Guest viewing is limited

huuviethn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hii các Fan Chòe Lửa !
Mình có chú lửa mới bắt về được 2 tháng , tháng đầu tiên còn hót 1 chút bây giờ chú ta chỉ kêu chẹc chẹc thôi . Có ai cho mình biết như thế là làm sao ko ?
Thân !

khoanhuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: CL chỉ kêu chẹc chẹc

chắc con lửa của bạn chuẩn bị thay lông rồi đó........................

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn nên xem lại kỹ, ngoài kêu kẹc kẹc, CL của bạn còn có hiện tượng gì nữa không

SVC$
0

Hii các Fan Chòe lửa !
Mình có chú lửa mới bắt về được 2 tháng , tháng đầu tiên còn hót 1 chút bây giờ chú ta chỉ kêu chẹc chẹc thôi . Có ai cho mình biết như thế là làm sao ko ?
Thân !

Chào Bác !! Con Lửa của bác có vừa kêu vừa đập đuôi không ?? nhà bác còn con lửa nào nữa không nếu có thì con lửa của bác đang dè con lửa kia đó còn nếu không thì lửa của bác đang sung thân !!!

huuviethn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào Bác !! Con Lửa của bác có vừa kêu vừa đập đuôi không ?? nhà bác còn con lửa nào nữa không nếu có thì con lửa của bác đang dè con lửa kia đó còn nếu không thì lửa của bác đang sung thân !!!

Đúng rồi chú lửa của mình vừa kêu vừa đập đuôi đó ! Mình chỉ nuôi 1 chú lửa cả 1 chú my thôi !

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

CL mới mang về thì chú này là LỬA bổi hay thuần hả bác ? nếu là Lửa bổi thì khi về nhà khi yên tĩnh cũng có hót vào buổi sáng hoặc một chút vào buổi trưa , nếu thay đổi chỗ treo đột ngột cũng khiến cho CL im tiếng một thời gian cho quen lại chú ta sẽ lại hót tiếp thôi ...... cũng có thể điều gì đó khiến chú ta hoảng nên im tiếng ..... giống LỬA này khi hoảng hoặc có gì đó kích động thường đánh đuôi tạch tạch.....

SVC$
0

Đúng rồi chú lửa của mình vừa kêu vừa đập đuôi đó ! Mình chỉ nuôi 1 chú lửa cả 1 chú my thôi !

Vậy là nó đang sung đó có phải nó vừa chẹt chẹt vừa đập đuôi vừa quay qua quay lại trên cầu chim bác mua là chim thuần đúng không ??? Thân !!!

huuviethn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Vậy là nó đang sung đó có phải nó vừa chẹt chẹt vừa đập đuôi vừa quay qua quay lại trên cầu chim bác mua là chim thuần đúng không ??? Thân !!!

Mình cũng ko rõ vì mình mua của môt người đi đường cả chim cả lồng luôn nên cũng ko rõ họ nuôi lâu chưa ! Thân

SVC$
0

vậy bác nên xem rõ những hành động của chú lửa của bác nếu đập đuôi kêu chẹc chẹc rồi đứng trên cầu quay qua lại thì đó là hiện tượng đang sung nếu có thể bác post hình lên cho anh em xem sẽ dễ giúp bác hơn Thân !!!

Digital_Life

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

/to huuviethn Bác mua em đó giá bao nhiêu nhỉ ???
Chim thuần tức là ko còn bổi nữa đó bác :D !

baomap

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0

Nhiều khi chế độ ăn cho nó thiếu sâu tươi nên con CL ko sung và rất ít hót bạn ah.Bạn tăng khẩu phần ăn cho e nó nhiều nhiều tý và cho tắm đều đặn có lẽ sẻ tiến bộ đó bạn.Thân!

huuviethn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nhiều khi chế độ ăn cho nó thiếu sâu tươi nên con CL ko sung và rất ít hót bạn ah.Bạn tăng khẩu phần ăn cho e nó nhiều nhiều tý và cho tắm đều đặn có lẽ sẻ tiến bộ đó bạn.Thân!

Mình nghĩ chắc không phải thiếu mồi tươi đâu vì ngày nào mình cũng cho sâu + cào cào mà !

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0

Theo bạn ĐạiLinh nói nếu treo chim ở nhiều chỗ khác nhau chim sẽ không hót hả bạn, giống choè lửa khác với các giống khác là phải treo một chỗ thôi hả bạn, mọng bạn cho mình biết rõ vấn đề này với, mình mới lần đầu tiên nuôi choè lửa bạn ơi, cảm ơn!
Thân chào!

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạnmuốn con lửa của bạn kiu thì bạn nên cho nó ăn cào cào nhiều vào và dế, sâu tươi như vậy mình thúc cho em nó căng lên, chúc bạn thành công

male_danang

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0

Choè lửa của tớ cũng vậy, nuôi bổi được hai tháng rồi nhưng thỉnh thoảng chỉ hót chuyền thôi. Còn lại là cứ nhảy và kêu tặc. ..tặc...Nghe mà phát chán.Không biết các bác có cách nào giúp không. Nhiều lúc buổi trưa nghe nó hót gió thì cũng vui tai nhưng không thấy nó hót to mặc dù mình cũng cho ăn châu chấu và mặc áo lồng vào cho em nó sung mà tính nào vẫn tật ấy.Thật hết biết.

DUYACC

Thành viên mới
SVC$
0

Nếu có điều kiện thì kiếm một con lửa khác để gần đấy, nó sẽ hót thôi. Còn phương án khác thì bạn hãy tải files lửa hót và bật lên cho chú em nó nghe (nếu có files lửa mái thì càng tốt). Đây là kinh nghiệm của mình, mong các bạn góp thêm ý kiến. Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom