Guest viewing is limited

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim mọi người coi xem con ì (1)
url
(2)
(3)
(4)
(5)
(6)
(7)
(8)
(9)
(10)
(11)
(12)
(13)
(14) con này của em
(15) én
(16) chìa vôi
(17)
(17)
(18) con nay tên là chim đuôi seo nhưng quê em gọi là lộc cà xanh
(19) vẹt lạ
dạ xin hết ạ

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hehe! con thứ 85 là vẹt non, con thứ 6 là thuộc họ hoạ my hoặc thuộc họ bông lau, con thứ 8 là cu xanh, con thư11 là con gj thỳ cũng ko nhớ tên nhưng bên ABV cũng có 1 bài viết về con này dồi còn đâu thỳ chịu mà con vẹt đẹp wa bạn ơi ko biết bạn có sở hữu con nào như thế ko???

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này là hoạch ta mà bác :D, có tên đàng hoàng chứ đâu phải zô danh ::a35::a35:

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
hoạch của anh ạ ! hi pro quá thế mà em k biết con ì
Ko phải là hoạch của anh, con này có tên là Hoạch Ta hay còn gọi là Hoành Hoạch,em mà có đi bẫy CM thì hay dính mấy tay này với Bông Cúc nữa( tham ăn + hung hăng lắm ).Ng` ta hay nuôi chim mái để làm mồi, nghe đâu mái kêu nhìu giọng hơn thì phải :D, anh cũng chưa nuôi giống này nên ko biết nhiều,chắc phải đợi các tiền bối giúp em thêm thôi:a16:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chào các Anh em là lính mới, không kinh nghiêm gì nhưng con chim màu xanh hình 18 đúng lạ quá không biết trong Nam có không nhỉ , mà xưa giờ em thấy ảnh nó lần đầu xinh quá là xinh ...

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
em ở HN chẳng có loài lày nên chưa nghe thấy giọng còn nhìn hình con này có vẻ ko đẹp

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con hoành hoạnh ở trên hình như là của bác phonexi108 thỳ phải bác ấy post hình bên ABV

binhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tôi bổ xung một chút:
-Con số 2 là CHÍCH MÀY VÀNG tên khoa học là Eastern Crowned Warbler,có mặt tại Việt nam,ít nghe tiếng kêu nhưng khi no hay đậu im một chỗ hót chuyện nghe khá hay.Chỉ thấy đi đơn lẻ một mình.
-Con số 10 có tên là THÁI BÌNH tên khoa học là Bombycilla garulus,có nhiều ở TQ,mấy năm trước đây nhập về HN khá nhiều,mấy năm gần đay lại không thấy nữa,có bộ lông mịn rất đẹp,ăn nhiều khủng khiếp(gấp đôi Khướu)ỉa cứt ướt nhoét và nhiều ngang với yểng,tiếng kêu kéo dài từng hồi như tiếng còi cảnh sát nhưng nhỏ,không hót.

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
con 7 9 10 là finch ,con thứ 7 HB đã từng thấy rồi nhưng mà quên tên ,con thứ 10 ở Sin có bán ,con 9 là sẻ hung (đoán ).con vẹt cuối cùng là rosella rực rỡ rất đẹp.con số 4 là mockingbird mà chú David_Tran gọi là chích chòe Mĩ :a06:.số 8 là chim cu luồng
kiến thức có hạn mong các bác chỉ giáo thêm :a04::a04::a04:

aikin

"Aikin - yêu chim cảnh"
SVC$
0
Con số 4 là VẸT NON (vì còn nhỏ nên ko chắc là loài gì) Con số 5 mình nhìn giống BÌM BỊP LỚN .Con số 6 là MỎ SÁP MÁ CAM (Một giống sẻ nhập gốc Tây Phi ). Con số 7 là CHIM CU XANH .Con số 9 là SẺ BẠC. Còn con cuối cùng thì mình thấy rất đẹp, cũng thắc mắc ko biết giống vẹt gì :a03:

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 con chim trong lồng đầu tiên la chim bạch mi.giọng hót thì cung tương đối nhưng đá nhau thì tuyệt vời.chim này chi có ở vùng lâm đồng thôi nên chắc nhiều người cũng ko biết.còn những loại chim kia thi mọi người đã noi' hết rồi.loại chim nào cũng có ten het bạn a.
:a35:thân

haclong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con số 2 ở chổ bạn đầy luôn nhiều hơn cả Chào Mào . nó là bạch mi đó

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
con thứ 3 trong thùng gỗ chắc là thạch yến đó các bác:a21:
Đôi chim số 1 chắc chắn là bạch mi đà lạt rồi. đúng ko các bác. Thấy bảo hót thì u u u thôi, nghe ko ra sao nhưng đá thì ác liệt lắm

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú chìa vôi hình 16 , cách đây 1 tháng , ở bên Nhật vùng tokyo mình thấy có rất nhìu , hót cũng giống Yến nhưng giọng to hơn , đặt biệt là chú này đi bộ như con người luôn , không nhảy , rồi lúc nó chạy băng qua đường nó chúi đầu y chang phi ngựa , tướng tá thì to cỡ Sơn Ca , kết nhất lúc chú nó chạy nhìn đã lắm :a37: Còn tên thì em chịu :a04:
Nếu có gì không đúng mong ACE bỏ qua
Em biết sao nói vậy nha :a03:
Thân

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con đó chìa vôi chắc rồi. Việt Nam mình cũng nhiều lắm. Ngoài chìa vôi loài này màu trắng, còn có cả những chú màu vàng. Nhìn ngoài đồng y chang nhau, chỉ khác màu trắng đổi thành màu vàng thôi. Chìa vôi là giống chim chạy nên có thể bước 1,2 như người là đúng rồi he he Mình mới nghe bọn này hót líu ríu, ko rõ âm điệu ra sao. Vì thực ra gặp nhiều nhưng chỉ nhìn là chính thôi chứ giống này nhát người lắm:a31:

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
con thứ 3 trong thùng gỗ chắc là thạch yến đó các bác:a21:
Đôi chim số 1 chắc chắn là bạch mi đà lạt rồi. đúng ko các bác. Thấy bảo hót thì u u u thôi, nghe ko ra sao nhưng đá thì ác liệt lắm

thật ra Bạch mi đà lạt hót cũng khá hay, trước đây mình cũng đã từng chơi và đi bẩy nhiều nên mình biết, u u u ... là lúc con trống nó hú thôi, ngoài ra nó còn nhiều giọng khác nữa, đặt biệt là lúc nó đấu nghe phê lắm. còn khi đá thì cũng ác liệt lắm

TpTmobile

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
[/[/IMG]cho em hỏi con này tên gì và ở việt nam mình có hok zday

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom