Guest viewing is limited

Thăm dò: Bạn yêu thích nuôi loại chim nào?... và tại sao?

• Số lượng người bầu chọn
    821

koller1994

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thì thích nuôi chim biết nói hơn nên mình sẽ chon : Sáo, Cưỡng or Nhồng

ho dong duong

Thành viên mới
SVC$
0
Cá nhân tôi thích nuôi cu gáy nhất vì:
Lồng nhỏ( treo được nhiều), Thức ăn đơn giản, ít công chăm sóc, không ồn ào, ít bệnh tật..
Thứ đến là Họa mi:
Tuy hót hay nhưng hơi ồn ào, ăn uống đơn giản nhưng nếu không dượt thường xuyên sẽ lười hót.

QTP

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thì chỉ Vành Khuyên !
Giọng líu thánh thót ! Dáng chim sinh động, lồng đẹp, nhỏ gọn , dễ trang trí

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
sau khi bình chọn em thấy :
1.Chào Mào
2.Chòe Lửa
3.chòe than
4.họa mi và khuyên .
theo ý kiến riêng của e thì e thích Chào MàoChòe Lửa .. cùng nhiều ý kiến với các bác đã vote :D

nttlove

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo em thì thứ tự như sau :
1/, Chòe lửa
2/, Nhồng
3/, Chào mào
Và thứ tư thì ...:a44:... hehe:a01:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đúng là bảng xếp hạng chỉ mang tính chất tham khảo còn thực tế là tùy theo vùng, từng sở thích củ mỗi người và đôi lúc phong trào và xu thế dễ kéo theo đám đông lắm. Còn bản thân thì đang nuôi vành khuyên, họa mi, Chào Mào, cu gáy, chòe, còn đang tiến tới sơn ca một ngày gần nhất nữa. Nhưng nuôi gì thì cũng mong mọi người nuôi được những chú chim hay nhất và ngày càng yêu thích hơn, đừng cả thèm chóng chán. Chúc mọi người có những chú chim đẹp. Thân

SodierS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có cái này cũng hay chứ bộ,biết được xu hướng hiện tại bà con mình đang làm gì nhiều nhất (lọ mọ cắt cào cào hay ngồi ê a "có khách có khách" :a21:)...Riêng mình thì Lửa vẫn là lựa chọn số 1 với giọng hót,hình dáng và cả điệu bộ. Thứ nhì có lẽ vẫn là Chào Mào,khởi nguồn cho thú nuôi chim chóc (hồi bé tẹo cũng bon chen vác lồng bẫy với cả em Chào mào bổi ông cậu cho lên đồi bẫy chim :a01:). Thứ 3 có lẽ là xu hướng nhỏ gọn ngăn nắp khiến mình yêu cả em Khuyên,bé tẹo như cục kẹo nhưng hung hăng chẳng kém những đàn anh to lớn,cộng với phong thái líu không đụng hàng :a45:...iêu sao mà iêu :a21:... Và gần nhất là để cho phong phú thêm giọng cho những chú chim trong nhà,mình bắt đầu tập tành nuôi em Mi,bắt đầu từ một em Mộc có lẽ chưa là lựa chọn khôn ngoan,nhưng tính mình thích tự thuần phục một em hơn là mua sẵn (vì tài khoản cũng có hạn ạ :a11:).
Dù nuôi em nào đi nữa,cũng mong rằng chúng ta cũng sẽ chăm sóc em nó thật tốt! Chúc mọi người có những chú chim thật ưng ý! :a15:

Chim_khung_long

Thành viên tích cực
SVC$
0
Riêng mình thì Chào Mào vẫn là lựa chọn đầu tiên,thứ nhì hjx vẫn là Chào mà Mào,nhưng vẫn mong các loại chim khác cũng vẫn phát triển đồng đều.Chúc các ace luôn có những chú chim To,chim dài,chim lúc nào cũng căng (vợ đc nhờ ) :a01: còn ai kô có chim thì đứng sang 1 bên nhá.Cấm sờ chim người khác :a12:

npt1979

Thành viên mới
SVC$
0
cá nhân em chỉ thích khuyên nhìn em nó trông nhỏ nhắn thật đáng yêu:a20:

n73dotsis

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đọc đâu đó tài liệu về chim cảnh thì các tiền bối xưa cho rằng: trong các loài chim cảnh thì “nhất sơn ca, nhì họa mi, tam than, tứ lửa”. Loài nào hót hay, múa giỏi thì càng khó thuần, khó chăm sóc. Mấy ai bây giờ được nhìn thấy Sơn ca lượn mình đáp trụ vũ hót nói chi đến sở hữu. Nhìn bảng xếp hạng thì chỉ có 50 phiếu vote cho Sơn ca.. L .
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>
<o:p> </o:p>

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
Theo mình thì,cái gì cũng phải có cái duyên,mỗi loại chim có 1 nét và duyên riêng nữa,mà cái duyên đó làm cho người loại cảm thấy yêu thích nét riêng đó,lựa chọn nó.Mình thì rất thích,và đam mê chích Chòe Lửa,vì giọng hót uyển chuyển phong phú và luyến láy của nó.Và hình dáng đẹp,1 thân hình thon gọn,1 cái đuôi dài tô thêm nét đẹp,khi chim sàng cầu đánh đuôi.Một phần cũng được sỡ hữu nhưng con chim hay.và niềm đam mê bắt đầu từ đó:a01::a01::a01:.Hiện tại con 3 chòe lửa và 1 em chòe đất.
Thân ái

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
He he he choè than dc hạng nhì :D ít ra củng thế chứ :a01: :a01: choè than củng dc nhiều người chơi quá chứ

chimđộimũQN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thích nhất là Chào Mào :a14: Xếp 2 là chòe than :a20:

puytran

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sơn ca , họa mi là hai giọng hót vô địch đã đi vào thơ ca. Còn thích nuôi loài nào là tùy từng người và từng thời điểm.

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01: Nói chung loài nào cũng thích nuôi, còn thích ứng với mọi hoàn cảnh thì khuyễn vẫn là ok nhất

vinasoy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
1 năm trước đây em nuôi rất nhiều loại CM ,CT , CL , VK , Khứu , HM ,... Nhưng năm đổ lại đây em thanh lí hết và chỉ còn khuyên có lẽ Chim Vành khuyên rất có duyên với em . Chăm cũng không khó chi phí thức ăn thấp nhất . Và dành cho mọi lứa tuổi nhất là tuổi 9x bon em

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chơi chim đâu có khó, nhưng chủ yếu là mình thích và chọn chim nào thôi, chứ còn chơi theo phong trào thì đâu đáng nói đến 1 chữ chơi mà thay vào là bằng 1 cụm từ "nuôi cho có phong trào" em thấy cũng nhiều người nuôi theo phong trào lắm cụ thể như Chào Mào, bh đc nuôi nhiều, tron số những người đam me thạt thì ko dam nói chứ còn cũng ko ít người phải trở về cái loại chim cũ mà họ muốn nuôi thật sự.......

1 thú duy nhất thôi, khuyên!!!:a25::a25:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
chơi chim đâu có khó, nhưng chủ yếu là mình thích và chọn chim nào thôi, chứ còn chơi theo phong trào thì đâu đáng nói đến 1 chữ chơi mà thay vào là bằng 1 cụm từ "nuôi cho có phong trào" em thấy cũng nhiều người nuôi theo phong trào lắm cụ thể như chào mào, bh đc nuôi nhiều, tron số những người đam me thạt thì ko dam nói chứ còn cũng ko ít người phải trở về cái loại chim cũ mà họ muốn nuôi thật sự.......

1 thú duy nhất thôi, khuyên!!!:a25::a25:
Cường nói rất đúng. Bất cứ cái gì rồi cũng phải trả về vị trí đích thực của nó mà thôi. Phong trào cũng chỉ là phong trào nhưng trong những phong trào đó thì cũng sẽ có rất nhiều người hiểu được cái giá trị thực của nó mà đam mê, yêu thích thực sự. Chúc cho tình yêu đam mê SVC nói chung ngày càng phát triển, còn mình thì vẫn mê Khuyên nhất hi hi. Thân

choecon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thích 1 Chào Mào 2 chòe than 3 họa my 4 Chòe Lửa 5 vk:a01:

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
đó giờ chỉ thích mổi ccl . mấy thang nay mới nuôi them 1 con đất + 1 con than

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom