Guest viewing is limited

dat chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chả là em có em than bổi nuôi được khoảng hơn 1 tháng thì bắt đầu rụng lông đuôi . RỤng được gần hết thì lại không rụng nữa . Nhìn thấy xấu nên e bắt ra nhổ nốt cho nhanh mọc , nào ngờ đã gần 2 tháng mà mãi vẫn chưa thấy mọc , mà nó cứ rụng từng tí một chứ không chút hết 1 đợt . Bác nào có kinh ngiệm thì cho em thỉnh giáo . EM cảm ơn các bác nhiều . Thân chào:a23::a23::a23:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
nuôi chim đừng có nhổ lông nó, chim bổi nhảy gãy đuôi, rụng đuôi là thường và từ từ nó sẽ mọc lại, nhưng nếu 2 tháng mà ko thấy ra thì có nguy cơ bị viêm chao câu, cái này thì bắt ra xem thử có mủ ko, nếu có thì lấy gai chích rồi nặng mủ ra, sau đó thoa chút dầu gió xanh

thân

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn làm như vậy con chim nó bị sock nên chậm mọc đuôi lại là phải rồi! cứ để cho nó thay lông 1 cách tự nhiên,ép nó cũng không có tác dụng gì chỉ làm nó hoảng sợ thêm mà thôi! bây giờ bạn chăm nó lại cho kỹ,tắm + phơi nắng cho ăn dế ,cào cào để kích thích cho nó ra lông lại!

dat chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
EM có bổ sung rất nhiều các loại mồi tười như cào cào dế cả sâu nữa. Tắm thì ngày nào cũng tắm hết . Cảm ơn các bác nhiều ạ . Thân chào

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
EM có bổ sung rất nhiều các loại mồi tười như cào cào dế cả sâu nữa. Tắm thì ngày nào cũng tắm hết . Cảm ơn các bác nhiều ạ . Thân chào
e ơi,mùa này, e đừng cho ăn sâu nhiều, cứ cho ăn châu chấu, với dế cho nó mát mà nhanh ra lông hơn e ạ, còn nuôi bổi mà chú cứ làm như thế thì chả mấy chim nó tàn đâu e à, e cho nó tắm nhiều vào làm ok, treo cho phơi nắng thì treo chỗ nắng nhẹ vào sáng thôi,:a01::a01::a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom