Guest viewing is limited

vuhai247

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là em nuôi được 3 em. 1 em mái được 2 mùa hót rất ok. 1 em bổi lỡ chắc cũng 5,6 tháng gì đó đã ăn cám vô tư,1 em chuyền lên,2 em này thi vẫn nhát mà chỉ huýt và sìu,huýt,sìu thôi,chứ chưa nghe hót gì cả. em treo cả 3 em gần nhau nhưng không cho chúng thấy mặt nhau. cho em hỏi 2 em trống đó có khả năng hót không? có cách nào than mái thúc 2 em trống đó hót không? 2 em trống cứ huýt sìu huýt sìu là sao vậy mấy anh? với lại sao chúng vẫn nhát quá,mỗi lần cho chúng ăn em rất đau lòng,chúng nhảy lung tung sợ quá,có anh nào giúp em vấn đề này được không?
cám ơn anh em đã quan tâm,ai có cao kiến xin chỉ giúp thêm.

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
chòe bổi nuôi 5 ,6 tháng đứng đứng lồng là tốt rồi , phải nuôi ít nhất là 1 lần thay lông, phải mùa thứ 2 hay 3 thì chơi mới ọk.chòe bổi nuôi lấu thuần nhưng càng chơi chim càng hay. chòe chuyền thường mùa đầu rất nhát , ngựa non háu đá mà.hai chú này bạc cú chăm tù tù , cào cào , mồi tuoi cho an dẻ cho chim quen người, tắm táp , phoi nang, la se hot thoi. thường chích choe chỉ nuôi hót mỗi mùa hè thôi , con dùng mái kich trống thì minh nghĩ cùng như mi thôi. nuôi chòe than có mái nhanh thuần hon. treo xa xa cho no goi nhau thi thoang cho nhin thay mái thôi:a45:chuc bạn thanh cong

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom