Guest viewing is limited
N

__Nick__

Guest
nói thật thì mình cũng mê chòe than lắm. Định l;à đầu mùa than non này sẽ tậu 1 em về chơi cho vui nè. nhưng ko bít có thời gian để chăm em nó hay ko thôi. hix hix:113:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
trong này chủ yếu là CM thui than cũng có nhưng ít lém,vì đây là DĐ của các fan CM mà
HI..HI... diễn đàn này là về SVC mà bác , chẳng qua các bác cao thủ về than ko vào lập thành topic về than để anh em bàn luận và trao đổi thôi . em thấy anh em HN đi dợt CM cũng mang than đi nữa mà . càng nhiều topic về các loại chim ..... thì diễn đàn ngày càng phong phú và lớn mạnh hơn , em nghĩ anh em sẽ rất vui vì càng thêm hiểu biết và BQT cũng rất vui vì tâm huyết dành cho mọi người thêm lớn mạnh

khaktdn

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng khoái nuoi than lắm nhưng mà sao tháy nó ít hót quá à, chỉ an no xong là nhảy tùm lum không, thấy mà phát ghét.

khaktdn

Thành viên mới
SVC$
0
đừng cho ăn sâu mà nên trộn trứng kiến với cám trứng sao cho cám trứng áo đều quanh trứng kiến rùi cho chim ăn thì từ từ chim sẽ ăn được bột thôi à:lol:
bạn mua cào cào về rồi cắt nhỏ ra trộn với cám cho chim ăn, khoảng 5 ngày là biết ăn cám liền hà

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
mình cũng khoái nuoi than lắm nhưng mà sao tháy nó ít hót quá à, chỉ an no xong là nhảy tùm lum không, thấy mà phát ghét.
hi` chắc anh nuôi than bỗi quá chỉ có than bỗi ăn xong là nó nhảy không à phãi 1 mùa mới chơi được nếu muốn nghe hót liền thì mua chim thuộc mà nuôi đó anh về nó hót muôn banh nhà luôn đó:lol::lol:.thân

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Nuôi than bổi cũng có cái hay của nó , mà than bổi đối với bác nào nóng lòng thì không nên nuôi , theo em là vậy . Không thì nuôi than thuộc là ok . Than , mi cần tính kiên trì , em thì thích mi bổi nhất nuôi nó không cần chăm nhìu trong giai đoạn là bổi , chỉ cần đi mua chú nào tướng tá ok rồi về bỏ thí trong nhà , mà bỏ thí đây không phải là không chắm sóc chó nó nhà , là không quan tâm đến nó , để 1 goc nào tiện cho nhiều người qua lại tập cho nó dạn người rồi hay tinh đến luyện nó thành 1 con chim đá hay . Lâu lâu em cũng thường áp dụng cách rèn luyện chó mi trong giai đoạn đầu cho than lắm

baosky

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ko nuôi chim đã lâu rồi,vô diễn đàn đọc bài thấy ngứa ngáy tay chân ghê luôn.
chắc phải sắm 1 em nuôi cho vui nhà vui cửa quá.
hân hạnh đc làm quen với tất cả mọi người trên diễn đàn.

SVC$
0
em nghe nói lựa 1 con Than Bổi thì tương tá phải càng bự con càng tốt đúng ko các bác mà nghe nói than Đà Nẵng là tiêu chuẩn nhất đúng ko các bác . thân

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Mình chỉ nghe Than miền Trung hay thôi, nếu có thì ở Quảng Nam. Đất Đà nẵng giờ không đủ cho người ở, lấy đâu cho chim :):

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Tôi có đọc qua bài báo của anh Thanhl bên ABV :D
Bảo rằng đợt Than chọi ở ĐN cũng rất chi là có tiếng.
Chuyện là có anh nọ ở ĐN có con Than đá khét tiếng. Thế mà có một anh, có chú Than ở Quảng Nam là Tam Kỳ, mang ra hạ gục chú khét tiếng đó.
Và rồi, người chủ chim khét tiếng tan gia bại sản cho cuộc đấu đó.
Với Tam Kỳ tôi có đi bẫy CM qua, đất ở vùng quê còn thoáng, nên Than rất nhiều.

Thân,

Squallthukhoa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào mọi người,hôm nay topic có thêm thành viên này chơi than nữa đây.Chơi lâu rồi mà bỏ chuyển qua chơi lửa,bây giờ khoa hay ra hội nhiều thấy đá than đã quá,máu ghiền lại lên.khoa mới lấy dc 1 em tướng thường thường thôi,cỡ 2/3 con mi ah,định nuôi em này lên ra hội làm vài trận.Chưa biết đấu đá sao nữa,chỉ dc cái tướng hù dọa con khác.mà bị cái là chim bổi nên chắc cũng phải 3 tháng nữa mới đá dc.Hót thì đã hót căng rồi nhưng gặp nguoi nhảy lung tung,mong rằng nó sẽ sớm dc ra mắt anh em.Hiện nay nó nhảy lung tung quá,o chụp hình dc.Vài lời tâm sự với mọi người.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Nói nhỏ nghen nhé ông bạn!
Nuôi bổi đi đá thì quá ok!Nhưng mà nói trước là làm dấu trên mình chim trước nghen,coi chừng bị đổi chim!Vì khi đá bổi có 1 bất lợi hơn so với con,chuyền là vì bổi rất nhát dù là chim 1-2 mùa,nên chuyện 2 con đá nhau,con thua chạy đã đành,con thắng có khi thấy con kia bay loạn xạ cũng đâm hoảng,chạy theo,thế là xử huề vì không thể biết con nào chạy trước nếu không làm dấu,Hihihi!Giang hồ dạo này hiểm ác hơn!
Hihihi!
Thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng rồi mình cũng hay xem than đấu. Than đấu thông lồng, ko đánh dấu coi chừng bị đổi thật đóa. Lúc đang bấu nhau, các bác bên ngoài còn bình luận loạn cả lên. chẳng rõ con nào ra con nào cả.
cứ đánh dấu cho chắc chắn :D

Squallthukhoa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vụ này khoa bị rồi,mà bị đổi mi chứ o phải than.Bây giờ kinh nghiệm rồi,lấy bút lông tô màu lên cánh nó là ok ah.Nuôi chim bổi trong lồng lớn nên nó mau dạn lắm.

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vụ này khoa bị rồi,mà bị đổi mi chứ o phải than.Bây giờ kinh nghiệm rồi,lấy bút lông tô màu lên cánh nó là ok ah.Nuôi chim bổi trong lồng lớn nên nó mau dạn lắm.
hehehe.......con Than mà chơi màu đỏ lên cánh thì ra con Than Lửa hén!!

huythanh3006

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào mọi người mình mới gia nhập thành viên svc.Hiện mình đang chơi bên hội CầuTre luôn nè.Ae nào chơi bên đó bữa nào mình gặp nói chuyện chơi cho vui.Hiện mình đang có 1 con Than như Lý Đức vậy ah.chút mình đi làm về chụp hình e nó post lên cho ae nhận xét.

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
chào mọi người mình mới gia nhập thành viên svc.Hiện mình đang chơi bên hội CầuTre luôn nè.Ae nào chơi bên đó bữa nào mình gặp nói chuyện chơi cho vui.Hiện mình đang có 1 con Than như Lý Đức vậy ah.chút mình đi làm về chụp hình e nó post lên cho ae nhận xét.
hihi anh chơi vào buổi nào vạy anh cho em biết thời gian luôn đi anh rùi sẻ gập nói chuyện sau nha. thân

SVC$
0
hihi anh chơi vào buổi nào vạy anh cho em biết thời gian luôn đi anh rùi sẻ gập nói chuyện sau nha. thân

vinhbe ui !!! bác cũng ở hội cầu tre sao bác giới thiệu mình vào hội được ko mình cũng muốn có 1 hội để dợt chim chứ để ở nhà hoài chán quá !!! mong bác giúp thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom