Guest viewing is limited

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm qua mình lại bẫy được một em, đang ra lông báo, có điểm đặc biệt là nó xòe đuôi liên tục, khi nhảy hoặc đứng trên cầu cũng xòe, nhìn rất đẹp, mình không chụp ảnh được nên chỉ miêu tả vậy thôi, bác nào có kinh nghiệm cho mình hỏi tương lai con này có được không? vì mình bẫy được nhiều nên chỉ để lại mấy con chơi thôi, còn lại thanh lý hết.

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
chim xòe vậy là đẹp rồi, nuôi chứ sao lại ko, đâu phải con nào cũng xòe được như vậy đâu,

Chúc mừng đã có chú chim đẹp

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
E cũng đang sở hữu 1 chú than mộc dở có nết xòe đuôi như chủ tốp, bóng bộ đẹp. Đang huýt gió là chính. Cho kè lồng với chim khác thái độ ngay, vuơn mình líu gió liền. Chưa hót sổng thui, hii. Tuy chưa hiểu đó có fải dấu hiệu tuơng lai sẽ biết múa ko ???

toiyeuchiavoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác chủ topic bẫy than ở đâu mà nhiều thế? em này chắc có tương lai hót xòe nhỉ, chăm chim cho tốt nha bác!

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho vài ka ảnh cho bài viết thêm thú vị đi bác :a01::a01: chứ ko có hình thì chán lắm

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình vừa chụp hình đây, các bác **** nhé. chụp cùng em than bổi cũng mới bẫy được, nhưng chưa có lồng nhốt nên đành nhốt chung. mình ở gần big c hải phòng, nhưng t2 chuyển xuống hà nội rồi, không ở đây nữa

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Nếu mình ko nhầm thì con xòe đuôi là con mái rồi, mái xòe nếu nuôi để sinh sản thì nuôi, ko thì cho e về thiên nhiên thôi,

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
cụ ơi, nó báo lông đen khá nhiều rồi đấy ạ, tại chụp hình không rõ thôi, lúc vừa sập bẫy, nhìn từ xa em cũng tưởng là con mái, khi cầm trên tay mới biết là đực, thế nên ở bài viết phân biệt chòe than trống mái em đã nói không được nhìn màu lông chim để phân biệt mà, chỉ có thể dựa vào hàm dưới thôi.

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi mình mới đi mua con chuyền , rất nhỏ con nhưng củng có nết giống con bạn , xoè liên tục + dựng cái đuôi lên , đang cố gắng chăm em nó , hihi

alohaduy@yahoo.com

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao giống mình quá vậy.Mình ở Bảo Lộc - Lâm Đồng, nhà đã có 2 em rồi nhưng đi công tác ghé qua tiệm chim thấy than chuyền mới về nhiều cũng thích, có 1 em chủ kông nhốt trong hộc mà nhốt trong lồng, tướng nhỏ con dài đòn, thường xuyên xèo đuôi và bật, đuôilúc nào cũng vểnh lên. hỏi mua chủ đòi 300k, hỏi sao đắt hơn mấy em kia, chủ nói tại em nó rít nhiều. Mình kết *** luôn, bắt bỏ bịch giấy, về thả lồng đứng rít luôn. tối vợ rửa chén ồn ào em nó hót chuyện luôn. mấy bữa nay mình đề ý thấy nhà có em Chòe Lửa đang thay lông thường xuyên hót chuyện, em nó cũng hót theo luôn. kông biết tương lai em nó sao. tối đến ngồi uống trà với ông bạn hàng xóm(**** gió). mấy em nhỏ con dài đòn thường hót giọng chép nhiều ít bát nghe cũng hay và thường nhỏ con sêng hót. có phải kông các bác :a08::a08::a08:

laduythang83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì những con hót mà xòe đuôi, xệ cách, đánh đuôi liên tục thì nên thả đi, không nên nuôi !

tungrin

Thành viên mới
SVC$
0
bạn ơi cho minh hỏi làm sao nhử chích choè chuyền vậy bạn ở mình nhiều choè than chuyền lắm mà không biết làm sao nhử chúng đay .
Mong anh em chỉ giúp mình với!thank!

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nên nhử bằng mồi, lụp bẩy mồi ấy + chim mái trong lụp nữa.

LANGTUMIENTAY

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nói chung chim dẹp đáy nhưng nết choi không phải như vạy là hay hay là dỡ *** tùy thuộc vào nhiều yếu tố lắm và còn vào phong độ chim nữa

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom