Guest viewing is limited

huyenam4e

Thành viên mới
SVC$
0
các pác có kinh nhiệm giúp em vụ này với .tình hình là con than chiến nhà em năm nay sang năm thứ 8 rồi nhưng mà năm nào cũngt thế cứ thay lông xong bảnh chọe đc vài bữa là nó lại mổ gãy hết lông đuôi đi khi mổ hết lông đuôi rồi nó nhìn thấy con khác mà không cho no chiến là lại quay ra tự hành hạ mình bằng cách mổ lông cánh.nhiều bận phải ra tiệm mua con bổi về cho nó oánh 1 lúc rồi thả em bổi về với thiên nhiên.hiện tại lông đuôi em nó vẫn dang đẹp nhưng mấy H nay em thấy nó lại bắt đầu lặp lại chu kỳ mổ lông.pác nào có cách giúp em với:a09:

K

Khách

Guest
híc2 không cao thủ nào giúp đỡ em ah.mọi người ai đã từng bị như em hay biết cách khăc phục chỉ dùm em với.H nay nó bứt 2 cái lông đuôi rồi.huhuhu

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
các pác có kinh nhiệm giúp em vụ này với .tình hình là con than chiến nhà em năm nay sang năm thứ 8 rồi nhưng mà năm nào cũngt thế cứ thay lông xong bảnh chọe đc vài bữa là nó lại mổ gãy hết lông đuôi đi khi mổ hết lông đuôi rồi nó nhìn thấy con khác mà không cho no chiến là lại quay ra tự hành hạ mình bằng cách mổ lông cánh.nhiều bận phải ra tiệm mua con bổi về cho nó oánh 1 lúc rồi thả em bổi về với thiên nhiên.hiện tại lông đuôi em nó vẫn dang đẹp nhưng mấy H nay em thấy nó lại bắt đầu lặp lại chu kỳ mổ lông.pác nào có cách giúp em với:a09:
.
Chim bạn bị tật phá hình, hung dữ, cách tập lại là cho tấm nguyên bầy than ở nhà rồi phơi nắng chung để gần sát nhau (do lông ướt không cự nhau). cho thấy mặt 24/24, nếu vẫn còn phá hình thì cách li khỏi các em khác và duy trì tắm như trên. Đây chỉ là tạm thời nếu chất chim hung quá thì chịu rồi bạn.
.
Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom