Guest viewing is limited

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các anh , chị SVC

Lâu rùi em mới vào lại diễn đàn hôm nay em có tin vui thông báo với các anh chị

- Các anh có nhớ có lần em post cặp than đẻ nhân tạo không? ( nguồn AQUabỉd) hiii lúc đó bạn CONCAGO nói em ăn cắp bản quyền, giận trong người quá nên em quyết tâm phải làm được một cặp than đẻ bây giờ em sẽ đưa kết quả cho các anh chị xem hiii em mừng quá .:a15:

Chim mái đang tìm rác ( than mái là than chuyền 2 mùa)

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>

<o:p> </o:p>

Còn đây là tổ chim

Chim trống canh tổ

Do giai đoạn chim đẻ trứng là lần đầu nên em không giám chụp hình sợ chim mẹ bỏ tổ

sau 13 ngày ấm trứng kết quả là đây các anh chị ơi:a44::a20:

nguyengiason

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bạn. Chúc những chú than non hay ăn, khỏe mạnh.

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Clip than mái tha mồi

<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid606.photobucket.com/albums/tt147/caheocon0099/MOV0019A-1.flv">

Bạn chú ý: để post clip trực tiếp từ trang photobucket, bạn copy toàn bộ nội dung ở ô HTML Code của trang photobucket sau đó past vào ô soạn thảo bài viết trên svcvietnam là được.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các anh có thể chỉ hộ em than non mà sinh sản trong Avary thì cho ăn gì là thích hợp nhất ? :a03:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chào anh , than non mới nở phải có trứng kiến cho nó ăn thì mới khỏe và mau lớn , còn nếu cho ăn sâu quy thì hơi khó tiêu nên có lúc chim con sẽ bị ốm và chết , cặp than của em sau vài lứa nuôi con mới có thể nuôi con bằng sâu quy được , anh cố gắng lấy trứng kiến cho nó ăn nhé thì sẽ có tổ than non xinh xinh để nuôi ... Xin chúc mừng .......:a01:

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Híc nhưng mà bận quá dưới em bán mỗi sâu không à , híc dế thì lâu lâu mới có một lần. để chim mẹ tha từng con sâu nhỏ nhìn tội nghiệp quá anh ơi.:a09:

thuhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các anh có thể chỉ hộ em than non mà sinh sản trong Avary thì cho ăn gì là thích hợp nhất ? :a03:
Chào cả nhà!
Chào CAHEOCON09.
Chúc mừng bạn vì quyết tâm có được cặp than đẻ mà giờ này bạn đang được hưởng thành quả của mình. Tuy nhiên để niềm vui được trọn vẹn tôi có vài lời với riêng bạn:
- Ghép than đẻ không khó lắm nhưng để chúng đẻ đều trong mùa sinh sản và nuôi con tốt là vấn đề khác hoàn toàn, do vậy nên cho chim bố mẹ được ăn uống tốt. Cụ thể: nguồn thức ăn nên cho ăn đa dạng giống trong thiên nhiên (trong thời gian đẻ-nuôi con thôi). Những loại thức ăn dễ kiếm như: cám, giun đất, càocào, dế, thịt sống, tép con, rau xanh... Chòe vốn rất dễ tìm thức ăn trong tự nhiên mà, vậy bạn nên cho đa dạng thức ăn trong thời kỳ này để nó tự chọn rồi mình tăng thêm loại hợp khẩu vị của chúng.
- Nên thường xuyên thăm non tổ chim non (không nên sờ tay vào trong tổ mà chỉ quan sát gần thôi) lúc này chim bố mẹ có con nên chúng quấn con lắm mà không bỏ tổ đâu.
- Có lẽ lứa chim nở lần này là lứa đầu tiên của chim bố mẹ và lần đầu bạn nuôi chim đẻ ấp nở thành công, do vậy không tránh khỏi việc chúng thiếu kinh nghiệm nuôi con. Do vậy, khi thấy dấu hiệu chim bố mẹ chăm chim con kém thì bạn nên bắt ra nuôi bộ (giống như ta bắt được tổ chòe non mới nở rồi nuôi lên ấy). Kinh nghiệm của mình là mùa này rất nhiều tổ ong vàng, mình hay đi bắt về lấy nhộng và cho chim non ăn mỗi ngày ít nhất 5 con là tốt lắm rồi. Đảm bảo chim không bị suy chim, yếu chân đâu (thời gian này nên hạn chế sử dụng các loại thuốc).
- Nên giũ nguyên rác trong tổ chim (tránh tiếp xúc bằng tay) để chim bố mẹ tiếp tục sinh đẻ cho lứa chim tiếp theo. Nếu chim bố mẹ nuôi con tốt thì tiếp tục cho đẻ lứa sau ngay khi có thể, còn nếu nuôi không tốt thì nên tách ra 1 thời gian rồi ghép đôi lại để chúng có thời gian nghỉ.
Chúc bạn vui và chăm chim tốt.
Chúc mọi người vui-khoẻ.
Thân.

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào cả nhà!
Chào CAHEOCON09.
Chúc mừng bạn vì quyết tâm có được cặp than đẻ mà giờ này bạn đang được hưởng thành quả của mình. Tuy nhiên để niềm vui được trọn vẹn tôi có vài lời với riêng bạn:
- Ghép than đẻ không khó lắm nhưng để chúng đẻ đều trong mùa sinh sản và nuôi con tốt là vấn đề khác hoàn toàn, do vậy nên cho chim bố mẹ được ăn uống tốt. Cụ thể: nguồn thức ăn nên cho ăn đa dạng giống trong thiên nhiên (trong thời gian đẻ-nuôi con thôi). Những loại thức ăn dễ kiếm như: cám, giun đất, càocào, dế, thịt sống, tép con, rau xanh... Chòe vốn rất dễ tìm thức ăn trong tự nhiên mà, vậy bạn nên cho đa dạng thức ăn trong thời kỳ này để nó tự chọn rồi mình tăng thêm loại hợp khẩu vị của chúng.
- Nên thường xuyên thăm non tổ chim non (không nên sờ tay vào trong tổ mà chỉ quan sát gần thôi) lúc này chim bố mẹ có con nên chúng quấn con lắm mà không bỏ tổ đâu.
- Có lẽ lứa chim nở lần này là lứa đầu tiên của chim bố mẹ và lần đầu bạn nuôi chim đẻ ấp nở thành công, do vậy không tránh khỏi việc chúng thiếu kinh nghiệm nuôi con. Do vậy, khi thấy dấu hiệu chim bố mẹ chăm chim con kém thì bạn nên bắt ra nuôi bộ (giống như ta bắt được tổ chòe non mới nở rồi nuôi lên ấy). Kinh nghiệm của mình là mùa này rất nhiều tổ ong vàng, mình hay đi bắt về lấy nhộng và cho chim non ăn mỗi ngày ít nhất 5 con là tốt lắm rồi. Đảm bảo chim không bị suy chim, yếu chân đâu (thời gian này nên hạn chế sử dụng các loại thuốc).
- Nên giũ nguyên rác trong tổ chim (tránh tiếp xúc bằng tay) để chim bố mẹ tiếp tục sinh đẻ cho lứa chim tiếp theo. Nếu chim bố mẹ nuôi con tốt thì tiếp tục cho đẻ lứa sau ngay khi có thể, còn nếu nuôi không tốt thì nên tách ra 1 thời gian rồi ghép đôi lại để chúng có thời gian nghỉ.
Chúc bạn vui và chăm chim tốt.
Chúc mọi người vui-khoẻ.
Thân.

Cảm ơn bạn vì những lời khuyên bổ ích !!! thật tính là mình cũnhg mới ép lần đầu nên không có kinh nghiệm. lúc đầu cứ tưởng mua dế to là tốt cho chim non híc nhưng không phải thế lúc mấy ngày đầu chim chỉ ăn con bé thôi. hii mà bạn ơi hai trứng còn lại cũng đã nở rui. chim mái ấp tốt lắm 4 trứng không hư trứng nào cả:a44: mấy ngày nữa mình sẽ gửi clip lên nhờ bạn tư vấn hộ nha

vuhaithuong

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các anh , chị SVC

Lâu rùi em mới vào lại diễn đàn hôm nay em có tin vui thông báo với các anh chị

- Các anh có nhớ có lần em post cặp than đẻ nhân tạo không? ( nguồn AQUabỉd) hiii lúc đó bạn CONCAGO nói em ăn cắp bản quyền, giận trong người quá nên em quyết tâm phải làm được một cặp than đẻ bây giờ em sẽ đưa kết quả cho các anh chị xem hiii em mừng quá .:a15:

Chim mái đang tìm rác ( than mái là than chuyền 2 mùa)

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

<o:p></o:p>

Còn đây là tổ chim

Chim trống canh tổ

Do giai đoạn chim đẻ trứng là lần đầu nên em không giám chụp hình sợ chim mẹ bỏ tổ

sau 13 ngày ấm trứng kết quả là đây các anh chị ơi:a44::a20:

Xin chúc mừng và bái phục bạn đấy. mình chưa thấy ai nuôi than đẻ bao giờ vậy mà bạn làm được giỏi quá đấy:a21:

vuong2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng cá heo con nhe....................................................................

NCH-QN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chúc mừng cho thành công đầu tiên của bạn. Không biết chuồng nuôi đẻ của bạn diện tích là bao nhiêu vậy?

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin chúc mừng cho thành công đầu tiên của bạn. Không biết chuồng nuôi đẻ của bạn diện tích là bao nhiêu vậy?

size 1,2x2 ( ngang,dọc) hii nuôi chim đẻ cũng thú vị lắm bạn ơi. cứ mỗi buổi đi làm về ngồi ngắm chúng thấy hay hay. mình đang đóng một cái lồng để thử nuôi thêm một cặp lửa thử có may mắn như cặp chèo than này không

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chúc mừng bạn. chúc bạn sẽ có những chú than đẹp và cho ra nhiều thế hệ khác.bạn có thể cho mình hỏi chút là thời điểm nào ghép than bố mẹ là đc.thank:a21:

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
hai trứng còn lại cũng sau 1 ngày cũng đã nở mấy anh à

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>

<EMBED height=361 type=application/x-shockwave-flash width=600 src="<a href=" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" http: static.photobucket.com player.swf?file='http://vid606.photobucket.com/albums/tt147/caheocon0099/MOV0019A.flv"' target="_blank">

---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

Chỉnh sửa lần cuối:

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chúc mừng bạn. chúc bạn sẽ có những chú than đẹp và cho ra nhiều thế hệ khác.bạn có thể cho mình hỏi chút là thời điểm nào ghép than bố mẹ là đc.thank:a21:

Muốn nuôi than đẻ bạn phải chọn cặp than nào dạn người như thế thành công sẽ cao hơn( tốt nhất nên lấy chim mái 02 mùa trở lên). nếu bạn muốn ghép cặp khoảng tháng 2 thì có thể ghép được rùi, chim mái mìinh mới thay được một tháng nên chim non mới trể thế. con trước là mái chuyền một mùa híc không chiệu đẻ

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Than AVARY nhà em đã nở rồi mấy anh ơi ( sao hình ảnh của em bị del hoài vậy các anh MOD ơi)

<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8"><meta name="ProgId" content="Word.Document"><meta name="Generator" content="Microsoft Word 11"><meta name="Originator" content="Microsoft Word 11"><link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CPhuoc%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0in; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} @page Section1 {size:8.5in 11.0in; margin:1.0in 1.25in 1.0in 1.25in; mso-header-margin:.5in; mso-footer-margin:.5in; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> 1 tha rac

2 to chim

Chuong chim

Trong canh to

Do moi lan dau nen em so khong giam chup hinh trung so chim me bo to
Sau 13 ngay am ket qua la day

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chim đã nở rồi hả bạn , chúc mừng nhé , bạn không nói câu gì mà đưa cái link không vậy khó hiểu . Cặp than của mình chưa thấy gì cả , chán quá .

<embed type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allownetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf" flashvars="file=http%3A%2F%2Fvid606.photobucket.com%2Falbums%2Ftt147%2Fcaheocon0099%2FMOV0019A.mp4" height="361" width="600">

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác cho em hỏi em thấy mọi người hay nhắc đến trứng kiến, em không hiểu lắm, trứng kiến là trứng kiến gì và mua ở đâu? có nuôi được kiến để lấy trứng không? thank các bác

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom