Guest viewing is limited

satankid666

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
than con của tớ trổ hết rồi, hiện giở đang cho em ý học giọng. cho hỏi khoảng thờii gian bao lâu là chim có thể hót to được ? bho tớ cho em ý ăn sâu khô cho căng lửa đc chứ ? thanks cả nhà

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: than con

than con của tớ trổ hết rồi, hiện giở đang cho em ý học giọng. cho hỏi khoảng thờii gian bao lâu là chim có thể hót to được ? bho tớ cho em ý ăn sâu khô cho căng lửa đc chứ ? thanks cả nhà
chào bạn satankid666
chích chòe than nó sẽ học giọng tới khoảng đến mùa 3 mùa 4.giai đoạn chim đang trổ này là lúc chim học giọng là mau nhất.bạn muốn chú chim của bạn sau này có nhiều giọng hay thì tốt nhất bây giờ bạn nên đem chim đến các côi để dợt là thích hợp.lúc này là lúc thành bại chất giộng của chú chim của bạn.bạn nên kiếm chú chim nào có chất giọng hay cho chú nhóc bạn học theo.
nếu không có điều kiện đem tới cội dợt thường xuyên,hãy cho chim học bằng cách mở cho chim nghe qua đĩa CD có ghi âm tiếng chim.có bán ngoải các tiệm chim cảnh(mình thấy tiệm chim thuận kiều có bán)
còn chuyện cho chú em của ăn sâu khô cho căng lửa thì mình nghĩ là ko nên.bạn nên cho ăn đồ tươi thât nhiều ví dụ như:sâu tươi,cào cào,trứng kiến,......thì tốt cho chú chim của bạn.vì khi chú ấy thay lông nên chú ấy cần thật nhiều thức ăn bổ dưỡng để bộ lông chú ấy phát triển thật đẹp bạn nhé.
nếu có thể cứ cách ngày tắm 1 lần và phơi nắng 1 xíu rùi trùm lại luôn cho chim khỏe và thoải mái
chút kinh nghiệm chia sẻ có gì chưa hay thì xin các cao thu chỉ giáo.thân:a04::a04::a04:

quanhoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các tiền bối ơi cho e hỏi ti

chòe nuôi từ non lên thì bắt đầu khi nào là nó hót múa thế:a44:

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: các tiền bối ơi cho e hỏi ti

chòe nuôi từ non lên thì bắt đầu khi nào là nó hót múa thế:a44:

hót múa được hay không là con nào cũng được hết bạn ah,nhưng chủ yếu muốn lựa chọn em biết hót múa là hên xui bạn ah,vì chòe than mà nếu muốn hót múa được thì nên chọn những con chim đá còn đang căng lửa đem về hạ lửa xuống là hót múa liền,còn than con thì ít nhất phải 2 mùa mới hy vọng bạn ah,nếu có gì không đúng mong được chỉ giáo thêm

ChenYunJing87

Thành viên mới
SVC$
0
Giải đáp thắc mắc chung về chòe than chuyền

Mình có 1 em than chuyền thấy em nó hót sổng như chym già mà hót suốt ngày,thường thì chym non như thế thì phải đi gió là 9 nhưng đằng này em nó hót sổng suốt.Theo mọi ng` thì em nó hót như thế có phải là chym trống ko,em nó hót như thế khiến con than già mình nuôi đc 1,5 mùa im re

nhatkich

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho em hỏi

Em có 1 con CT chuyền mà ko biết trống hay mái em thấy nó có 1 cái lông đen ở trên đầu cho ra nắng thì nó có ánh xanh mới chỉ có 1 cái thôi.Em mạo muội hỏi các bác xem con mái nó có lông đen xanh trên đầu ko?Mong các bác giúp em.Thanks các bác.Thông cảm vi em ko biết post ảnh.

---------- Post added at 09:18 PM ---------- Previous post was at 08:16 PM ----------

Bác nào vào giup em với.em mới chơi lên còn gà quá.Em thấy nó có 1 cái lông đen ánh xanh trên đầu gần mi mắt ko biết có phải chim trông ko ?Có lẽ nó đang trổ lông.Thanks all

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Các bác cho em hỏi

chúc mừng bạn có chú chim trống rùi.bạn chăm sóc tốt nhé sẽ có một chú chim hay,mong bạn cho ít ảnh về chú chim của bạn

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0

cái lông đen đấy làc chiếc lông mà người nuôi chòe than non mong đợi nhất đấy.cái đấy gọi là lông báo,100%là đực rồi.:a01:

alohaduy@yahoo.com

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giải đáp thắc mắc chung về chòe than chuyền

Mình có 1 em than chuyền thấy em nó hót sổng như chym già mà hót suốt ngày,thường thì chym non như thế thì phải đi gió là 9 nhưng đằng này em nó hót sổng suốt.Theo mọi ng` thì em nó hót như thế có phải là chym trống ko,em nó hót như thế khiến con than già mình nuôi đc 1,5 mùa im re
vậy là trống rồi đó bạn. chim con chưa trổ mãy mà siêng hót sổng sau này hót tốt lắm đó bạn. chim mái thường ít hót. chúc bạn có chim đẹp.:a15::a15::a15:

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0

giống con than con của mình. ko biết sau này ra sao nữa

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom