Guest viewing is limited

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
Thật cảm động, khô biết ra tết hội svc có ghé thăm ông cụ nữa kô?tôi là 1 thành viên mới, nếu ra tết hội mình có ghé thăm ông cụ tôi xin ủng hộ 100k

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ðề: 90 tuổi kéo xe chở hàng nuôi vợ ốm

cảm ơn bác NVN rất nhiều ........... em nghĩ thế này có lẽ BQT nên thành lập một quỹ từ thiện SVC hoạt động tiếp nhận 24/24 vì có những thành viên khi rủng rỉnh muốn mở tấm lòng của mình còn có nơi có chốn để gửi vô và tránh những lúc có dịp SVC ta phát động quyên góp từ thiện lại nhắm vào lúc một số anh em ta lại đang kẹt thì cũng khó lắm , như thế tiền anh em đóng góp sẽ được giữ lại để đến dịp gặp trường hợp cần giúp đỡ thì anh em đồng lòng nhất trí chúng ta sẽ tiến hành giúp đỡ rất nhanh chóng ...... đó là ý kiến của em các bác nghĩ sao ạ?????????????????

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Cảm ơn Đại Linh có ý tưởng hay!
Vâng, anh em BQT cũng đã nghĩ ra một cách nữa là sẽ thành lập một đội viên gọi là "nhóm thiện nguyện" cho các vùng. Nếu có trường hợp như thế, họ sẽ đại diện cho SVC mà trao tặng quà. Công việc thiện nguyện này không cần nhiều giờ lắm, chỉ cần một ngày CN rảnh, kéo các thành viên thiện nguyện lại. Đi trao tặng một chuyến là ổn. Tuy nhiên, hiện nay về phía HN và SG thì thành viên khá đông. Còn ở miền Trung thì vẫn ít quá, cho nên khi lập ra nhóm này. Nếu chưa có đông thành viên thì chắc vẫn nhờ admin-mod giúp đở.
Các bạn cho thêm ý kiến nhé. Hiện nay thì, quỹ của SVC là quỹ của chung, ngoài việc trả lệ phí quản lý mạng. Khi dư tiền sẽ làm thế một khi có chuyện cần giúp như trườc hợp trên. Quỹ của SVC từ đâu ra? Hiện nay ngoài đấu giá ủng hộ ra, các mod-admin góp tay chung và rồi quảng cáo. Và số tiền có bao nhiêu sẽ được Huy Chuột thủ quỹ cập nhật thường xuyên.

Còn Đại Linh có ý như góp sức theo kiểu mem điều này rất chi là tốt. Thiết nghĩ, nếu có như thế, anh em BQT sẽ tạo một topic riêng và cập nhật số tiền ai đã góp và đi về đâu. Như thế mới tạo sự thẳng thắn, minh bạch.

Các mem cho ý kiến nhé!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

các bác đâu rồi ..... dự án này rất khả thi sao ko có bác nào vào ủng hộ dự án này cho SVC thế nhỉ ?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Với lòng tốt của bạn Nguyễn Văn Nam! Và lời nhắn của bạn Đại Linh.

Tôi thay mặt cho BQT sẽ mở ra cuộc góp quỹ do bạn Nguyễn Văn Nam đề ra và từ BQT SVC là 500K quà gọi là qua năm hỏi thăm sức khỏe, cùng với lòng tốt của bạn Nguyễn Văn Nam đề góp trên. Hiện nay thành viên ở Huế vẫn chưa đông để mở ra một đội thiện nguyện cho SVC, cho nên vẫn nhờ admin Hoangvpb giúp đở.

Các bạn cứ việc cho thêm ý kiến của mình nhé!

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
tôi nghĩ vấn đề lập 1 quỹ từ thiện là rất hay,tôi ủng hộ cả 2 tay, mong các thành viên diễn đàn svc ủng hộ nhiệt tình nhé,khi nào thống nhất mong BQT thông báo sớm nhé

Ban Quản Trị

"Hãy cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn"
Thành viên BQT
SVC$
0
BQT_svcvietnam, xin cám ơn các đóng góp ý kiến việc thành lập quỹ từ thiện, sau khi họp bàn thống nhất, BQT_svcvietnam xin chính thức thành lập quỹ " Tấm Lòng Vàng". mọi chi tiết các thành viên xem thêm ở đây nhé:
http://www.svcvietnam.com/forum/showthread.php?p=34583#post34583

Chân thành cảm ơn các thành viên
BQT_svcvietnam

cuongquephong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cảm ơn bác NVN rất nhiều ........... em nghĩ thế này có lẽ BQT nên thành lập một quỹ từ thiện SVC hoạt động tiếp nhận 24/24 vì có những thành viên khi rủng rỉnh muốn mở tấm lòng của mình còn có nơi có chốn để gửi vô và tránh những lúc có dịp SVC ta phát động quyên góp từ thiện lại nhắm vào lúc một số anh em ta lại đang kẹt thì cũng khó lắm , như thế tiền anh em đóng góp sẽ được giữ lại để đến dịp gặp trường hợp cần giúp đỡ thì anh em đồng lòng nhất trí chúng ta sẽ tiến hành giúp đỡ rất nhanh chóng ...... đó là ý kiến của em các bác nghĩ sao ạ?????????????????

cuongquephong hoàn toàn tán thành! Những việc làm ý nghĩa như vậy cần được phát huy để diễn đàn này không đơn thuần chỉ là SVC mà là nơi chứa những tấm lòng.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom