Guest viewing is limited

hoathancaibang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đọc nhiều bài trên diễn đàn , về CM bông , bạch đề , bạch tạng, mí đỏ .... thì mình có biết nhưng còn CM cánh gián là như thế nào, làm cách nào để nhận biêt.

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
Chào Mào gián cánh là như một con chào mào bình thường vậy bạn àh. nhưng cái cánh có một hoặc hai hoặc ba... cộng trắng toàn lông hết luôn. có thể có hai bên điều nhau hoặc cũng có thể bên này có hai cộng bên khia một cộng.... tuơng tự gián đuôi cũng vậy.
còn nếu con Chào Mào có bông mình, mào và có gián cánh thì người ta vẫn thừong gọi là chào mào bông chứ ít ai gọi là chào mào bông gián cánh hihi

thân chào

hoathancaibang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào mào gián cánh là như một con chào mào bình thường vậy bạn àh. nhưng cái cánh có một hoặc hai hoặc ba... cộng trắng toàn lông hết luôn. có thể có hai bên điều nhau hoặc cũng có thể bên này có hai cộng bên khia một cộng.... tuơng tự gián đuôi cũng vậy.
còn nếu con chào mào có bông mình, mào và có gián cánh thì người ta vẫn thừong gọi là chào mào bông chứ ít ai gọi là chào mào bông gián cánh hihi

thân chào
cảm ơn bạn đã giải đáp được thắc mắc của mình , thật ra thì mình cũng nghĩ như thế nhưng không dám chắc nên hỏi cho chắc, thằng bạn mình có 1 con cm má trắng ở mũ của nó có 1 cộng lông trắng và phần lưng cũng có 1 ít lông trắng ( 2-3 cộng). Mình thấy nó nói là gián mũ và gián lưng. Nhưng rõ ràng như bạn nói ở trên thì con CM này phải gọi là CM bông đúng k :D

thanhhungvcbmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Từ gián dùng ở đây chỉ sự gián đoạn.Có nghĩa là cứ một cộng trắng đến một cọng bình thường.Nó cứ thế gián đoạn dến hết cách hoặc đuôi.Ở Cánh và đuôi lông được xếp theo thứ tự thì gọi là gián chứ ở mào và lưng mọc tua tủa thì có thứ tự nào đâu mà gián.Hee

hung map

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào anh em ! mình mới tập chơi CM, do mình bắt được khi nó đến nhà và xông vào cắn con trong lồng , 1 bên cánh ở giữa có duy nhất 1 cọng lông trắng, nhìn cũng hay nên mình để chơi luôn , giọng cũng dài khoảng 6,7 âm . Cho mình hỏi em nó có phải là gián cánh không ? chân thành cám ơn AE.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom