Guest viewing is limited

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình cờ mình đi mua dế cho hai em Chòe Lửa ở nhà,thấy tiện chim bán em mào huế (không biết là Chào Mào huế thật không vì có cai mào đặc biệt là mào gọn và mỏng khác với mấy em mào khác...gọi là mào huế)....vì lần đầu tiên mình thấy mào huế...Chưa biết hót hét thái độ thế nào mà chém 3.500.000...thế mà có ông bộ đội cũng mua, đúng là nhiều tiền cái gì cũng dễ. Xin các bác cho biết có phải mào nhỏ kiểu như vậy đều là mào huế hay chào mào huế phải không vậy.:a19::a19::a19::a19::a19::a19:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Ðề: Thẩm định mào hếu

Có ảnh cho lên Ae xem thế nào bạn! chứ lần đầu tiên mình mới được nghe là mào hếu chứ chưa nói đến là nhìn thấy:a34:. Ae nào biết về dòng chim này thì chỉ giáo cho mọi người cùng biết với! Chứ biết mô mình cũng sở hữu mà ko biết lỡ đem bán rẻ:a21::a21::a21:...!

khanhnhi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Ông Bộ đội lấy mất còn đâu mà ảnh với chả ọp. ae nào có kinh nghiệm vào giải thích hộ với: Chào Mào hếu là ntn vậy???:a03::a03::a03:

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0

ko biết bác có viết sai chính tả ko? xin bác nói rõ lại là cm "Huế" hay cm "hếu":a43:

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Xin lỗi mình viết nhầm ...Chào Mào huế thì em nghe rùi ạ.....nhưng đây em này có cái mào thanh mỏng to hơn que diêm tý thôi kéo dài từ gốc đến ngọn nhé, gọi là mào huế nên có giá đó...chứ gốc gác là chào mào huế hay không thì ko biết nà mà chủ tiệm bán gọi là kiểu mào huế chứ không nói là con này là chào mào huế.

- - - Updated - - -

Xin lỗi mình viết nhầm ...Chào Mào huế thì em nghe rùi ạ.....nhưng đây em này có cái mào thanh mỏng to hơn que diêm tý thôi kéo dài từ gốc đến ngọn nhé, gọi là mào huế nên có giá đó...chứ gốc gác là chào mào huế hay không thì ko biết nà mà chủ tiệm bán gọi là kiểu mào huế chứ không nói là con này là chào mào huế.

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0

Nếu mào chỉ nhỏ bằng que diêm kéo từ gốc đến ngọn thì khả năng đây là em Chào Mào đang thay lông nên lông mào rụng gần hết chỉ còn mấy cọng nên mới có tình trạng như vậy. Chứ nếu con chào mào mà cả đời mào chỉ nhỏ như que diêm thì...còn gì là tướng tá oai hùng của con chào mào nữa

giangcoii

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nghe các cụ nói e cũng thấy hay đây 1 dòng Chào Mào mới chào mào hếu động vật quý hiếm của thế giơi cũng nên

- - - Updated - - -

mà còn quả mào nhỏ bằng que diêm thì nếu đi đàn e này cũng tầm cỡ đấy nếu so vơi người chắc ngang cái chân sai vặt

phamngoctien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình không am hiểu lắm nhưng mà mào nhỏ như que diêm thì có 1 sợi à bác :a43:.chỗ tôi có ông người huế ông nuôi 1 con Chào Mào huế nhưng cũng như chim bình thường khác là chất giọng rất đanh thôi ,chim thì thon thui chứ mào thì thấy bình thường

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom