Guest viewing is limited

dhn000

Thành viên mới
SVC$
0
e có 2 chú than con, 1 trống 1 mái. con mái thì thì chẳng bị sao, khổ nỗi con trống bị quẹo 1 chân. các bác có cách nào giúp chú than của e ko?????
con than e nuôi đc1 tuần rồi các bác ạ, đã biết đứng cầu. con mái thì đứng, bay, nhảy ngon lành nhưng con trống thì ngc lại. đứng cầu hay bị té, đi thì giống than con 4 ngày tuổi. mà vấn đề nằm ở các ngón chân của nó. 1 bàn chân thì ko sao, bàn bên kia thi bi quẹo quẹo sao sao ak, mỗi khi cầm chú chim lên thì chân co rúm lại, đúng cầu thì 3 ngón trc, 2ngon trong đè lên 1ngon bên ngoài, khi đi thì cũng như khi đứng, 3 ngón cứ lệch vị trí với nhau. giống bị tật lắm các bác. nhìn kỹ thì 3 khớp xương ngón chân bị sưng lên so với bình thường. à,ăn uống ko nhiều như chú than mái, nhưng cũng có há miệng đòi ăn, đi ngoài thì bình thường. chỉ khổ nỗi cái ngón chân bên ngoài nó cứ bị lệch, nhìn giống bị gãy khớp ak
các bác nào đã từng gặp phải trường hợp này hoặc có kinh nghiệm cứu chữa thì giúp e với nha các bác
ah, có khi nao do lúc còn nhỏ, xương con yếu mà chúng hay bò ngang rồi bị vướng ngón chân dẫn đến gãy hok các bác
thanks các bác nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom