Guest viewing is limited

cungqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy hôm nay phát hiện con than nhà mình bị nổi mụt 2 bên mép mỏ, không biết bị bệnh gì? bác nào có kinh nghiệm giúp tui chữa trị với! thanks!

xuantruong1509

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác cho e hỏi nhà e cũng bi tình trạng như vậy.......lúc dầu mua chim về thì không thấy nhưng mà tự nhiên mấy ngày nay lại thấy có nổi 1 cục ở phía dưới mép.....(hình như là do bổi nhác wa nên nhảy bi thương nhưng mà sao lại nổi một cục nhu vậy vì o nhà cũng có mấy em lửa bổi cũng nhẩy nhưng mà chỉ chóc lớp da đó thôi chứ không bị sưng lên như chòe than).....như vậy mình có cân phải giải phẩu cho em nó không hay là để tự nhiên rồi nó sẽ hết......thanhk các bác trước ! sằn các bác cho em hỏi em choe than minh mới về thỉnh thoảng lại cứ kêu giọng giống như chòe than mái ấy......cứ huýt một cái như minh hút gió ấy.....như vậy thì có mau hót được không ? nhảy lên nhảy xuống thì cứ giựt giựt cái đuôi như vây thì có thể hót xòe được ko ?.............................thank......!

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thông thương than bị như vậy, là do các bác cho ăn thức ăn nóng quá mà thiếu mồi tươi, chẳng hạn như cám của bác quá nhiều đậu phộng ( lạc ) và sâu khô sẻ bị như vậy không biết cám của các bác làm thế nào, nhưng theo mình biết là như vậy

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác thử mua Bcomlex C về trộn với thức ăn xem có giải quyết được không nhé.

dathop9

Thành viên mới
SVC$
0
các bác ơi cho em cái cách chữa bệnh này cái. chòe than của em bị nổi cục thịt ở bên mỏ. em bắt ra rạch thấy máy chơ k nặn đc mủ, em bôi xanh metilen rồi. các bác cho em thêm ý kiến về bệnh này đc k:a25::a25::a25::a25::a25::a25:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom