Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Bài báo lấy từ trang tintucvietnam.com
Như thế hèn gì các fans chơ chim chọi cũng cho ăn cà rốt.

Ăn cà rốt để xương chắc khỏe​
(Dân trí) - Bạn có thể bất ngờ nhưng mới đây các nhà khoa học Mỹ đã chứng minh được cà rốt giúp ngăn ngừa và chữa bệnh loãng xương. Cà rốt giúp cơ thể chúng ta hấp thụ can xi trong các thức ăn khác, trong nước khoáng… tốt hơn.
Các nhà khoa học làm việc tại đại học Texas - Mỹ đã phát hiện ra cà rốt khi được hấp thụ vào trong cơ thể chúng ta sẽ làm thay đổi gene vận chuyển can xi đến các màng tế bào.

Họ đã ứng dụng kết luận này vào thực tế bằng cách mời 30 người tình nguyện tham gia vào nghiên cứu của họ. Trong số này, một nửa số này được mời ăn cà rốt đều đặn trong nhiều ngày, số còn lại không ăn cà rốt mà ăn những loại rau khác.

Bên cạnh đó các nhà khoa học theo dõi sự hấp thụ can xi của những người này. Sau nhiều tuần theo dõi, các nhà khoa học ghi nhận nhóm ăn cà rốt hấp thụ can xi tăng 40% so với trước khi họ ăn cà rốt. Đây là một kết luận quan trong giúp cho những bệnh nhân của căn bệnh loãng xương có một phương pháp điều trị đơn giản mà hiệu quả cao.

Mặc dù kết luận đã được đưa ra và công nhận, nhưng ngay lập tức chúng ta chưa thể có những loại thuốc được làm từ cà rốt giúp chữa bệnh loãng xương. Điều quan trọng là ngay từ bây giờ bạn hãy tập cho mình thói quen chế biến nhiều món ăn với cà rốt.

Dung Nhi
Theo Santé

ooh_la_la

ai kiu tui đóa, có tui đây...
SVC$
0
dzo dzo, ăn cà rốt đi bà con, nhưng chớ có ăn nhiều kẻo dư carotine sẽ bị vàng da or bị biến thánh thỏ đó!Anh BD cú này đi chợ mua cà rốt về cạp mỗi ngày quá!!!:friends:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Em phải về bảo vợ mua Cà Rốt về để dành ăn cho nhiều vào mới được, sao bài viết không nói tỷ lệ cần ăn mỗi ngày bao nhiêu nhỉ ?

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
kô biết cà rốt có cho mấy chú chim của mình ăn được kô nhỉ?

Mình thường làm như thế này: carot 2 củ, bào mỏng hoặc nạo nhỏ, phơi khô (phơi khô xong không còn bao nhiêu), xay mịn trộn chung với cám trước khi xao lại lần cuối.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Cách như bác TDP em có làm rồi á, nhưng làm một vài lần đâm nhác quá nên không làm nữa bác à, em nghĩ cách cho ăn carot tươi , cắt lát nhỏ hấp cơm khi sôi rồi cho mấy chú chim ăn mỗi ngày hay hơn khi ran khô á ... vừa giữ nguyên được chất trong carot vừa khỏi mất công trộn bột mỗi khi làm bột á ... HI

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hic khi nhỏ em ăn cả luống cũng có công dụng các pác à. Em áp dụng cho đàn Chào Mào của em. Hôm nào em cũng hấp cho chúng ăn đều.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom