Guest viewing is limited

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chuẩn ...chim có tố chất...giọng tốt phong cách đẹp...tôi xin đề nghị chủ chim mua 1 cái lồng tre đẹp...để tương xứng với chú chim...đừng nhốt lồng sắt nhé...cám ơn a thienthe_na đã chia sẻ

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Chim non mùa đầu bạn ah, vừa tròn 1 năm. Mình cũng đang sắm cho em nó cái lồng tre nhưng vì non lên sợ bị lộn nên đang phải cho em nó trong cái lồng nhỏ chút.

cuong_luquoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng anh có chú chim hay, điệu bộ con này trông hay quá, nết múa lại giống chim rừng nữa. Ráng huấn luyện em nó thành diễn viên múa nhé.

bin_nguyhiem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bjo cho của em đc như của bác..haizzzz..ôi time..làm bao người ngóng trông

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái lồng thì nhỏ mà bạn lại gắn thêm cầu phụ . KHông biết con than có lỗi gì không ??? Nhưng 1 mùa như vậy thì cũng ok quá
!!!

thienthe_na

SVC$
0
cái lồng thì nhỏ mà bạn lại gắn thêm cầu phụ . KHông biết con than có lỗi gì không ??? Nhưng 1 mùa như vậy thì cũng ok quá
!!!
Em này hiện tại vừa xong lông, đang hót gió chứ chưa có lửa. em này ko tật lỗi gì hết đâu bạn ah, chỉ là ở mình lồng than thường nhỏ vậy hoặc nuôi trong lồng vuông như lồng CM, chứ lồng than như ở trong nam rất khó kiếm. Mà nuôi trong lồng lửa thì to quá. Còn về cầu phụ thì ở mình hầu hết ai cũng dùng, vì chim non lên chứ ko phải bổi nên để giảm thiểu hiện tượng lôn mèo. Khi chim đã có tuổi lồng 2 hoặc 3 mùa trở lên, đã ổn định thì khi đó mới cất cầu phụ.

titio0o

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết chú chim nhà mình chừng nào mới được như thế này :a15:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim bác nhìn đẹp quá.nhưng cái lồng thì không đẹp.hè..em không biết về chòe than.lửa.nhưng biết về chòe đất.nên e nói sai bác bỏ quá nhé.................

thienthe_na

SVC$
0
Chim bác nhìn đẹp quá.nhưng cái lồng thì không đẹp.hè..em không biết về chòe than.lửa.nhưng biết về chòe đất.nên e nói sai bác bỏ quá nhé.................
Biết là như vậy bạn ui, Mình có cái tội ham lắm, chim nhìu mấy cũng thích. Mà để có một em được được thì rành khó, có chim rùi còn phải sắm cả lồng, mà lồng đẹp chim chẳng ra gì thì cũng...Nên tiêu chí đầu tiên là hãy chọn được những em ưng ý, sau đó cóp nhặt dần sắm cho nó cái chỗ ở tương xứng chút. Chứ cả mấy chục em các loại mà sắm lồng đẹp thì vợ nó cưới thêm cho vợ khác mất thui:a01::a01::a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom