nó đi thi lại càng khó mà gặp chuyện như vậy nản .......... Mong ông anh quên đi bức xúc trong lòng và chú chim ngày càng hoàn mĩ trong mắt mình ^,.,^

atulathienlong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chuyện gì cũng có nguyên nhân nhưng theo em đã là trọng tài thì phải biết nhìn nhận sự thật chứ , mua được con hót múa đã khó nuôi em nó đi thi lại càng khó mà gặp chuyện như vậy nản .......... Mong ông anh quên đi bức xúc trong lòng và chú chim ngày càng hoàn mĩ trong mắt mình ^,.,^

Mình bức xúc nên đã dt phản ảnh trực tiếp a. Danh chủ hội trưởng BTC nhưng a. Danh không có lời giải thích nào...thừa nhận có sai xót nhưng không dám lên tiếng để làm rõ sự việc! Hai trong tài mù đã đành.....nguyên hội đồng BTC cũng không nhận ra thì tổ chức thi làm gì nhỉ???

alohaduy@yahoo.com

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chia sẻ cùng bạn. Bạn đừng buồn, bởi vì ca sĩ có thành công hay không là do khán giả chứ không phải do ban giám khảo. Cái quan trọng là bạn có chú chim hay vừa ý và lấy được sự thán phục của khán giả. Nếu như cho bạn giải nhất mà không phải chú chim đó bạn có vừa ý không? Chúc bạn có chú chim hay. bữa nào bạn quay clip em nó gời cho mình xem với nhé.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom