Guest viewing is limited

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a23:Chào các Cao thủ Chòe !!!

Em có mua 1 E bổi nhưng bị cụt đuôi liệu nó có mọc ra trong mùa này ko . Mình nuôi đã đã vao cám OK
Cảm ơn !!!!! **** nhiệt tình nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các Cao thủ đi đâu hết rồi chẳng thấy ai viết bài cả chán quá !!! Các Bác Admin đâu rồi !!!!!

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
:a23:Chào các Cao thủ Chòe !!!

Em có mua 1 E bổi nhưng bị cụt đuôi liệu nó có mọc ra trong mùa này ko . Mình nuôi đã đã vao cám OK
Cảm ơn !!!!! **** nhiệt tình nhé
Chào bạn!
Than bổi hay Than thuần bị rụng lông đuôi thì nó sẽ mọc lại thôi bạn à. Vì thời điểm này cũng có con chưa thay xong lông (ở ngoài bắc là hơi muộn) nên lông đuôi chú than của bạn chưa mọc lại. Lông đuôi và lông cánh khi thay là lâu nhất vì nó là những chiếc lông lớn trên cơ thể chim. Mình nuôi một em bổi từ tháng 6 mà đến giờ (5 tháng) lông đuôi của nó còn chưa mọc hết. Bạn kiểm tra kỹ phần chân lông xem đã rụng hết lông cũ chưa thì mới có chỗ cho lông mới mọc ra. Có nhiều con phần gốc lông bị cụt ngậm sâu bên trong chân lông, chim không tự nhổ ra được, đây cũng là nguyên nhân làm cho lông chim mọc chậm hơn. Khi lông đã mọc ra thì sẽ sớm dài thôi. Cần chú ý chế độ dinh dưỡng đủ chất góp phần kích lông mọc nhanh hơn. :a01:Thân!

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn!
Than bổi hay Than thuần bị rụng lông đuôi thì nó sẽ mọc lại thôi bạn à. Vì thời điểm này cũng có con chưa thay xong lông (ở ngoài bắc là hơi muộn) nên lông đuôi chú than của bạn chưa mọc lại. Lông đuôi và lông cánh khi thay là lâu nhất vì nó là những chiếc lông lớn trên cơ thể chim. Mình nuôi một em bổi từ tháng 6 mà đến giờ (5 tháng) lông đuôi của nó còn chưa mọc hết. Bạn kiểm tra kỹ phần chân lông xem đã rụng hết lông cũ chưa thì mới có chỗ cho lông mới mọc ra. Có nhiều con phần gốc lông bị cụt ngậm sâu bên trong chân lông, chim không tự nhổ ra được, đây cũng là nguyên nhân làm cho lông chim mọc chậm hơn. Khi lông đã mọc ra thì sẽ sớm dài thôi. Cần chú ý chế độ dinh dưỡng đủ chất góp phần kích lông mọc nhanh hơn. :a01:Thân!
Cảm ơn Bác Em đã kiểm tra rồi ko nhin thấy chân của lông cũ đâu cả , nhưng vì con này lông ôm khỏe mạnh nhảy nhiều ma ko bi sứt mặt nên minh bắt luôn . Mình nuôi đã 2 tuần mà chưa thấy bị sứt mặt , Con này nhảy ko *** mặt vào lồng mà !!! . :a45::a45::a33::a33:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
nhat_nguyet79 đã trả lời đầy đủ. vậy thì bạn cứ chăm sóc tốt! cào cào dế vào cho nó! muốn nhanh ra lồng thì dinh dưỡng phải đầy đủ? trùm kín lông chim dỡ hoảng và nhanh ra lông cũng như thay lông hơn! tắm nắng tắm nước cho lông nó ra đẹp! nhớ tắm nắng trước 10 h sáng và trước khi tắm nắng nên treo bóng râm 5,6 phút để đồng tử mắt đóng mở thích hợp ko làm mù mắt chim

thân mến

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bổi cụt đuôi 3 tuần đã hót Vui quá cả làng ơi từ tuần t2 sáng nao cũng hót !!!!!!:a15: vào cám ngon lành rồi :a15:

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thông báo tin vui với cả nhà là Em bổi cụt đuôi của Em đã hót và hơn nũa đang nhú lông đuôi nhé !!!!!
Chúc mừng Em đi Các Bác!!!!!!:a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15:

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thông báo tin vui với cả nhà là Em bổi cụt đuôi của Em đã hót và hơn nũa đang nhú lông đuôi nhé !!!!!
Chúc mừng Em đi Các Bác!!!!!!:a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15:
Chúc mừng bạn hoangdung với chim hot và tin vui đã nhú lông đuôi sẽ đẹp nha' :a14:

matnadenbian

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chúc mừng bạn nhé! mình cũng nuôi 1 em than bổi chuyền cụt đuôi hơn 2 tháng rùi mà em nó chưa ra đuôi,hix ko biết khi nào mới ra đuôi mới đây nữa,em nó chưa trổ nữa vì là chim chuyền,nhưng đc cái là hót nhiều.

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chúc mừng bạn nhé! mình cũng nuôi 1 em than bổi chuyền cụt đuôi hơn 2 tháng rùi mà em nó chưa ra đuôi,hix ko biết khi nào mới ra đuôi mới đây nữa,em nó chưa trổ nữa vì là chim chuyền,nhưng đc cái là hót nhiều.

Bạn cứ cho ăn mồi tươi đều vào chùm bớt áo lông lại + cho tắm thường xuyên la ok ngay !!!
Chúc Bạn có chim đẹp !!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom