Guest viewing is limited

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác có biết cách nao chọn CM Ché lớn và hay ko

Các bác có biết cách nao chọn CM Ché lớn và hay ko, chỉ e với? E đang nuôi 4 chú mà ko có chú nào ché hay hết hà. Em xin cảm ơn trước nhé:a32::a32:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Ðề: Xin các bác ai có kinh nghiệm nhiều giúp dùm

Ché hay còn gọi là chéc hay chẻ là do con chim, một khi nó căng lửa thì nó tự động chéc, tiếng chéc to hay nhỏ, dài hay ngắn là tuỳ con, thiếng chéc gần như là bẩm sinh nên không thể biết được con nào như thế nào, nghe con nào chéc thì biết thôi, còn nếu là chim con nếu có chim kèm từ bé thì nó có thể bắt chước tiếng chéc của con mồi.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

nhiếu kinh nghiệm thì mình không dám nhận,nhưng cũng xin đóng góp chút ý kiến.
chéc là biểu hiện sự sung mãn, thách thức và hù doạ đối phương của Chào Mào.khi chim căng lửa hoặc thấy chim lạ bay đến lãnh địa của mính thì chúng sẽ chét.
nhà bạn nuôi 4 con Chào Mào mà không còn nào chéc có thể là chim chưa được căng hoặc do bạn để gần nhau nên chúng đã quen mặt rồi nên không chéc á,..,.bạn thử tách 4 con ra 4 nới khác nhau và không cho chúng nghe thấy tiếng hót của nhay trong khoảng 3-4 ngày gì đó(tốt nhất là gữi nhà người quen) sau đó đem về cho chúng đối mặt nhau xem chúng có chịu chéc không nhé.thân

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Em hiểu nhầm ý rồi, chủ topic bảo là mấy chú chim ở nhà không con nào chéc hay chứ không phải không chéc.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

Em hiểu nhầm ý rồi, chủ topic bảo là mấy chú chim ở nhà không con nào chéc hay chứ không phải không chéc.
hihi sory bạn nha,mình đọc không kĩ
bạn muốn chim Chào Mào nhà mình chéc hay thì bạn phải mời một thầy giỏi về môn này dạy á

bonslip01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh Bạch Đề và những ai biết tiếng ché và những tiếng khác của Chào Mào thì chỉ mình với. có kèm theo âm thanh ví dụ từng cái thì tốt. lâu nay không để ý mấy bữa nay tham gia diễn đàn mới để ý nhưng không biết cách nhận biết

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
anh Bạch Đề và những ai biết tiếng ché và những tiếng khác của chào mào thì chỉ mình với. có kèm theo âm thanh ví dụ từng cái thì tốt. lâu nay không để ý mấy bữa nay tham gia diễn đàn mới để ý nhưng không biết cách nhận biết
mình trả lời câu hỏi của bạn như thế này nhá,tiếng ché của chim cm thường là chim đang sung,hoặc đang hót đấu thường dùng tiếng ché để hù dọa đối phương,tiếng ché của các chú cm khác nhau cũng có những điểm khác chứ k giống nhau.Bạn có thể tham khảo trong Diễn Đ? n Sinh Vật Cảnh Việt Nam - Video gần đây nhất để ý đoạn video nào có để từ ché hoặc chét thì bạn vào xem thử nhá

yeuchuatron

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình trả lời câu hỏi của bạn như thế này nhá,tiếng ché của chim cm thường là chim đang sung,hoặc đang hót đấu thường dùng tiếng ché để hù dọa đối phương,tiếng ché của các chú cm khác nhau cũng có những điểm khác chứ k giống nhau.Bạn có thể tham khảo trong Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam - Video gần đây nhất để ý đoạn video nào có để từ ché hoặc chét thì bạn vào xem thử nhá
vào cái diển đàn bạn cho , bấm vào mấy cái video , sao toàn để '' bạn đả bị ban với lý do sau :...... '' Vậy làm sao xem được bạn ơi

richha

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vào cái diển đàn bạn cho , bấm vào mấy cái video , sao toàn để '' bạn đả bị ban với lý do sau :...... '' Vậy làm sao xem được bạn ơi
Em cũng bị vậy, khi nhấn vào link đó thì cứ báo là bạn đã bị ban, vậy là bị gì hả mấy anh !

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Link của @thanhthang mình xem bình thường. Các bạn xem thử đã login hay chưa ?

Thân chào,
CADN

Zjp_0

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em cũng ko xem dc với lý do trên các bác xem lại thế nào nhé

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Mình đã gửi lại link file CM ché đấu cho 2 bạn rồi đấy,mong 2 bạn mở hộp tin ra xem dùm mình nhá.Có gì thì anh em mình có thể tham khảo tiếp với nhau.Thân

MaluiuMun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng bị vậy, khi nhấn vào link đó thì cứ báo là bạn đã bị ban, vậy là bị gì hả mấy anh !
Cái đó mình cũng bị nhưng ko sao đâu bạn tại vì các anh vẫn đang fix lại diễn đàn mà

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giọng ché có phải của CM trống ko?

Các anh cho em hỏi giọng ché của CM có phải là CM trống ko .?

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Ðề: Giọng ché có phải của CM trống ko?

mái cũng có thể ché bạn ah...nhưng câu hỏi của bạn với ý gì Mình chưa hiểu....

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Các anh cho em hỏi giọng ché của CM có phải là CM trống ko .?

hình như con mái cũng ché bạn à, nhưng nếu bạn nuôi lâu rồi thì cũng đã biết trống hay mái chứ. nó chỉ ché khi căng lửa thôi

txtanh1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

trống hay mái thì cũng "ché" hết bạn à, nó thích thì hét thế chứ cũng ko cần căng vì em cm bổi của mình cũng la "két két két" suốt.:a01:

doimubloc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình cũng mới vào nghề nuôi Chào Mào, nên chưa hiểu tiếng ché của chào mào như thế nào, mong các bạn làm các nào chỉ cho mình thấy hoặc nghe, tốt nhất là chỉ cho mình cách post hình hoặc tiếng hót của CM lên để cùng nhau thưởng thức và đánh giá!:a22:
Xin chân thành cảm ơn!

cacnavan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
úi giời chéc hay ko còn tùy con chim của bạn thế nào nữa chứ nhiều con ko ché mà chơi được lắm :a01:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/4FJYqiXaURI?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/4FJYqiXaURI?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/v7Wd4bTNNic?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/v7Wd4bTNNic?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/0GkDXOVFWnQ?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/0GkDXOVFWnQ?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom