Guest viewing is limited

choetchoet

Thành viên mới
SVC$
0
Các con chim quá sung thường cắn cánh và đuôi em được người ta mách là chúng bị thiếu chất gì đó, để nó không trở thành thói quen thì gián cánh nó lại sau một thời gian nó sẽ hết. các bác có cách nào hay không chỉ cho em với

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
Ðề: chim bị cuồng cách chữa

chim cuồng nghư thế là có 2 nguyên nhân.một là do tật xấu của chim.nếu bị tật này thì theo mình nghĩ tốt nhất bạn nên cho em nó theo chiều hướng võ sĩ:a01:.hai là bạn nuôi chim quá căng nên chim phải tự xử để hạ lữa đó. nếu quá căng thì bạn nên giảm bớt sâu khô+ tươi. bổ sung nhiều cào cào+dế, nếu có thể mỗituần bạn nên bổ sung thêm trứng kiến 2 lần.chúc bạn thành công.thân:a15:

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0

ình nghĩ chim bi cắn cánh và tự phá lông của nó thường là do chim quá căng lửa mà lai ko biết làm bố (lót lồng chuyên dành cho choè đá ) nên nó tự làm vào chính bộ lông của nó .bạn thử về may một cái bao vải nhỏ 3*6cm màu đen, bên trong bỏ cát vào may kỹ lại, bỏ vào lồng từ từ nó quen rồi sẻ tự cắn vào cái bao đó .hoặc bạn có thể bỏ vào đáy lồng một tấm vải đen cũng được nhưng nhớ gùi lại .chúc chim bạn sẻ hết cắn lông

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo mình chim bị cuồng (tự phá hình) là chim căng lửa hoặc do nết (có con chim mới trổ xong lông là xỉa ngực và cắn cánh, cắn lông đuôi), thường những chú chim con có biểu hiện trên.
-Khi chim phá hình bạn phải tách chim ra và chi một cục cao su đen cho chim đá hoặc lót bố đá cho chim tập quen đá bố.

hananhphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Than tự phá mình Không biết tật này có liên quan gì đến dinh dưỡng của chim không nhỉ?

Mình biết có những chú than máu quá hay có tật tự phá mình.. mổ ngực, mổ đuôi, cánh ... cái ji mổ dc là nó choi cả ... Không biết tật này có liên quan gì đến dinh dưỡng của chim không nhỉ .. thiếu vitamin A, D hay chất jiji đó ? ae chia se hem !

thanks !

nam09

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Than tự phá mình

chào bạn
chim bạn máu vậy có lẽ là rất tốt . nhưng tránh cho nó tự hại mình :a34: bạn dùng miếng cao su màu đen, cỡ hai ngón tay bạn cho vào lồng chim bạn thấy vậy sẽ đá bố , không ảnh hưởng tới hủy hoại bản thân,,,,
còn về dinh dưỡng thì bạn cào cào hay dế đầy đủ mỗi ngày .... chim bạn mà chuẩn bị đi trinh chiến thì trước một tuần chuẩn bị đá thì bạn nên bổ xung ngày bằng cách bạn bắt thằn lằn ngắt đuôi cho ngày 2 cái đưôi nhất định chim bạn sẽ sung mãn trước khi giao chiến ...

Vài lời cùng bạn!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom